PDA

View Full Version : Quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

minh tam 123
17-07-2015, 01:30
Chào a/c trong diễn dàn: em năm nay 23t, vào ngày 20/6 em có quan hệ với GMD bằng miệng khoảng 1p sau đó thì em có quan hệ âm đạo với cô ấy nhưng có xài BCS nhưng sau đó về em cảm thấy lo lắng lúc nào cũng suy nghĩ mình bị nhiễm này nọ nên ngày 29/6 em có đi XN HIV test nhanh thì KQ là âm tính, sau đó yên tâm được thời gian thì ngày 8/7 trên người em nổi vài hột đỏ cụ thể là trước ngực và bụng thì 5 hột trên cánh tay thì 1 hột sau lưng thì em không biết được bao nhiêu những hột này thì lâu lâu mới ngứa, còn trên da thì có chổ ngứa nữa nhưng em gãi nó lại đõ nhiều lên ở chỗ đó nên vào ngày 9/7 (18 ngày nhưng ngày 13/7 mới trả KQ XN )em có đi làm xét nghiệm tại Viện Pauteur với PP là HIV Combi PT thì cho kết quả là âm tính thì cho em hỏi kết quả này có chắc chắn tin tưởng được không tại em không gặp được bs nên không hỏi được. Vào ngày 12.7 vừa rồi em có đi nhậu về ngủ tầm 1h30p em dậy thì có thấy nhức đầu kinh khủng sau đó em bôi dầu thì thấy nó bớt và cũng thấy trong người nóng lên. Mấy ngày sau đó thì buổi tối là em hay có cảm giác người nóng lên và cũng có cảm giác choáng ở phía trước trán nên sáng và những hột đỏ như em nói ở trên nó vẫn nổi và có những nốt sần màu trắng cứng nó cứ lên rồi xẹp xuống nên vào ngày 15/7 em có đi làm xét nghiệm giang mai với viêm gan siêu vi B thì cũng cho kết quả âm tính và cũng đi khám da thì BS nói những hột đỏ thì không sao không cần phải uống thuốc còn những cái hột trắng thì BS nói chỉ là nốt sần thôi. Em tính vào tuần sau tầm 24 25/7 gì đó em đi xét nghiệm HIV tại Viện Pauters nữa thì có sao không và kết quả XN ngày 9/7 có khả năng AT cao không và trên da em nôi nhưng hột đỏ có phải do triệu chứng của HIV hay không?. Mong a/c trong diễn đàn tư vấn giúp em chứ em bị vậy thấy lo quá. Em xin cảm ơn.

oscarnemayban
17-07-2015, 02:12
Trường hợp bạn quan hệ GMD có BCS là bạn an toàn, còn bạn nói có quan hệ bằng miệng, cụ thể như thế nào, bạn hay cô ấy Os sao mới biết được

minh tam 123
17-07-2015, 02:15
cô ấy quan hệ bằng miệng nhưng em thấy gê quá nên đầy ra. Cho em hỏi mấy kết quả XN trên có chắc chắn không vậy anh. E cảm ơn.

oscarnemayban
17-07-2015, 02:20
ý bạn nói cô gái ấy OS cho bạn. vậy bạn không có nguy cơ nhe, không nguy cơ, bạn không cân lo lắng, còn xét nghiem ag/ab 28 ngày bạn nhé

minh tam 123
17-07-2015, 02:23
Đúng rồi anh. tại em thấy trên người nổi mấy cái nốt đỏ lâu lâu nó ngứa nên em hay lo. chắc đủ 28 ngày e đi XN lại, mà lúc đó xét nghiệm là kết quả chính xác luôn hả anh?

oscarnemayban
17-07-2015, 02:29
TRên dien dàn có rất nhiều bài viết nói về kq xn 28 ngyaf combo AT. bạn nên tin điều đó, bnaj tham khảo trên DD nhé, còn trường hợp bạn không có nguy cơ nên bạn an tâm

Tuanmecsedec
17-07-2015, 06:38
Chào a/c trong diễn dàn: em năm nay 23t, vào ngày 20/6 em có quan hệ với GMD bằng miệng khoảng 1p sau đó thì em có quan hệ âm đạo với cô ấy nhưng có xài BCS nhưng sau đó về em cảm thấy lo lắng lúc nào cũng suy nghĩ mình bị nhiễm này nọ nên ngày 29/6 em có đi XN HIV test nhanh thì KQ là âm tính, sau đó yên tâm được thời gian thì ngày 8/7 trên người em nổi vài hột đỏ cụ thể là trước ngực và bụng thì 5 hột trên cánh tay thì 1 hột sau lưng thì em không biết được bao nhiêu những hột này thì lâu lâu mới ngứa, còn trên da thì có chổ ngứa nữa nhưng em gãi nó lại đõ nhiều lên ở chỗ đó nên vào ngày 9/7 (18 ngày nhưng ngày 13/7 mới trả KQ XN )em có đi làm xét nghiệm tại Viện Pauteur với PP là HIV Combi PT thì cho kết quả là âm tính thì cho em hỏi kết quả này có chắc chắn tin tưởng được không tại em không gặp được bs nên không hỏi được. Vào ngày 12.7 vừa rồi em có đi nhậu về ngủ tầm 1h30p em dậy thì có thấy nhức đầu kinh khủng sau đó em bôi dầu thì thấy nó bớt và cũng thấy trong người nóng lên. Mấy ngày sau đó thì buổi tối là em hay có cảm giác người nóng lên và cũng có cảm giác choáng ở phía trước trán nên sáng và những hột đỏ như em nói ở trên nó vẫn nổi và có những nốt sần màu trắng cứng nó cứ lên rồi xẹp xuống nên vào ngày 15/7 em có đi làm xét nghiệm giang mai với viêm gan siêu vi B thì cũng cho kết quả âm tính và cũng đi khám da thì BS nói những hột đỏ thì không sao không cần phải uống thuốc còn những cái hột trắng thì BS nói chỉ là nốt sần thôi. Em tính vào tuần sau tầm 24 25/7 gì đó em đi xét nghiệm HIV tại Viện Pauters nữa thì có sao không và kết quả XN ngày 9/7 có khả năng AT cao không và trên da em nôi nhưng hột đỏ có phải do triệu chứng của HIV hay không?. Mong a/c trong diễn đàn tư vấn giúp em chứ em bị vậy thấy lo quá. Em xin cảm ơn.

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Tuanmecsedec
17-07-2015, 06:39
Đúng rồi anh. tại em thấy trên người nổi mấy cái nốt đỏ lâu lâu nó ngứa nên em hay lo. chắc đủ 28 ngày e đi XN lại, mà lúc đó xét nghiệm là kết quả chính xác luôn hả anh?

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Charles
17-07-2015, 08:18

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV nên không cần XN.

minh tam 123
17-07-2015, 23:15
a T cho e hỏi với KQ XN từ ngày 20/6 đến ngày 9/7 cách 18 ngày bằng PP HIV Combi PT thì khả năng không nhiễm HIV có cao như là XN 28 ngày không vậy anh? E cảm ơn.

Tuanmecsedec
18-07-2015, 08:31
a T cho e hỏi với KQ XN từ ngày 20/6 đến ngày 9/7 cách 18 ngày bằng PP HIV Combi PT thì khả năng không nhiễm HIV có cao như là XN 28 ngày không vậy anh? E cảm ơn.

Bạn có nguy cơ đâu mà lo lắng,bạn yên tâm kết quả này

minh tam 123
18-07-2015, 23:09
Vâng e cảm ơn. A T cho em hỏi là tại sao trên người em lâu lâu lại nổi những hạt đỏ như đầu que tăm phía sau lưng và những nốt đỏ to như muỗi đốt lại ngứa và các nốt sần mà không rõ nguyên nhân vậy anh. A có thể giải thích giúp e được k? E cảm ơn

Tùng đẹp trai
18-07-2015, 23:38
Vâng e cảm ơn. A T cho em hỏi là tại sao trên người em lâu lâu lại nổi những hạt đỏ như đầu que tăm phía sau lưng và những nốt đỏ to như muỗi đốt lại ngứa và các nốt sần mà không rõ nguyên nhân vậy anh. A có thể giải thích giúp e được k? E cảm ơn

Có thể do bạn stress hoặc nổi mẩn đỏ do nóng trong người thôi!

Tuanmecsedec
19-07-2015, 06:38

Cái đó là do nóng trong người thôi bạn.

minh tam 123
02-08-2015, 16:41
Sao trên bao quy đầu của e có nổi những hạt đỏ nhỏ tầm 4 5 hạt gì đó và có chỗ e nhìn thấy sần sùi nhưng sờ thì không thấy sao, họng e cũng có lúc ho và hơi đau. Trong miệng em thì lở 2 chổ nhỏ ở môi trên và dưới. trước đó em cũng có XN HIV combi PT và viêm gan B AT vào ngày 24/7 và giang mai vào ngày 15/7 kết quả AT . Vậy những triệu chứng trên là ntn hả a. Anh tư vấn giúp e với

Tuanmecsedec
02-08-2015, 16:57
Sao trên bao quy đầu của e có nổi những hạt đỏ nhỏ tầm 4 5 hạt gì đó và có chỗ e nhìn thấy sần sùi nhưng sờ thì không thấy sao, họng e cũng có lúc ho và hơi đau. Trong miệng em thì lở 2 chổ nhỏ ở môi trên và dưới. trước đó em cũng có XN HIV combi PT và viêm gan B AT vào ngày 24/7 và giang mai vào ngày 15/7 kết quả AT . Vậy những triệu chứng trên là ntn hả a. Anh tư vấn giúp e với

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

minh tam 123
02-08-2015, 17:07
em cảm ơn anh

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:40

XN âm tính rồi còn hỏi triệu chứng gì nữa. Nếu đúng là triệu chứng sao bạn có những kết quả XN âm tính kia.

minh tam 123
06-08-2015, 16:28
tại em thấy trên DV nổi những hạt màu đỏ có hạt trắng quanh rảnh bao quy đầu không có cảm giác gì với lại trên đầu DV có nổi vài chấm đỏ nhìn cảm giác sùi sùi nhưng sờ thấy bình thường nên em lo lắng không biết triệu chứng bệnh gì a à. với lại miệng e bị lở 3 chổ nữa 2 trên môi một dưới lưỡi nữa. với lại trên người em lâu lâu cứ nổi mụt đỏ hay ngứa lắm

Tuanmecsedec
06-08-2015, 16:31
tại em thấy trên DV nổi những hạt màu đỏ có hạt trắng quanh rảnh bao quy đầu không có cảm giác gì với lại trên đầu DV có nổi vài chấm đỏ nhìn cảm giác sùi sùi nhưng sờ thấy bình thường nên em lo lắng không biết triệu chứng bệnh gì a à. với lại miệng e bị lở 3 chổ nữa 2 trên môi một dưới lưỡi nữa. với lại trên người em lâu lâu cứ nổi mụt đỏ hay ngứa lắm

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

minh tam 123
06-08-2015, 21:32
vậy mấy vết lở ỡ miệng là do bệnh qua OS luôn hả a

Tuanmecsedec
06-08-2015, 21:36

Cái này do bạn nóng trong người bị nhiệt miệng thôi.

Nguyen Ha
06-08-2015, 21:59
NÓng trong người uống trà thảo mộc Dr.thanh .

minh tam 123
14-08-2015, 22:42
vâng. e cảm ơn a. hnay e có đi khám ở bệnh viện da liễu thì bác sĩ chẩn đoán là viêm da quy đầu và có cho thuốc là Foban cort 5g (Fucidic acid + Betạ 5g)

Nguyen Ha
14-08-2015, 22:43
vâng. e cảm ơn a. hnay e có đi khám ở bệnh viện da liễu thì bác sĩ chẩn đoán là viêm da quy đầu và có cho thuốc là Foban cort 5g (Fucidic acid + Betạ 5g)

Vậy cứ yên tâm điều trị theo chỉ định của bs.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
15-08-2015, 00:15

uống thuốc cho tốt rồi lo hết bệnh đi bạn

minh tam 123
17-08-2015, 19:22
vâng e cảm ơn. bữa 12/8 e có đi khám ở BV da liễu thì bsĩ nói là viêm da quy đầu và có cho thuốc em bôi nhưng hiện tại những hại đỏ xung quanh rảnh bao quy đầu nó vẫn không hết, những hạt đó vẫn như củ không nổi thêm hay ngứa nóng hay chảy máu gì gì nói chung là không phát triển thêm. a cho e hỏi là e có nên đi XN sùi màu gà không a tại 10/8 này e có đợt tái khám. Thuốc mà bsĩ cho e là thuốc bôi Foban cort 5g (Fucidic acid + Betạ 5g). A tư vấn giúp e với.

Charles
17-08-2015, 20:03
vâng e cảm ơn. bữa 12/8 e có đi khám ở BV da liễu thì bsĩ nói là viêm da quy đầu và có cho thuốc em bôi nhưng hiện tại những hại đỏ xung quanh rảnh bao quy đầu nó vẫn không hết, những hạt đó vẫn như củ không nổi thêm hay ngứa nóng hay chảy máu gì gì nói chung là không phát triển thêm. a cho e hỏi là e có nên đi XN sùi màu gà không a tại 10/8 này e có đợt tái khám. Thuốc mà bsĩ cho e là thuốc bôi Foban cort 5g (Fucidic acid + Betạ 5g). A tư vấn giúp e với.

Như bạn mô tả đó chỉ là gai sinh dục thôi, không có gì đáng lo ngại đâu.

Tuanmecsedec
17-08-2015, 20:13

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

minh tam 123
18-08-2015, 18:58
vậy e có cần XN SMG ko vậy a

Charles
18-08-2015, 19:00
vậy e có cần XN SMG ko vậy a

Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN.

minh tam 123
19-08-2015, 17:41
Vâng e cảm ơn. Hnay tự nhiên bị sốt rồi tiêu chãy, nhức đầu e lo quá

minh tam 123
20-08-2015, 09:59
a ơi cho e hỏi tí với trường hợp của e xét nghiệm HIV 30 ngày kết quả như vậy đã yên tâm chưa vậy a. e cảm ơn

Tuanmecsedec
20-08-2015, 10:04
a ơi cho e hỏi tí với trường hợp của e xét nghiệm HIV 30 ngày kết quả như vậy đã yên tâm chưa vậy a. e cảm ơn

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

minh tam 123
20-08-2015, 10:12
tại hqa e có bị sốt với tiệu chảy nhức đầu nên e thấy lo a T à

xuanxanh
20-08-2015, 10:18

Bạn bị sao thì chữa đó, đừng lo lắng về hiv cho mệt, căng thẳng.

Charles
20-08-2015, 10:22

Do bạn lo lắng quá bị stress gây ra thôi.

songchungvoi_HIV
20-08-2015, 11:20
Không có nguy cơ xn at giờ hỏi tên tâm chưa. Đúng hâm toàn tập

minh tam 123
20-08-2015, 11:55
e không bị stress bữa h cũng loại bỏ nguy cơ HIV rồi a mà tự nhiện hqa lại bị sốt nên hơi lo lại

songchungvoi_HIV
20-08-2015, 13:02
e không bị stress bữa h cũng loại bỏ nguy cơ HIV rồi a mà tự nhiện hqa lại bị sốt nên hơi lo lại

Thế sốt bao nhiêu độ?? 40 độ k?? Hay là do thời tiết oi bức đang có dịch sốt xuất huyết và viêm hô hấp cấp dẫn đến sốt rồi họ đỗ tên thừa??? Bạn nên nhớ 1 người nhiễm H muốn có biểu hiện lâm sàn phải sau nhiễm ít nhất 8 đến 10 năm

minh tam 123
20-08-2015, 13:19
e không xem độ sốt. tối đó e đi chơi về bật quạt lên thấy lạnh lạnh chân, xong bắt đầu nóng hết người. sáng hôm sau e lau bằng khăn lạnh thì hạ sốt sau đó uống thuốc thì hết sốt những vẫn còn bị tiêu chảy thôi a ( lúc sốt có nhức đầu e bóp gió thì có gió ở bụng và trán ). vậy đến 3tháng e có nên đi XN thêm lần nữa cho chắc không a. tại hbữa e XN 30ngày là theo PP Combi PT. sáng nay e có bị đau lợi với hơi rát lưỡi và e có tiền sử bị viêm xoang nặng nên cứ uống nc đá vô là hay bị sốt

songchungvoi_HIV
20-08-2015, 13:23
e không xem độ sốt. tối đó e đi chơi về bật quạt lên thấy lạnh lạnh chân, xong bắt đầu nóng hết người. sáng hôm sau e lau bằng khăn lạnh thì hạ sốt sau đó uống thuốc thì hết sốt những vẫn còn bị tiêu chảy thôi a ( lúc sốt có nhức đầu e bóp gió thì có gió ở bụng và trán ). vậy đến 3tháng e có nên đi XN thêm lần nữa cho chắc không a. tại hbữa e XN 30ngày là theo PP Combi PT
Xn tìn con khỉ gió gì trong máu???? Ết đầy ngoài chợ. Ra đó mua về xào lăn. Chứ máu bạn có ết đâu mà tìm.
" Tìm ết như thể tìm chim.
Chim bay biển bắc bạn tìm biển nao???"

minh tam 123
20-08-2015, 13:29
vâng e cảm ơn. vậy sốt thế là do thời tiết hả a

songchungvoi_HIV
20-08-2015, 13:32
vâng e cảm ơn. vậy sốt thế là do thời tiết hả a

Do trúng gió

minh tam 123
20-08-2015, 13:33
e cảm ơn a nha

Tuanmecsedec
20-08-2015, 13:54
e không xem độ sốt. tối đó e đi chơi về bật quạt lên thấy lạnh lạnh chân, xong bắt đầu nóng hết người. sáng hôm sau e lau bằng khăn lạnh thì hạ sốt sau đó uống thuốc thì hết sốt những vẫn còn bị tiêu chảy thôi a ( lúc sốt có nhức đầu e bóp gió thì có gió ở bụng và trán ). vậy đến 3tháng e có nên đi XN thêm lần nữa cho chắc không a. tại hbữa e XN 30ngày là theo PP Combi PT. sáng nay e có bị đau lợi với hơi rát lưỡi và e có tiền sử bị viêm xoang nặng nên cứ uống nc đá vô là hay bị sốt

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.