PDA

View Full Version : Cách đây 4 tháng em có hành vi Oral sex sợ Sùi Mào Gà

Kox
10-07-2015, 20:05
chào anh Tuấn,
Cách đây 4 tháng em có hành vi OS, lần đầu tiên chưa tìm hiểu về các bệnh lây lan qua đường tình dục, đặc biệt là HIV nên khoảng 1 tháng đó em bị stress kinh khủng. Giờ mọi kết quả em làm đều trả về âm tính. Nhưng vẫn còn 1 bệnh nguy hiểm ko kém đó là sùi mào gà. Đọc thông tin thấy toàn 2-9 tháng mới biểu hiện, nên em vẫn chưa dứt được cục lo trong người :) và em biết nhiều người trót có hành vi này cũng thế. Vậy hiện 4 tháng đã phần nào yên tâm được chưa anh?

Nguyen Ha
10-07-2015, 20:08
chào anh Tuấn,
Cách đây 4 tháng em có hành vi OS, lần đầu tiên chưa tìm hiểu về các bệnh lây lan qua đường tình dục, đặc biệt là HIV nên khoảng 1 tháng đó em bị stress kinh khủng. Giờ mọi kết quả em làm đều trả về âm tính. Nhưng vẫn còn 1 bệnh nguy hiểm ko kém đó là sùi mào gà. Đọc thông tin thấy toàn 2-9 tháng mới biểu hiện, nên em vẫn chưa dứt được cục lo trong người :) và em biết nhiều người trót có hành vi này cũng thế. Vậy hiện 4 tháng đã phần nào yên tâm được chưa anh?
Sau nguy cơ 4 tháng ko có biểu hiện gì của sùi mào gà thì xem như không bị.

Charles
10-07-2015, 20:09
chào anh Tuấn,

Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện u sùi gì thì bạn yên tâm không bị sùi mào gà.

Tuanmecsedec
10-07-2015, 20:15
chào anh Tuấn,

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy sau 4 tháng bạn không có biểu hiện sùi mào gà thì hoàn toàn yên tâm mình không bị.