PDA

View Full Version : Kết quả 2 tháng test nhanh âm tính sau nguy cơ

giupemlancuoi
15-07-2015, 13:31
chào mấy anh. Sau hành vi nguy cơ vừa Os vừa kích dục bằng tay, rồi hôm sau mới phát hiện có vết thương ở chân( sợ hôm qua Os bị nhân viên rạch) em có 2 lần xét nghiệm HIV như sau: combo PT ở medlatec âm tính 26 ngày sau nguy cơ, Test nhanh âm tính tại Bệnh viện Phú Nhuận sau 55 ngày sau nguy cơ. Cho em hỏi thời gian cửa sổ HIV hiện nay là bao lâu? 3 tháng hay 6 tháng, còn vài ngày nữa là đến 84 ngày, em xét nghiệm chốt luôn được không? liệu kết quả có thay đổi hay không? em cảm ơn

Nguyen Ha
15-07-2015, 14:15
chào mấy anh. Sau hành vi nguy cơ vừa Os vừa kích dục bằng tay, rồi hôm sau mới phát hiện có vết thương ở chân( sợ hôm qua Os bị nhân viên rạch) em có 2 lần xét nghiệm HIV như sau: combo PT ở medlatec âm tính 26 ngày sau nguy cơ, Test nhanh âm tính tại Bệnh viện Phú Nhuận sau 55 ngày sau nguy cơ. Cho em hỏi thời gian cửa sổ HIV hiện nay là bao lâu? 3 tháng hay 6 tháng, còn vài ngày nữa là đến 84 ngày, em xét nghiệm chốt luôn được không? liệu kết quả có thay đổi hay không? em cảm ơn
Chốt luôn rồi khỏi cần XN nữa.

Charles
15-07-2015, 14:29

Bạn yên tâm với kết quả này không cần XN nữa, vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

giupemlancuoi
15-07-2015, 14:44
Cho em hỏi thời gian cửa sổ HIV hiện nay là bao lâu vậy?

Tuanmecsedec
15-07-2015, 14:57

Bạn có nguy cơ đâu,vì vậy bạn yên tâm kết quả này.

Tuanmecsedec
15-07-2015, 14:58
Cho em hỏi thời gian cửa sổ HIV hiện nay là bao lâu vậy?

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12

giupemlancuoi
16-07-2015, 10:40
a tuấn cho em hỏi, mình xét nghiệm 81 ngày có cần xét nghiệm 84 cho đúng không? giá trị 81 ngày có xem như 84 ngày không? em cảm ơn

Tuanmecsedec
16-07-2015, 10:42
a tuấn cho em hỏi, mình xét nghiệm 81 ngày có cần xét nghiệm 84 cho đúng không? giá trị 81 ngày có xem như 84 ngày không? em cảm ơn

81 ngày hay 84 ngày giá trị xét nghiệm như nhau.

giupemlancuoi
16-07-2015, 10:46
dạ em cảm ơn a Tuấn nhiều,

giupemlancuoi
16-07-2015, 14:01
mấy anh chị ơi, em vừa nhận kết quả xét nghiệm HIV combo PT tại medlatec chi nhánh sài gòn 0.219 âm tính vào 81 ngày sau nguy cơ đó. 81 ngày này em cần xét nghiệm lại không hay em an toàn rồi, cảm ơn

xuanxanh
16-07-2015, 14:04
mấy anh chị ơi, em vừa nhận kết quả xét nghiệm HIV combo PT tại medlatec chi nhánh sài gòn 0.219 âm tính vào 81 ngày sau nguy cơ đó. 81 ngày này em cần xét nghiệm lại không hay em an toàn rồi, cảm ơn
Với nội dung này anh Tuấn đã trả lời bạn ở trên rồi. 81 ngày hay 84 ngày có giá trị như nhau, bạn đã an toàn, ko cần xét nghiệm lại.

giupemlancuoi
16-07-2015, 14:08
Với nội dung này anh Tuấn đã trả lời bạn ở trên rồi. 81 ngày hay 84 ngày có giá trị như nhau, bạn đã an toàn, ko cần xét nghiệm lại.
Cảm ơn mọi người nhiều, chúc mọi người sức khỏe

Charles
16-07-2015, 14:36

Bạn yên tâm kết quả an toàn rồi