PDA

View Full Version : mọi người có thể tư vấn về std được không ạ. xét nghiệm sau 3 tháng âm tính

new.vitamin
12-07-2015, 22:30
Chuyện là thế này các anh chị. ngày 19/11/2014 em có quan hệ 1 tình dục với người em mới thích, tụi em có quan hệ bằng miệng, nhưng em dùng BCS khi qhe. 1 tuần sau đó thì em biết được cô gái ấy có nhiều bạn tình trước đây mà toàn tình 1 đêm. nên 3 tháng sau em đi xét nghiệm lậu, giang mai, viêm gan ở hòa hảo, kết quả là bác sỹ nói em không bị gì cả, nhưng bác sỹ nói là 5 tháng sau quay lại xét nghiệm lần nữa cho chắc, nhưng em ko có xét nghiẹm sùi mào gà vì ở đó ko có, em cũng qua bv da liễu để khám bác sỹ nhìn miệng thì bảo ko bị. lậu với giang mai thì em chắc là không bị rồi, còn em sợ em bị sùi mào gà thôi. 3 tháng gần đây cổ họng em hay đau, sưng và có mủ, em đi khám tai mũi họng thì bác sỹ bảo viêm amedam, em cũng ko hỏi là có mắc bệnh std hay không. Em mới có bạn gái nên em hơi lo lo là có khi nào bị ko vì em là tình đầu của cô ấy, em sợ lây cho cô ấy. mai em tính đi TESt nhanh HIV để xem sao vì cũng 8 tháng rồi. anh chị có thể cho em biết, em có nguy cơ bị lây qua đường miệng ko ạ. em cảm ơn ạ

songchungvoi_HIV
12-07-2015, 22:37
Chuyện là thế này các anh chị. ngày 19/11/2014 em có quan hệ 1 tình dục với người em mới thích, tụi em có quan hệ bằng miệng, nhưng em dùng BCS khi qhe. 1 tuần sau đó thì em biết được cô gái ấy có nhiều bạn tình trước đây mà toàn tình 1 đêm. nên 3 tháng sau em đi xét nghiệm lậu, giang mai, viêm gan ở hòa hảo, kết quả là bác sỹ nói em không bị gì cả, nhưng bác sỹ nói là 5 tháng sau quay lại xét nghiệm lần nữa cho chắc, nhưng em ko có xét nghiẹm sùi mào gà vì ở đó ko có, em cũng qua bv da liễu để khám bác sỹ nhìn miệng thì bảo ko bị. lậu với giang mai thì em chắc là không bị rồi, còn em sợ em bị sùi mào gà thôi. 3 tháng gần đây cổ họng em hay đau, sưng và có mủ, em đi khám tai mũi họng thì bác sỹ bảo viêm amedam, em cũng ko hỏi là có mắc bệnh std hay không. Em mới có bạn gái nên em hơi lo lo là có khi nào bị ko vì em là tình đầu của cô ấy, em sợ lây cho cô ấy. mai em tính đi TESt nhanh HIV để xem sao vì cũng 8 tháng rồi. anh chị có thể cho em biết, em có nguy cơ bị lây qua đường miệng ko ạ. em cảm ơn ạ
Muốn biết có bị lậu họng ko thì qua Da Liểu xn. Nếu bị mồng gà ở họng songchungvoi_HIV đố bạn nói được. Nếu có mồng gà thì sau 2 tuần đến 2 tháng nguyên cục mồng gà 1 kg chà bá trong họng. Muốn xn mồng gà phải lấy mẫu mà BS nghi ngờ đó là u sùi trong mồm đem xn.

new.vitamin
12-07-2015, 22:41
sau đó 3 tháng em xét nghiệm ở hòa hảo á anh. người ta chỉ bảo em lấy cây tăm bông rồi nhét vào lỗ sáo, em thắc mắc là nếu lậu họng thì dv có tiết dịch ko ạ?? sùi mào gà đến nay cũng 8 tháng rồi em ko thấy có cái nào cả, vậy em an toàn chưa ạ??? em cảm ơn đã trả lời dùm em. hi

songchungvoi_HIV
12-07-2015, 22:48
sau đó 3 tháng em xét nghiệm ở hòa hảo á anh. người ta chỉ bảo em lấy cây tăm bông rồi nhét vào lỗ sáo, em thắc mắc là nếu lậu họng thì dv có tiết dịch ko ạ?? sùi mào gà đến nay cũng 8 tháng rồi em ko thấy có cái nào cả, vậy em an toàn chưa ạ??? em cảm ơn đã trả lời dùm em. hi
Bạn đang hỏi về mủ ở họng songchungvoi_HIV trả lời rồi ủa bạn phân biệt được đâu là họng đâu là DV ko?. Nếu bạn ko tham gia vét máng thì làm gì bị lậu họng. Nếu cô ta là người đơn phương thực hiện hành vi miệng của cô ta với DV of thì hiển nhiên bạn bị lậu ở DV nếu nước bọt cơ ta có trùng roi gây lậu. Và ngược lại cô ta bị lậu họng nếu DV bạn bị lậu

new.vitamin
12-07-2015, 22:52
dạ. cảm ơn anh đã trả lời. em tính đi khám 1 lần nữa nhưng đang phân vân ạ. có clb bầu trời xanh ở bình thạnh khám miễn phí em tính đi, ở đây khám được không anh? . mà theo anh thì khám ở đâu là tốt nhất ạ. em thấy có bv da liễu, hoặc khoa nam học bệnh viện bình dân nữa. chi phí khám hết lậu họng, sùi mào gà, giang mai, hiv, siêu vi b khoảng bao nhiêu anh nhỉ?

Charles
13-07-2015, 06:17

Quan hệ đường miệng không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Sau 3 tháng bạn đã XN lậu, giang mai, viêm gan âm tính thì hoàn toàn yên tâm không bị các bệnh này. Còn về sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ từ 2 tuần đến 90 ngày, nếu trong vòng 90 ngày sau nguy cơ không có biểu hiện là không bị. Vấn đề hiện nay cổ họng bạn đau, sưng và có mủ bạn cũng đã đi khám được BS chuẩn đoán viêm amidan thì cứ điều trị theo chỉ định của BS đi (vì bạn nói nguy cơ cách đây 8 tháng mà 3 tháng gần đây bạn mới bị đau họng như vậy thì không phải SMG). Nếu lo lắng quá bạn có thể đi khám lại họng.

Tuanmecsedec
13-07-2015, 10:56

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Vì vậy,cho dù bạn có thật sự nguy cơ luôn,sau 3 tháng bạn xét nghiệm các bệnh âm tính thì yên tâm 100% mình không nhiễm.Huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

new.vitamin
13-07-2015, 12:12
dạ. em cảm ơn anh rất nhiều ạ. sáng nay em vừa đi xét nghiệm HIV ở chân trời mới. em không bị anh à. em mừng quá. sau 8 tháng đi đi xét vậy kết qua chinh xac dung ko anh? đến nay 8 tháng em thấy miệng và dv của em ko có sùi mào gà nào hết nên em cũng yên tâm ( em lo lắng vì đọc trên mạng bảo biểu hiện từ 2 đến 9 tháng). họng em sưng đỏ, amedam sưng lớn, có mủ nhỏ li ti, em cũng đi khám tai mũi họng 1 tháng, sau đó hết, 2 tháng sau lại bị lại. em chỉ hơi lo em bị lậu miệng thôi ạ. còn trước đó em xét nghiệm giang mai, lậu, viêm gan ở hòa hảo rồi. cảm ơn anh lần nữa nhé, cảm ơn anh chị đã giúp em ạ

Tuanmecsedec
13-07-2015, 12:21
dạ. em cảm ơn anh rất nhiều ạ. sáng nay em vừa đi xét nghiệm HIV ở chân trời mới. em không bị anh à. em mừng quá. sau 8 tháng đi đi xét vậy kết qua chinh xac dung ko anh? đến nay 8 tháng em thấy miệng và dv của em ko có sùi mào gà nào hết nên em cũng yên tâm ( em lo lắng vì đọc trên mạng bảo biểu hiện từ 2 đến 9 tháng). họng em sưng đỏ, amedam sưng lớn, có mủ nhỏ li ti, em cũng đi khám tai mũi họng 1 tháng, sau đó hết, 2 tháng sau lại bị lại. em chỉ hơi lo em bị lậu miệng thôi ạ. còn trước đó em xét nghiệm giang mai, lậu, viêm gan ở hòa hảo rồi. cảm ơn anh lần nữa nhé, cảm ơn anh chị đã giúp em ạ

Bạn yên tâm an toàn các bệnh rồi.

new.vitamin
13-07-2015, 12:30
dạ. cảm ơn anh nhiều ạ

Nguyen Ha
13-07-2015, 13:49
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

new.vitamin
13-07-2015, 19:11
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

dạ. nãy em vừa đi từ bv da liễu về anh ạ. em xét nghiệm lậu miệng luôn rồi, ko sao hết. ăn ngủ ngon roi. từ nay ko dám vét với người mới quen hay rau cỏ gì đâu. trước em đi xét nghiệm nhưng vẫn còn lo lo. giờ thì trút bỏ rồi, tự tin khoe cá tính. hahahahaa

Tuanmecsedec
13-07-2015, 20:44
dạ. nãy em vừa đi từ bv da liễu về anh ạ. em xét nghiệm lậu miệng luôn rồi, ko sao hết. ăn ngủ ngon roi. từ nay ko dám vét với người mới quen hay rau cỏ gì đâu. trước em đi xét nghiệm nhưng vẫn còn lo lo. giờ thì trút bỏ rồi, tự tin khoe cá tính. hahahahaa

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.