PDA

View Full Version : Thế này có bị HIV không anh Tuanmecsedec.

legiang
08-07-2013, 14:10
Hồi chiều em có ra tiệm cắt tóc để cắt tóc, sau khi cắt xong anh thợ cắt lấy dao cạo để cạo gáy cho em, đến tối về em thấy vùng gáy có nổi mẩn đỏ và rát rát...em ko rõ lúc cạo có bị chảy máu hay ko, và cũng ko biết anh ý có thay dao cạo hay ko. Liệu có ai đó trước em cắt bị hiv rồi máu của họ dính vào cái dao cạo để cạo cho em mà anh thợ cắt tóc ko thay thì liệu em có bị nhiễm hiv trong trường hợp này không anh Tuấn ?

Em đang rất hoang mang anh Tuấn ơi,em có cần dùng pep không ạ?

Nguyen Ha
08-07-2013, 14:39
Chào bạn! Theo tôi được biết thì lưỡi dao cạo rất rẻ và nguyên tắc của thợ cắt tóc là phải sử dụmg dao cạo 1 lần. Và nếu người ta ko thay dao cạo cho bạn thì hiv cũng ko tồn tại ngoài môi trường để lây bệnh cho bạn được. Vì thế bạn không có nguy cơ, không phải dùng pep.

Tuanmecsedec
08-07-2013, 21:09
Hồi chiều em có ra tiệm cắt tóc để cắt tóc, sau khi cắt xong anh thợ cắt lấy dao cạo để cạo gáy cho em, đến tối về em thấy vùng gáy có nổi mẩn đỏ và rát rát...em ko rõ lúc cạo có bị chảy máu hay ko, và cũng ko biết anh ý có thay dao cạo hay ko. Liệu có ai đó trước em cắt bị hiv rồi máu của họ dính vào cái dao cạo để cạo cho em mà anh thợ cắt tóc ko thay thì liệu em có bị nhiễm hiv trong trường hợp này không anh Tuấn ?

Em đang rất hoang mang anh Tuấn ơi,em có cần dùng pep không ạ?

Trường hợp bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm,Vì theo nguyên tắc dao cạo (lưỡi lam) đều được thay khi cạo cho khách.Đến nay cũng chưa có báo cáo nào bị lây nhiễm từ việc đi hớt tóc, cạo mặt,ráy tai...

khonggiamnua
09-07-2013, 02:08
Nếu chưa thây dao lam thì khoản thời gian từ người khách trước đến bạn virus cũng không còn khả năng lây nhiễm đâu

HânG
07-09-2017, 20:01
Ban quản trị xóa bài hỏi trong topic của TV khác.