PDA

View Full Version : Các anh tư vấn giúp em với 7 tuần âm tính với phương pháp HIV Combo

Hvong1991
05-07-2015, 13:36
Ngày 12/5 em có quan hệ với gái mại dâm,sau đó em lo mình bi nhiễm hiv. Tính đến hôm nay là được 7 tuần.. Em vừa lên hà nội xét nghiệm theo yêu cầu "hiv combo ag/ab (architect) tại bệnh viện đa khoa hồng ngọc. Kết qủa là ĐVT: S/CO KẾT QỦA: 0.11 (negative) GH BÌNH THƯỜNG: 0-1 vậy có nghĩa là sao ạ. Vì em xét nghiệm theo yêu cầu nên không có bác sỹ tư vấn. Các anh giúp em với ạ.

Hvong1991
05-07-2015, 14:19
Hjx các anh đâu hết rồi ạ. Aj tư vấn gjúp em với

hiv_qn
05-07-2015, 14:54
xét nghiệm 7 tuần âm tính hiv là ko sao rồi bạn . cái chử negative tiếng anh là âm tính dó .

tính từ lúc có nguy cơ xét nghiệm sau 6 tuần mà âm tính là ko bị hiv rồi dây bạn xn 7 tuần âm tính quá an tâm ko bị hiv . xét nghiệm lại 3 tháng chỉ là thủ tục chứ thật ra cung âm tính . bạn tìm hiểu thêm trên diễn dàn .

Hvong1991
05-07-2015, 15:07
Dạ. E cảm ơn a.

hiv_qn
05-07-2015, 15:12
Thêm cái này nửa cho bạn an tâm . nếu thật sự bị hiv tính từ lúc có nguy cơ xét nghiệm 6 tuần là ra dương tính rồi thì khi bạn xét nghiệm 7 tuần bạn âm tính thì ban nghỉ sao . di vui chơi di bạn ko so cả rồi . rút kinh nghiệm lần sau dừng bậy bạ nửa nhé . ko có cơ hội lần 2 cho bạn dâu lo giử mình .

Charles
05-07-2015, 15:16
Ngày 12/5 em có quan hệ với gái mại dâm,sau đó em lo mình bi nhiễm hiv. Tính đến hôm nay là được 7 tuần.. Em vừa lên hà nội xét nghiệm theo yêu cầu "hiv combo ag/ab (architect) tại bệnh viện đa khoa hồng ngọc. Kết qủa là ĐVT: S/CO KẾT QỦA: 0.11 (negative) GH BÌNH THƯỜNG: 0-1 vậy có nghĩa là sao ạ. Vì em xét nghiệm theo yêu cầu nên không có bác sỹ tư vấn. Các anh giúp em với ạ.

Đây là kết quả ÂT. Bạn XN sau 7 tuần ÂT là một kết quả rất khả quan, bạn chờ chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo, kết quả sẽ không thay đổi.

P/s: Bạn có thể nói rõ hơn quan hệ với GMD có sử dụng BCS hay không để BQT giúp bạn thêm.

Mrby
05-07-2015, 15:49
27 tháng này mình cũng lên hồng ngọc xét nghiệm b đi cùng không

Hvong1991
05-07-2015, 16:23
dạ cảm ơn các anh ở đây đã động viên và tư vấn.... chắc chắn sẽ không có lần tái phạm nữa đâu ak...... em sẽ nói không với gái mại dâm vĩnh viễn. :zk2010:

Hvong1991
05-07-2015, 16:24
Mrby 12/8 mình mới đi lên hà nội xét nghiệm tiếp cơ.... bạn đi trước đi

Hvong1991
05-07-2015, 16:48
Đây là kết quả ÂT. Bạn XN sau 7 tuần ÂT là một kết quả rất khả quan, bạn chờ chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo, kết quả sẽ không thay đổi.

P/s: Bạn có thể nói rõ hơn quan hệ với GMD có sử dụng BCS hay không để BQT giúp bạn thêm. khi em quan hệ với GMD cô ta có kích thích dương vật của em bằng miệng khoảng 1 phút...... sau đó quan hệ thì em đeo 2 bao cao su.... em QH 1 lúc thì em mệt quá không xuất tinh nữa.,em ko để ý là bao cao su của em có bị rách không vì lúc đó em quan hệ khá là mạnh.2hôm sau thì em sốt, đau họng, đau mỏi người. (tối hôm ấy sau khi quan hệ với GMD xong em có về QH với vk em 2 lần,tối hôm sau 1 lần nữa.) chẳng biết có phải do em quan hệ quá sức + với làm việc ngoài trời nắng,uống nước đá + bia ko. ..... em thấy nhiều triệu chứng của người nhiễm H thế là em đi xét nghiệm với kêt quá âm tính + mua thuốc PEP về uống..... em uống khoảng 10 ngày thì có một buổi tối em để chuông đồng hồ để uống thuốc,nhưng khi chuông reo em mệt quá + với tinh thần streess nhiều ngày thế là chẳng biết kiểu gì em thò tay tắt chuông đi và quên ko uống thuốc ( em uống tầm 11h50 sáng + 11h50 tối) . hôm sau em kiểm tra thuốc thì đúng là mình chưa uống bữa tối qua thế là em bỏ mất 1 bữa.... vậy các anh cho em hỏi em uống thuốc pep như thế mà bây h em xét nghiệm có khi nào do ảnh hưởng của thuốc mà kết quả xét nghiệm của em bị ảo không. ( em dừng thuốc vào ngày thứ 28 tính từ ngày uống thuốc) ..... tính đến bây h em nghỉ thuốc được 25 ngày rồi ak

Charles
05-07-2015, 17:00
khi em quan hệ với GMD cô ta có kích thích dương vật của em bằng miệng khoảng 1 phút...... sau đó quan hệ thì em đeo 2 bao cao su.... em QH 1 lúc thì em mệt quá không xuất tinh nữa.,em ko để ý là bao cao su của em có bị rách không vì lúc đó em quan hệ khá là mạnh.2hôm sau thì em sốt, đau họng, đau mỏi người. (tối hôm ấy sau khi quan hệ với GMD xong em có về QH với vk em 2 lần,tối hôm sau 1 lần nữa.) chẳng biết có phải do em quan hệ quá sức + với làm việc ngoài trời nắng,uống nước đá + bia ko. ..... em thấy nhiều triệu chứng của người nhiễm H thế là em đi xét nghiệm với kêt quá âm tính + mua thuốc PEP về uống..... em uống khoảng 10 ngày thì có một buổi tối em để chuông đồng hồ để uống thuốc,nhưng khi chuông reo em mệt quá + với tinh thần streess nhiều ngày thế là chẳng biết kiểu gì em thò tay tắt chuông đi và quên ko uống thuốc ( em uống tầm 11h50 sáng + 11h50 tối) . hôm sau em kiểm tra thuốc thì đúng là mình chưa uống bữa tối qua thế là em bỏ mất 1 bữa.... vậy các anh cho em hỏi em uống thuốc pep như thế mà bây h em xét nghiệm có khi nào do ảnh hưởng của thuốc mà kết quả xét nghiệm của em bị ảo không. ( em dừng thuốc vào ngày thứ 28 tính từ ngày uống thuốc) ..... tính đến bây h em nghỉ thuốc được 25 ngày rồi ak

Thì ra bạn có uống thuốc phơi nhiễm. Nếu vậy bạn XN sớm kết quả chưa chính xác (phải đủ 12 tuần sau nguy cơ) kết quả mới có giá trị. Nhưng những gì bạn kể bạn quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ, nếu quá trình quan hệ BCS bị rách cả hai sẽ cảm nhận được ngay và xong trận rút ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường. Dù sao bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm rồi thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
05-07-2015, 20:29

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12

Nếu sau 7 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Tuanmecsedec
05-07-2015, 20:32
khi em quan hệ với GMD cô ta có kích thích dương vật của em bằng miệng khoảng 1 phút...... sau đó quan hệ thì em đeo 2 bao cao su.... em QH 1 lúc thì em mệt quá không xuất tinh nữa.,em ko để ý là bao cao su của em có bị rách không vì lúc đó em quan hệ khá là mạnh.2hôm sau thì em sốt, đau họng, đau mỏi người. (tối hôm ấy sau khi quan hệ với GMD xong em có về QH với vk em 2 lần,tối hôm sau 1 lần nữa.) chẳng biết có phải do em quan hệ quá sức + với làm việc ngoài trời nắng,uống nước đá + bia ko. ..... em thấy nhiều triệu chứng của người nhiễm H thế là em đi xét nghiệm với kêt quá âm tính + mua thuốc PEP về uống..... em uống khoảng 10 ngày thì có một buổi tối em để chuông đồng hồ để uống thuốc,nhưng khi chuông reo em mệt quá + với tinh thần streess nhiều ngày thế là chẳng biết kiểu gì em thò tay tắt chuông đi và quên ko uống thuốc ( em uống tầm 11h50 sáng + 11h50 tối) . hôm sau em kiểm tra thuốc thì đúng là mình chưa uống bữa tối qua thế là em bỏ mất 1 bữa.... vậy các anh cho em hỏi em uống thuốc pep như thế mà bây h em xét nghiệm có khi nào do ảnh hưởng của thuốc mà kết quả xét nghiệm của em bị ảo không. ( em dừng thuốc vào ngày thứ 28 tính từ ngày uống thuốc) ..... tính đến bây h em nghỉ thuốc được 25 ngày rồi ak

Nếu vậy những gì bạn kể vì quá lo lắng,bạn uống thuốc phơi nhiễm.Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Hvong1991
05-07-2015, 21:49
Dạ vâng. Em cũng đc nghe các bác sy bảo em ko có nguy cơ.. Trong quá trjnh em uống pep,em có bỏ một bữa như vậy thj thuốc có tác dụng không ạ.

jacknguyenst
05-07-2015, 22:06
Hjx các anh đâu hết rồi ạ. Aj tư vấn gjúp em với

7 tuần combo là an toàn rồi bạn. có vài trường hợp combo 12 ngày đã phát hiện rồi. tuy nhiên thời gian chuẩn của combo là 28 ngày trở lên. vậy bạn an toàn rồi còn gì.

Tuanmecsedec
05-07-2015, 22:12
Dạ vâng. Em cũng đc nghe các bác sy bảo em ko có nguy cơ.. Trong quá trjnh em uống pep,em có bỏ một bữa như vậy thj thuốc có tác dụng không ạ.

Bạn cũng được nghe các Bác Sỹ nói không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm.Trường hợp của bạn dù có bỏ uống thuốc luôn cũng không sao,huống chi bỏ 1 bữa.Mà vấn đề mày bạn cần lo gì nữa,vì cũng đã xét nghiệm âm tính rồi.

Hvong1991
05-07-2015, 22:55
Dạ vâng. Em cảm ơn các anh. Em đã đỡ stres đj rất nhjều rồj ạ.