PDA

View Full Version : Hiv xét nghiệm dương tính

trung buon
05-07-2015, 21:23
em là 1 người đồng tính quan hệ tình dục không an toàn có lần em với 1 bạn đi thử máu nó lấy kết quả nó nói với em rằng em bị HIV dương tính 3 ngày nữa là 8 tháng nhưng em ko biết gì hết mong BCT tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
05-07-2015, 22:04
em là 1 người đồng tính quan hệ tình dục không an toàn có lần em với 1 bạn đi thử máu nó lấy kết quả nó nói với em rằng em bị HIV dương tính 3 ngày nữa là 8 tháng nhưng em ko biết gì hết mong BCT tư vấn giúp em với

Bạn nói chưa hiểu rõ,bạn nói bạn xét nghiệm dương tính hay người bạn kia.Nếu bạn chưa đi xét nghiệm thì cần phải đi xét nghiệm,dù người bạn kia có dương tính thì chưa hẳn là bạn nhiễm.

trung buon
05-07-2015, 22:59
bạn em nói kết quả của em là em bị HIV dương tính

Raindn
05-07-2015, 23:51
Theo mình, người thông báo kết quả phải là chính bs tư vấn thông báo trực tiếp đến người bị nhiễm chứ không thông qua bạn bè, người thân gì cả. Nếu bị nhiễm thì sẽ được bs tư vấn điều trị. Để chắc chắn hơn bạn nên xn 3pp xem sao, mong sao đó chỉ là trò đùa từ ng bạn của bạn, chúc bạn may mắn
Anh cũng ở Đà Nẵng e liên lạc với anh quá YH: It.raindn nhé

Charles
06-07-2015, 05:38

Nếu kết quả là DT thì BS phải có giấy kết quả và thông báo trực tiếp cho bạn, tư vấn bạn điều trị chứ không phải thông báo cho bạn của bạn. Có thể đây chỉ là một trò đùa của người bạn, khi nào bạn đi XN BS thông báo trực tiếp cho bạn mới chính xác.

Tuanmecsedec
06-07-2015, 05:52

Nếu vậy thì bạn cần đi xét nghiệm và trực tiếp lấy kết quả.

Xuan_123
06-07-2015, 15:17
bạn di xét nghiệm chưa jet61 quả sao rồi .

Hoang Tưởng
06-07-2015, 15:21
Chính thức đến trung tâm y tế để xét nghiệm và được trực tiếp xem và nghe kết quả từ bác sỹ mới chắc chắn mình đã nhiễm Hiv hay chưa , đâu phải QHTD với người có H là bị H đâu... Chúc bạn an toàn.