PDA

View Full Version : 12 tuần test nhanh âm tính chính xác chưa

Chansoon
05-07-2015, 16:50
Xin chào các ac trong BQT hãy tư vấn giúp e vs.ngày 22/3 em đi cắt tóc và cạo lông mày ở tiệm do e không để ý họ cạo lông mày cho em bằng dao của người trước và bị chớt 1vết nhỏ như đầu tăm,không bị chảy máu.sau ngày hôm đó em xuất hiện triệu chứng như cúm bị đau họng sau 3 ngày thì hết.sau đó 2 tuần trên da e bị ngứa.ngày 15/6 e đi xn tét nhanh ở phòng khám trong huyện kết quả âm tính thế đã an toàn chưa ạ.Mong ac trả lời giúp em

Charles
05-07-2015, 17:21
Xin chào các ac trong BQT hãy tư vấn giúp e vs.ngày 22/3 em đi cắt tóc và cạo lông mày ở tiệm do e không để ý họ cạo lông mày cho em bằng dao của người trước và bị chớt 1vết nhỏ như đầu tăm,không bị chảy máu.sau ngày hôm đó em xuất hiện triệu chứng như cúm bị đau họng sau 3 ngày thì hết.sau đó 2 tuần trên da e bị ngứa.ngày 15/6 e đi xn tét nhanh ở phòng khám trong huyện kết quả âm tính thế đã an toàn chưa ạ.Mong ac trả lời giúp em

Dù nguy cơ bạn cao ngút mây xanh luôn thì XN 12 tuần ÂT đã an toàn tuyệt đối. Huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Yên tâm sống thoải mái đi.

Chansoon
05-07-2015, 17:47
Nhưng mà tự dưng về bị mấy triệu chứng như đau đầu sổ mũi hơi sốt đau họng và bị đi tiêu chảy vs buồn nôn đúng 1 lần và sau 2 tuần trên da có 1 số vết màu đỏ gây ngứa em hoang mang lắm a ạ.từ ngày đấy đến giờ em bị stress nặng nề ám ảnh vô cùng dù đã xn âm tính

Chansoon
05-07-2015, 17:55
Nhưng mà tự dưng về bị mấy triệu chứng như đau đầu sổ mũi hơi sốt đau họng và bị đi tiêu chảy vs buồn nôn đúng 1 lần và sau 2 tuần trên da có 1 số vết màu đỏ gây ngứa em hoang mang lắm a ạ.từ ngày đấy đến giờ em bị stress nặng nề ám ảnh vô cùng dù đã xn âm tính

Charles
05-07-2015, 17:59

Đau đầu sổ mũi...là các bệnh thông thường ai cũng có thể bị. Với kết quả XN đó khẳng định 100% bạn không nhiễm HIV.

hiv_qn
05-07-2015, 18:18
triệu chứng kệ di bạn quan trọng kết quả là âm tính dó . triệu chứng có ung thư di nửa nhưng xn hiv âm tính sau 3 tháng là an tâm ko bị hiv nha bạn .

Chansoon
05-07-2015, 18:23
Do dùng dao cạo của người trước đó mà bị vết xước nên em rất lo k biết người đấy có bị bệnh gì k.

Charles
05-07-2015, 19:13
Do dùng dao cạo của người trước đó mà bị vết xước nên em rất lo k biết người đấy có bị bệnh gì k.

Không nói tới hành vi nguy cơ nữa, với HIV bạn XN đã an toàn. Giờ nếu lo lắng về bệnh gì thì đi khám xét bệnh đó.

Chansoon
05-07-2015, 20:00
Vâng em xin cảm ơn ạ.chúc a buổi tối vv.

Tuanmecsedec
05-07-2015, 20:36

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,sau 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.

Chansoon
06-07-2015, 16:36
Các ac cho em hỏi trong trường hợp của em nếu bị chớt 1 vết nhỏ như đầu tăm và chảy máu thì có bị lây hiv không ak

Charles
06-07-2015, 16:48
Các ac cho em hỏi trong trường hợp của em nếu bị chớt 1 vết nhỏ như đầu tăm và chảy máu thì có bị lây hiv không ak

Vết to hay nhỏ gì thì bạn cũng đã XN 12 tuần ÂT còn lăn tăn cái gì nữa??

Chansoon
06-07-2015, 17:54
Tại e đi xét nghiệm mà trong giấy kết quả in mỗi từ âm tính chả thấy ghi thông tin gì nên thấy lo liệu họ có xn sai k

Nguyen Ha
06-07-2015, 18:41
Tại e đi xét nghiệm mà trong giấy kết quả in mỗi từ âm tính chả thấy ghi thông tin gì nên thấy lo liệu họ có xn sai k

Ờ chỉ cần mỗi chữ âm tính là OK

Tuanmecsedec
06-07-2015, 20:15

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.