PDA

View Full Version : xét nghiệm 75 ngày âm tính vẫn còn triệu chứng

caunguyenbinhan
07-07-2015, 18:07
chào các anh chị trên diển đàn.tôi năm nay 35 tuổi cách đây 1 năm tôi có qh với một người không phải là gái mại dâm nhưng có cuộc sống buôn thả.qh với cô ấy 2 lần nhưng không mang bcs.say đó 1 tháng thì có nhiều triệu chứng.sốt,tiêu chảy ,đay họng,day khớp và nhiều triệu chứng khác.say đó tôi đi xn bằng phương pháp test nhanh cách ngày có nguy cơ là 75 ngày kết quả AT.nhưng cách đây 1 tháng các triệu chứng trở lại hay nổi những dốm đỏ ngứa trên mặt không sốt nhưng chừng 4 giời chiều là buồn ngủ chóng mặt người như mất định hướng.và day các khớp tay và chân.giờ tôi rất lo lắng mong các anh chị cho tôi lời khuyên giờ tôi phải làm gì.thật sự tôi rất buồn và hối hận.cầu mong anh chị giúp đở tôi xin chân thành cảm ơn

Charles
07-07-2015, 18:56
chào các anh chị trên diển đàn.tôi năm nay 35 tuổi cách đây 1 năm tôi có qh với một người không phải là gái mại dâm nhưng có cuộc sống buôn thả.qh với cô ấy 2 lần nhưng không mang bcs.say đó 1 tháng thì có nhiều triệu chứng.sốt,tiêu chảy ,đay họng,day khớp và nhiều triệu chứng khác.say đó tôi đi xn bằng phương pháp test nhanh cách ngày có nguy cơ là 75 ngày kết quả AT.nhưng cách đây 1 tháng các triệu chứng trở lại hay nổi những dốm đỏ ngứa trên mặt không sốt nhưng chừng 4 giời chiều là buồn ngủ chóng mặt người như mất định hướng.và day các khớp tay và chân.giờ tôi rất lo lắng mong các anh chị cho tôi lời khuyên giờ tôi phải làm gì.thật sự tôi rất buồn và hối hận.cầu mong anh chị giúp đở tôi xin chân thành cảm ơn

Vấn đề này bạn đã được tư vấn rồi, vui lòng vào đọc lại. Kết quả XN của bạn đã an toàn rồi giờ có bệnh gì khám chữa bệnh đó thôi.

Chủ đề: Em có bị hiv hay không quan hệ tình dục không an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/19065-Em-co-bi-hiv-hay-khong-quan-he-tinh-duc-khong-an-toan)

Tuanmecsedec
07-07-2015, 20:43

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 75 ngày bạn âm tính cho dù bạn có nguy cơ thật sự luôn thì coi như mình đã an toàn.

Từng Hoanh Mang
12-07-2015, 02:22
Chào bạn, mình đã từng trong hoàn cảnh của bạn cách đây 2 năm, thực sự rất nhiều triệu chứng và khung khiếp lắm, mình đi xét nghiệm rất nhiều tầm hơn 20 lần trong vòng 2 tuần - 12 tháng - tất cả đểu âm tính nhưng triệu chứng thì vẫn rất nhiều...mãi tới bây giờ sau 2 năm mọi triệu chứng mới mất hẳn và mình đã ổn định tinh thần lại. Vì vậy bạn hãy vững tin vào kết quả xét nghiệm nhé, nếu chưa an tâm thì đi xét nghiệm tiếp- NHƯNG MÌNH TIN CHẮC KẾT QUẢ SẼ ÂM TÍNH THÔI. YÊN TÂM BẠN NHÉ - KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM ĐÃ RÕ RÀNG RỒI ĐƯNG SUY NGHĨ VỀ H NHIỀU NỮA... BẠN KHÔNG CÓ H. ĐỪNG LO LẮNG HÃY TẬP TRUNG VÀO CÔNG VIỆC VÀ SỐNG CÓ ÍCH NHÉ!