PDA

View Full Version : Các anh, chị cho em xin ý kiến với.

tammdaica
06-07-2015, 19:13
Anh, chị cho e hỏi gai của 1 số loại quả như: sầu riêng, dứa, chôm chôm...khi vận chuyển có ng bị gai đâm ng sau cung bị liệu có lây H được không ạ. Em cảm ơn!

Charles
06-07-2015, 20:02
Anh, chị cho e hỏi gai của 1 số loại quả như: sầu riêng, dứa, chôm chôm...khi vận chuyển có ng bị gai đâm ng sau cung bị liệu có lây H được không ạ. Em cảm ơn!

Hoàn toàn không có nguy cơ.

tammdaica
06-07-2015, 20:06
Nếu người bị gai đâm trước có H, liệu người sau bị đâm có bị lây k anh Truong Xuan?

Charles
06-07-2015, 20:18
Nếu người bị gai đâm trước có H, liệu người sau bị đâm có bị lây k anh Truong Xuan?

HIV không lây nhiễm như vậy bạn.

tammdaica
06-07-2015, 20:32
Em tưởng cứ gì mà đâm qua đã là lấy được hết anh ạ.

Charles
06-07-2015, 20:40
Em tưởng cứ gì mà đâm qua đã là lấy được hết anh ạ.

Ui trùi, vậy thì hành tinh này có HIV hết rùi, đâu đến lượt bạn giờ mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
06-07-2015, 20:51

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn nói 100% không có nguy cơ.

tammdaica
06-07-2015, 21:24
Em cảm ơn các a chị, những gì không biết em lại hỏi các anh chị sau :)