PDA

View Full Version : test anti hiv 10 tuần âm tính nhưng chảy máu chân răng kiên tục khi đánh răng

motlandaikho
06-07-2015, 11:40
Hôm nay em đi test nhanh âm tính.nhưng một tháng nay em đánh răng bị chảy máu chân răng liên tục.em vẫn lo quá.em đọc mấy anh có H cũng chảy máu chân răng nhiều.làm em càng lo.mong ac tư vấn dùm em với ạ

motlandaikho
06-07-2015, 12:26
Toi đã đánh rất nhẹ nhàng nhưng vẫn bị.dùng bàn chải mềm nữa.bạn cũng hay bị chảy máu khi đánh răng ấy hả.bạn có nguy cơ gì ko

motlandaikho
06-07-2015, 12:45
Tôi qh có bao đó.2 bao luôn.ko os nữa.

motlandaikho
06-07-2015, 15:47
Anh tuấn,chị hà,anh truongxuan đâu rùi.tư vấn dùm em với ạ

xuanxanh
06-07-2015, 15:52
Hôm nay em đi test nhanh âm tính.nhưng một tháng nay em đánh răng bị chảy máu chân răng liên tục.em vẫn lo quá.em đọc mấy anh có H cũng chảy máu chân răng nhiều.làm em càng lo.mong ac tư vấn dùm em với ạ

10 tuần âm tính test nhanh bdù có nguy cơ thực sự thì cũng mừng chắc rồi huống gì bạn ko có nguy cơ. Việc chảy máu chân răng là vấn đề sức khỏe răng miệng, chẳng liên quan gì đến hiv trong trường hợp của bạn xcả. Nên đi nha sỹ khám và uống, bôi thuốc, hết liền. Kinh nghiệm thực tế đó.

motlandaikho
06-07-2015, 16:00
Em đọc chảy máu chân răng do cd4 giảm nên hay chảy máu đó anh.em sợ quá.dc anh tư vấn dùm em cũng đỡ lo anh ạ.

xuanxanh
06-07-2015, 16:02
Em đọc chảy máu chân răng do cd4 giảm nên hay chảy máu đó anh.em sợ quá.dc anh tư vấn dùm em cũng đỡ lo anh ạ.

Bậy bạ, có rất nhiều chảy máu chân răng vì nhiều lý do khác nhau liên quan đến răng miệng. Đi chữa đi, khỏi đi rồi biết.

Charles
06-07-2015, 16:41

Đánh răng bị chảy máu chân răng thì liên quan gì đến HIV?? Và trường hợp bạn XN ÂT đâu có gì lạ, vì bạn không có nguy cơ. Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Chủ đề: quan hệ với gmd có dùng bcs nhưng vẫn sợ H (http://diendanhiv.vn/threads/29462-quan-he-voi-gmd-co-dung-bcs-nhung-van-so-H)

Charles
06-07-2015, 16:43

Nếu nhiễm HIV thì XN 10 tuần kết quả DƯƠNG TÍNH trình ình rùi thưa Kụ.

motlandaikho
06-07-2015, 17:53
Nhưng chảy máu chân răng thường xuyên làm em lo lắm ạ.vì ngày xưa em cũng thỉnh thoảng mới bị.tần suất ko nhiều thế này ạ

Nguyen Ha
06-07-2015, 18:42
Nhưng chảy máu chân răng thường xuyên làm em lo lắm ạ.vì ngày xưa em cũng thỉnh thoảng mới bị.tần suất ko nhiều thế này ạ
Đi khám răng miệng, đơn giản vậy thôi. Không liên quan tới HIV.

Tuanmecsedec
06-07-2015, 20:18

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 10 tuần bạn âm tính là coi như mình không nhiễm cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.Bạn 100% yên tâm kết quả này.

Chủ đề: quan hệ với gmd có dùng bcs nhưng vẫn sợ H (http://www.diendanhiv.vn/threads/29462-quan-he-voi-gmd-co-dung-bcs-nhung-van-so-H)

Tuanmecsedec
06-07-2015, 20:19

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ và đã an toàn..Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

motlandaikho
20-07-2015, 10:33
hôm nay em đi tét nhanh anti hiv 84 ngày,kết quả này em an toan chưa anh chị.combo 1 tháng anti 10 tuần, tét nhanh 12 tuần ạ,triệu chứng đáng răng chảy máu em giờ cũng hết sau khi uống thuốc đc 2 ngày ạ.

Charles
20-07-2015, 10:37
hôm nay em đi tét nhanh anti hiv 84 ngày,kết quả này em an toan chưa anh chị.combo 1 tháng anti 10 tuần, tét nhanh 12 tuần ạ,triệu chứng đáng răng chảy máu em giờ cũng hết sau khi uống thuốc đc 2 ngày ạ.

Dù thực sự có nguy cơ thì kết quả này cũng đã an toàn 100%. Huống chi trường hợp bạn được tư vấn không có nguy cơ.

Chủ đề: quan hệ với gmd có dùng bcs nhưng vẫn sợ H (http://diendanhiv.vn/threads/29462-quan-he-voi-gmd-co-dung-bcs-nhung-van-so-H)

Buonqua
20-07-2015, 10:39
Vĩnh biệt được rồi, an toàn tuyệt đối.

motlandaikho
20-07-2015, 10:40
haha em cảm ơn anh TRUONG XUAN ạ.cảm ơn anh đã tư vấn nhiệt tình cho em trong thời gian kinh khủng đã qua.

Tuanmecsedec
20-07-2015, 11:21

Chủ đề này là không cần thiết.Vì đã được tư vấn trước đây rồi.Vì vậy Tuanmecsedec ngộp chủ đề này vào chủ dưới và khóa lại luôn.Để tránh Spam bài Tuanmecsedec sẽ xóa bất kỳ chủ đề nào bạn lập ra nữa.

Chủ đề: test anti hiv 10 tuần âm tính nhưng chảy máu chân răng kiên tục khi đánh răng (http://diendanhiv.vn/threads/31774-test-anti-hiv-10-tuan-am-tinh-nhung-chay-mau-chan-rang-kien-tuc-khi-danh-rang)