PDA

View Full Version : Tư Vấn Giúp em 3 tháng sau em đi XN tét nhanh ở BV huyện kq âm tính

TVGE
16-07-2015, 18:11
Chào Anh chị Trong diễn đàn : Chuyện là thế này , 1 năm trc em có nguy cơ , 3 tháng sau em đi XN tét nhanh ở BV huyện kq âm tính , Trong thời gian đó em có tất cả các triệu chứng của HIV đặc biệt Là bị viêm họng đến hôm nay là đã hơn 1 năm bệnh viêm họng của em vẫn chưa khỏi em đã điều trị rất nhiều nơi uống rất nhiều thuốc , và dạo này ngực và cổ em nổi rất nhiều nốt lâu khỏi sùi lên , cho em hỏi em có cần đi XN hiv ko , Từ lúc XN 3 tháng đến nay em chưa quan hệ vs ai lần nào nữa ah. kết quả đó em đã an toàn chưa mà sao bệnh viêm mũi , vs viêm họng em lâu khỏi vậy , có phải các bệnh đó do HIV gây nên ko ,xin AC trong diễn dàn tư vấn giúp em em cám ơn

Tuanmecsedec
16-07-2015, 18:13
Chào Anh chị Trong diễn đàn : Chuyện là thế này , 1 năm trc em có nguy cơ , 3 tháng sau em đi XN tét nhanh ở BV huyện kq âm tính , Trong thời gian đó em có tất cả các triệu chứng của HIV đặc biệt Là bị viêm họng đến hôm nay là đã hơn 1 năm bệnh viêm họng của em vẫn chưa khỏi em đã điều trị rất nhiều nơi uống rất nhiều thuốc , và dạo này ngực và cổ em nổi rất nhiều nốt lâu khỏi sùi lên , cho em hỏi em có cần đi XN hiv ko , Từ lúc XN 3 tháng đến nay em chưa quan hệ vs ai lần nào nữa ah. kết quả đó em đã an toàn chưa mà sao bệnh viêm mũi , vs viêm họng em lâu khỏi vậy , có phải các bệnh đó do HIV gây nên ko ,xin AC trong diễn dàn tư vấn giúp em em cám ơn

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 3 tháng âm tính là bạn đã an toàn.

TVGE
16-07-2015, 18:15
vâng em cám ơn anh , nhưng từ đó đến nay em thấy cơ thể em khác thường lắm anh ạ mà bệnh viêm mũi vs viêm họng điều trị rất lâu khỏi nên em lo lắng lắm em có cần đi XN lại ko anh Tuấn ?

Charles
16-07-2015, 19:14

vâng em cám ơn anh , nhưng từ đó đến nay em thấy cơ thể em khác thường lắm anh ạ mà bệnh viêm mũi vs viêm họng điều trị rất lâu khỏi nên em lo lắng lắm em có cần đi XN lại ko anh Tuấn ?

Bạn XN sau nguy cơ 3 tháng ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
16-07-2015, 21:15

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn 100%.

TVGE
17-07-2015, 00:10
Cám ơn anh Tuấn vs Anh TRuong Xuan chúc ACE trong diễn đàn sức khỏe tốt ạ

oscarnemayban
17-07-2015, 01:33
Bạn bị viêm họng mãn tính đó, bạn nên khám chuyên khoa tai, mũi hộng,

TVGE
17-07-2015, 10:04
cám ơn các anh chị ạ