PDA

View Full Version : bông gòn dính máu nằm trong vũng nước

nha ngheo
16-07-2015, 17:05
Hôm nay có tí việc en có vào trụ sở CA xã làm việc lúc dựng xe ở ngoài em thấy có cục bông gòn cầm máu của ai đó chắc do đánh nhau bị bắt, cục bông này nằm gần một vũng nước và nó cũng bị ướt nhưng vết máu thì loang ra hơi lợt và xẩm do trước đó 20p trời có mưa nhẹ thì thình lình anh CA chạy nhanh vào văn phòng có dích nước đó văng trúng mắt em. Sao số em nhọ quá vậy không biết lên CA mà cũng gặp máu mủ nữa. Có khi nào em bị phơi nhiễm HIV không anh chị.

Tuanmecsedec
16-07-2015, 17:21
Hôm nay có tí việc en có vào trụ sở CA xã làm việc lúc dựng xe ở ngoài em thấy có cục bông gòn cầm máu của ai đó chắc do đánh nhau bị bắt, cục bông này nằm gần một vũng nước và nó cũng bị ướt nhưng vết máu thì loang ra hơi lợt và xẩm do trước đó 20p trời có mưa nhẹ thì thình lình anh CA chạy nhanh vào văn phòng có dích nước đó văng trúng mắt em. Sao số em nhọ quá vậy không biết lên CA mà cũng gặp máu mủ nữa. Có khi nào em bị phơi nhiễm HIV không anh chị.

Bạn có lấy cục bông gòn đó trét đầy vào mắt bạn cũng không có nguy cơ nữa,huống chi là nước văng vào mắt bạn.Người ta trời đang mưa chạy vô nếu có thì nước mưa trên người văng trúng thôi,cái gì mà suy diễn hoang tưởng ra cả vấn đề.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

nha ngheo
16-07-2015, 17:42
Lúc đó trời tạnh rồi anh Tuấn ạ. Em sợ máu loang trong nước thì tạo nguy cơ. Em nghe nói tỉ lệ 50/50 máu và nước thì có nguy cơ.

Tuanmecsedec
16-07-2015, 17:44
Lúc đó trời tạnh rồi anh Tuấn ạ. Em sợ máu loang trong nước thì tạo nguy cơ. Em nghe nói tỉ lệ 50/50 máu và nước thì có nguy cơ.

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

oscarnemayban
17-07-2015, 01:48
Nếu bạn cứ nghĩ vậy, thì mình nghĩ cuộc dời bạn chỉ nghĩ đến H và và xét nghiệm, sao mà hoang tưởng thế, cái nguy cơ mà bạn nói không thấy đâu dính đâu,

Charles
17-07-2015, 08:12

Tình huống bạn kể không có nguy cơ với HIV.