PDA

View Full Version : anh chị admin làm ơn cho e hỏi 3 tháng rưỡi âm tính?

emsolamroi
09-07-2015, 16:27
em vừa đi xét nghiệm về.Thấy giấy kết quả xn ghi như thế này.nguy cơ của em diễn ra cách đây khoảng hơn 3 tháng rưỡi. xet nghiệm này mất phí là 165k.liệu em yên tâm đc chưa vậy anh chị.em nghe nói xet nghiệm combo chỉ có tác dung với nguy cơ 3 đến 4 tuần trong khi đó của em đã hơn 3 tháng rùi

Charles
09-07-2015, 16:38
em vừa đi xét nghiệm về.Thấy giấy kết quả xn ghi như thế này.nguy cơ của em diễn ra cách đây khoảng hơn 3 tháng rưỡi. xet nghiệm này mất phí là 165k.liệu em yên tâm đc chưa vậy anh chị.em nghe nói xet nghiệm combo chỉ có tác dung với nguy cơ 3 đến 4 tuần trong khi đó của em đã hơn 3 tháng rùi

Sau hơn 3 tháng thì bạn XN phương pháp gì cũng chính xác 100%. Với kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm được rồi.

emsolamroi
09-07-2015, 16:46
Sau hơn 3 tháng thì bạn XN phương pháp gì cũng chính xác 100%. Với kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm được rồi.
sao chỉ số kia của em lên tận 0.91 vậy anh.xét nghiệm combo này nó đã bao gồm cả xn anti hiv rồi đúng ko a???

oscar1988
09-07-2015, 16:46
sau 3 tháng mà kết quả âm tính, mình nghĩ bạn nên ăn mừng đi, hảy quên H trong đầu bạn đi, và trách đừng xảy ra nguy cơ gì nữa bạn nhé, bạn không cần quan tâm đến chỉ số làm gì, chỉ cần quan tâm đến kết quả là ÂM TÍNH thôi

Tuanmecsedec
09-07-2015, 16:49

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn xét nghiệm dĩ nhiên là âm tính.

Chủ đề: Quan hệ với Gmd có dùng bcs.ko os (http://diendanhiv.vn/threads/28640-Quan-he-voi-Gmd-co-dung-bcs-ko-os)
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

như vậy sau hơn 3 tháng rưỡi bạn xét nghiệm âm tính,cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn đã an toàn tuyệt đối,huống chi bạn không có nguy cơ.

Charles
09-07-2015, 16:50
sao chỉ số kia của em lên tận 0.91 vậy anh.xét nghiệm combo này nó đã bao gồm cả xn anti hiv rồi đúng ko a???

Combo là XN kép (tìm cả kháng nguyên và kháng thể). Chỉ số cao bao nhiêu miễn nhỏ hơn 1 thì kết luận là ÂT.

Tuanmecsedec
09-07-2015, 16:56

Phương pháp HIV Combo(Ag/Ab) là phương pháp xét nghiệm phát hiện sớm hơn các phương pháp thông thường mà hiện nay các cơ sở thường sử dụng,phương pháp này xét nghiệm từ tuần thứ 4 trở đi tức là tuần thứ 5 hay thứ 6 v.v.v vẫn có giá trị như nhau.vì phương pháp này kết hợp vừa tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể.