PDA

View Full Version : lo sợ văng dịch hay máu vào mắt

lolang2
13-07-2015, 16:08
cho e hỏi trường hợp người ta ho mà dịch hay máu trong miệng họ văng vào mắt mình có nguy cơ không ạ ? không hiểu sao 2 ngày nay e liên tục bị người ta ho mà không che tay ngay trước mặt, trường hợp máu hay dịch trong miệng họ văng vào mắt có sao không ạ, e đang rất lo lắng, mong a chị tư vấn giúp e để e biết mà dùng thuốc PEP cho kịp giờ ạ

Charles
13-07-2015, 16:25
cho e hỏi trường hợp người ta ho mà dịch hay máu trong miệng họ văng vào mắt mình có nguy cơ không ạ ? không hiểu sao 2 ngày nay e liên tục bị người ta ho mà không che tay ngay trước mặt, trường hợp máu hay dịch trong miệng họ văng vào mắt có sao không ạ, e đang rất lo lắng, mong a chị tư vấn giúp e để e biết mà dùng thuốc PEP cho kịp giờ ạ

Người ta ho thì chỉ có nước bọt bắn ra, mà nước bọt thì không làm lây nhiễm HIV. Bạn không có nguy cơ, không cần uống PEP. Bạn tham khảo thêm chủ đề này đã được trả lời:

Chủ đề: Người lạ ho vào mặt và mắt . (http://diendanhiv.vn/threads/31977-Nguoi-la-ho-vao-mat-va-mat)

Tuanmecsedec
13-07-2015, 20:52

Những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy không cần dùng thuốc phơi nhiễm.