PDA

View Full Version : cho em hỏi về trường hợp này HIV tồn tại trong nước sôi

hyvong79
06-07-2015, 06:41
Anh chị thông cảm cho em hỏi về trường hợp này mới ạ :
Bát phở có nước sôi khoảng 40 độ để khoảng 5 -7 phút . Trong bát phở có máu hiv thì trong khoảng thời gian ấy hiv còn có thể lây không ạ :zk2038:. Nếu ăn bát phở ấy thì có bị lây hiv không ạ . Mong được các anh chị tư vấn ạ

hyvong79
06-07-2015, 07:01
Có ai tư vấn cho em với ạ

hyvong79
06-07-2015, 07:44
Tại vì máu hòa với nước không biết được các anh chị ạ. Mong anh chị tư vấn ạ

songlanhlang
06-07-2015, 10:03
Làm gì có chuyện đó, nó chỉ truyền qua 3 đường thôi, bạn nên đọc kĩ những bài viết

xuanxanh
06-07-2015, 10:25
Bát phở có nước sôi khoảng 40 độ để khoảng 5 -7 phút . Trong bát phở có máu hiv thì trong khoảng thời gian ấy hiv còn có thể lây không ạ :zk2038:. Nếu ăn bát phở ấy thì có bị lây hiv không ạ . Mong được các anh chị tư vấn ạ

Nếu có thấy máu tươi bắn vào.mà bạn vẫn ăn thì bạn lạ. Và nếu có ăn thật thì máu có hiv cũng ko còn khả năng lây nhiễm nữa.

Charles
06-07-2015, 17:19

Bạn tham gia diễn đàn gần 1 năm rồi mà vẫn hỏi câu hỏi thiếu kiến thức và kỳ thị nặng như này chứng tỏ bạn không chịu tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân.

hyvong79
06-07-2015, 20:42
Nếu em ăn bát phở nóng có máu h mà em hay đau dạ dày thì nguy cơ cao không a. Mong anh chi´ tư vấn giúp bây giờ em đang hoang mang trees lắm a

Tuanmecsedec
06-07-2015, 20:44

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn nói HIV toi mạng rồi bạn.

Charles
06-07-2015, 20:44
Nếu em ăn bát phở nóng có máu h mà em hay đau dạ dày thì nguy cơ cao không a. Mong anh chi´ tư vấn giúp bây giờ em đang hoang mang trees lắm a

HIV không sống trong bát phở :khi875437:

hyvong79
06-07-2015, 20:51
Thực tình em không nghĩ gì nhưng hôm nay ăn xong bát phở bạn thân em có gọi điện bảo có đứa trả thù em kiểu đó. Ma em hay đau dạ dày nên lo quá các anh a

Tuanmecsedec
06-07-2015, 20:56
Thực tình em không nghĩ gì nhưng hôm nay ăn xong bát phở bạn thân em có gọi điện bảo có đứa trả thù em kiểu đó. Ma em hay đau dạ dày nên lo quá các anh a

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Charles
06-07-2015, 20:56

Trong tình huống này bạn đau dạ dày chứ có bục dạ dày luôn cũng không có nguy cơ.