PDA

View Full Version : Oral sex với gmd sợ bị lây nhiễm hiv và stds

ducduy
17-07-2015, 11:49
Xin chào các anh chị trong diễn đàn.
Tình hình của e là vào ngày 18.6.2015 e có để gmd os cho mình k sử dụng bcs và e có xuất tinh trong miệng gmd. Chỉ os k qhtd. Lúc về e thấy dương vật của mình rất rát. Hôm sau e có lên bv nhiệt đới thì bsi cho uống lamzidivir trong 28 ngày. E uống cách nguy cơ 20t.
Nay e đã uống xong thuốc. Lúc uống e hay bị mệt mỏi, tiêu chảy, buồn nôn. Đó có f tác dụng phụ của thuốc hay là triệu chứng của bệnh
Vậy cho e hỏi khả năng e nhiễm hiv và các bệnh stds có cao k. Hiện tại dương vật e chưa có biều hiện j của stds. Và khi nào thì e có thể an tâm. Mong các anh chị tư vấn giúp. Cám ơn các anh chị

ptsu3
17-07-2015, 12:24
Tình hình của e là vào ngày 18.6.2015 e có để gmd os cho mình k sử dụng bcs và e có xuất tinh trong miệng gmd. Chỉ os k qhtd. Lúc về e thấy dương vật của mình rất rát. Hôm sau e có lên bv nhiệt đới thì bsi cho uống lamzidivir trong 28 ngày. E uống cách nguy cơ 20t.
Nay e đã uống xong thuốc. Lúc uống e hay bị mệt mỏi, tiêu chảy, buồn nôn. Đó có f tác dụng phụ của thuốc hay là triệu chứng của bệnh
Vậy cho e hỏi khả năng e nhiễm hiv và các bệnh stds có cao k. Hiện tại dương vật e chưa có biều hiện j của stds. Và khi nào thì e có thể an tâm. Mong các anh chị tư vấn giúp. Cám ơn các anh chị

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

ptsu3
17-07-2015, 12:24
Với HIV bạn ko có nguy cơ ko cần uống thuốc , còn các bệnh khác chờ 4-12 tuần XN

ducduy
17-07-2015, 12:45
Cám ơn a. E mới uống xong thuốc lên bv bsi cho làm xn elisa j đó. Chờ 3 ngày mới có kq. Giờ e đi xn giang mai vs vgb thôi hả a. Còn smg thì f có triệu chứng mới xn đc hả

ptsu3
17-07-2015, 13:14
Cám ơn a. E mới uống xong thuốc lên bv bsi cho làm xn elisa j đó. Chờ 3 ngày mới có kq. Giờ e đi xn giang mai vs vgb thôi hả a. Còn smg thì f có triệu chứng mới xn đc hả

đúng r bạn !

Tuanmecsedec
17-07-2015, 14:23

Trường hợp này bạn không cần thiết uống thuốc phơi nhiễm.Vì đối với HIV bạn không có nguy cơ.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

ducduy
17-07-2015, 15:26
Trường hợp này bạn không cần thiết uống thuốc phơi nhiễm.Vì đối với HIV bạn không có nguy cơ.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Cám ơn anh tuấn còn smg thì thế nào ạ. F đợi 3 tháng k có dấu hiệu mới biết k bị hả

Tuanmecsedec
17-07-2015, 15:33
Cám ơn anh tuấn còn smg thì thế nào ạ. F đợi 3 tháng k có dấu hiệu mới biết k bị hả

Thường Sùi mào gà kiểm tra khi có biểu hiện,biểu hiện thường từ 10>90 ngày.

Charles
17-07-2015, 15:49

Với những gì bạn kể thì việc uống PEP là không cần thiết vì không có nguy cơ với HIV. Còn về các bệnh STDs: OS không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…): Lậu thường có biểu hiện sau 3 -> 7 ngày (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà có biểu hiện từ sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện thì điều trị và lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B muốn biết phải XN, XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần.

ducduy
17-07-2015, 15:59
Với những gì bạn kể thì việc uống PEP là không cần thiết vì không có nguy cơ với HIV. Còn về các bệnh STDs: OS không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…): Lậu thường có biểu hiện sau 3 -> 7 ngày (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà có biểu hiện từ sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện thì điều trị và lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B muốn biết phải XN, XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần.
Trường hợp của e dv bịvtrầy xước. Nếu gmd có nhiệt miệng hoặc chảy máu chân rang thì có khả năng vs hiv k ạ. Thks a

Charles
17-07-2015, 16:06
Trường hợp của e dv bịvtrầy xước. Nếu gmd có nhiệt miệng hoặc chảy máu chân rang thì có khả năng vs hiv k ạ. Thks a

Với HIV không sao bạn, vì chính nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus. Bạn cũng đã uống PEP xong rồi thì yên tâm không cần lo lắng nữa. Giờ bạn chỉ cần theo dõi và XN STDs thôi.

ducduy
17-07-2015, 16:36
Dạ cám ơn a. Khi nào có kq xn e sẽ thông báo trong dd. Để mọi ng phòng tránh. Cám ơn các anh chị nhìu

tôi ơi đừng tuyệt vọng
17-07-2015, 17:57
Dạ cám ơn a. Khi nào có kq xn e sẽ thông báo trong dd. Để mọi ng phòng tránh. Cám ơn các anh chị nhìu
nhận ra được như vậy là tốt đó bạn

ducduy
17-07-2015, 18:00
A cho e hỏi trong lúc dùng pep. E hay bị tiêu chảy buồn nôn. Nhức đâu Đầy bụng. Cái đó là tác dụng phụ của thuốc hay triệu chứng của bệnh ạ. Nếu do thuốc thì khi nào các triệu chứng đó biến mất ạ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
17-07-2015, 18:07
A cho e hỏi trong lúc dùng pep. E hay bị tiêu chảy buồn nôn. Nhức đâu Đầy bụng. Cái đó là tác dụng phụ của thuốc hay triệu chứng của bệnh ạ. Nếu do thuốc thì khi nào các triệu chứng đó biến mất ạ
khi nào bạn quen được với thuốc thì các triệu chứng đó sẽ hết hay giảm hẳn

Charles
17-07-2015, 20:11

Đó là tác dụng phụ của thuốc thôi. Cũng tùy cơ địa từng người mà tác dụng hết lâu hay chóng, có người uống xong hết ngay, nhưng có người uống xong 2 tháng sau mới hết. Đôi khi bạn bị stress cũng gây ra những biểu hiện đó.

Nguyen Ha
17-07-2015, 20:15

Có 28 ngày uống thuốc thôi mà làm gì mà ghê gớm đâu. Người ta còn phải uống cả đời kia kìa. Cố tuân thủ cho đúng đi.

Tuanmecsedec
17-07-2015, 21:53

Tác dụng phụ của thuốc có thể làm mệt mỏi,buồn nôn,đầy hơi và tiêu chảy.

ducduy
17-07-2015, 23:26
Thks các anh chị trong dd

ducduy
20-07-2015, 18:04
Hôm nay e mới nhận kết quả XN HIV elisa âm tính không tìm thấy kháng thể kháng HIV. Còn XN giang mai syphilis tp ( kháng thể kháng T.pallidum) cũng âm tính 0.05. XN RBR âm tính . HBsAG âm tính 0.34. Anti HBs âm tính 0.85 Total antin BHs âm tính 1.03 . Cho e hỏi kết quả như vậy em an toàn đc bnhiu % r. và các số đằg sau chữ âm tính ý nghĩa là gì vậy. cám ơn các anh

Charles
20-07-2015, 18:37
Hôm nay e mới nhận kết quả XN HIV elisa âm tính không tìm thấy kháng thể kháng HIV. Còn XN giang mai syphilis tp ( kháng thể kháng T.pallidum) cũng âm tính 0.05. XN RBR âm tính . HBsAG âm tính 0.34. Anti HBs âm tính 0.85 Total antin BHs âm tính 1.03 . Cho e hỏi kết quả như vậy em an toàn đc bnhiu % r. và các số đằg sau chữ âm tính ý nghĩa là gì vậy. cám ơn các anh

Bạn chỉ cần quan tâm kết quả ghi âm tính thôi, còn chỉ số đó bạn không cần quan tâm. Với kết quả này bạn có thể yên tâm được rồi.

Tuanmecsedec
20-07-2015, 19:40

Bạn chỉ cần quan tâm kết quả kết luận chữ âm tính là được,không cần quan tâm những chữ sau âm tính.

ducduy
21-07-2015, 09:57
vây vgb giang mai e yên tâm r đúng k a. còn hiv f chờ 2 tháng nữa à. Cho e hỏi là SMG e tính đến bây h là đc 33 ngày r thì an tâm dc bnhiu ạ

Charles
21-07-2015, 10:01
vây vgb giang mai e yên tâm r đúng k a. còn hiv f chờ 2 tháng nữa à. Cho e hỏi là SMG e tính đến bây h là đc 33 ngày r thì an tâm dc bnhiu ạ

SMG có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày.

Tuanmecsedec
21-07-2015, 10:03

Với HIV thì bạn yên tâm đã được tư vấn rồi,Giang mai thì bạn yên tâm khi đã xét nghiệm âm tính.

Còn Sùi mào gà thường có biểu hiện từ 10>90 ngày,bạn 33 ngày không có biểu hiện thì một tín hiệu vui.

ducduy
21-07-2015, 10:23
cám ơn các a nhiều. cho e hỏi thêm là VGB cũng yên tâm lun r đúng k a

Tuanmecsedec
21-07-2015, 10:30
cám ơn các a nhiều. cho e hỏi thêm là VGB cũng yên tâm lun r đúng k a

Uhm ! Yên tâm luôn đi bạn.

ducduy
21-07-2015, 10:37
cám ơn anh nhiều

ducduy
15-08-2015, 16:08
hôm nay là ngày thứ 60 sau nguy cơ r. E lo về SMG quá các a ạ. Mặc dù em chưa có triệu chứng gì. không biết tỷ lệ e âm tính có cao không

Charles
15-08-2015, 16:09
hôm nay là ngày thứ 60 sau nguy cơ r. E lo về SMG quá các a ạ. Mặc dù em chưa có triệu chứng gì. không biết tỷ lệ e âm tính có cao không

SMG sau 2 tháng rồi chưa có biểu hiện thì khả năng bạn không bị rồi.

ducduy
15-08-2015, 16:22
Cám ơn anh. Cho e hỏi DV e co rất nhiều nốt màu trắng mọc lên không biết nó là gì. mà e để ý thấy nó không phát triển lớn lên. vs lại SMG nhìn bằng mắt thường có dễ nhân biết không ạ

Charles
15-08-2015, 16:28
Cám ơn anh. Cho e hỏi DV e co rất nhiều nốt màu trắng mọc lên không biết nó là gì. mà e để ý thấy nó không phát triển lớn lên. vs lại SMG nhìn bằng mắt thường có dễ nhân biết không ạ

Như bạn mô tả thì có thể đó là gai sinh dục, cũng có nhiều bạn lo lắng như bạn và dễ lầm tưởng là mình bị các bệnh lây lan qua đường tình dục.
Gai sinh dục là một dạng quá phát các tế bào gai ở cơ quan sinh dục, chúng không có khả năng lây lan từ người này sang người khác. Gai sinh dục xuất hiện khi các tế bào gai này phát triển quá phát tạo các nốt mụn nhỏ, khi sờ thấy gợn tay do nổi cộm lên mặt da như da gà. Nốt gai sinh dục có thể gặp với các biểu hiện: xuất hiện các nốt nhỏ màu trắng hoặc đỏ ở một phần hoặc toàn bộ dương vật, nốt gai này không đau, không ngứa, không rát nhưng nó có ảnh hưởng nhiều đến tâm lý. Nếu chỉ là gai sinh dục thì bạn yên tâm “sống chung với nốt gai này”. Nốt gai không ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản cũng như quan hệ tình dục.

ducduy
15-08-2015, 16:30
dạ cám ơn anh. Vậy chắc e còn phải chờ thêm 1 tháng nữa mới chắc chắn về SMG. a cho e hỏi thêm nếu em vệ sinh sạch sẽ và sức đề kháng cao thì SMG có thể ủ bênh lâu hơn 3 tháng mới xuất hiện k ạ

Charles
15-08-2015, 16:32
dạ cám ơn anh. Vậy chắc e còn phải chờ thêm 1 tháng nữa mới chắc chắn về SMG. a cho e hỏi thêm nếu em vệ sinh sạch sẽ và sức đề kháng cao thì SMG có thể ủ bênh lâu hơn 3 tháng mới xuất hiện k ạ

Không có chuyện đó bạn.

ducduy
15-08-2015, 16:40
cám ơn anh. Cho e hỏi là SMG khi phát bệnh có dễ nhận biết không ạ. và cho e hỏi thêm là nếu mắc bệnh thì có thể có con k.

Charles
15-08-2015, 16:45
cám ơn anh. Cho e hỏi là SMG khi phát bệnh có dễ nhận biết không ạ. và cho e hỏi thêm là nếu mắc bệnh thì có thể có con k.

Nếu bị rất dễ nhận biết, thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ.

ducduy
15-08-2015, 16:48
dạ rồi e cám ơn anh. Để chắc chắn phải chờ thêm 1 tháng mới khẳng định được đúng k ạ.

Tuanmecsedec
15-08-2015, 17:33

Thường biểu hiện của bệnh sùi mào gà từ 10>90 ngày.Sau 60 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị rồi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
15-08-2015, 17:52
dạ rồi e cám ơn anh. Để chắc chắn phải chờ thêm 1 tháng mới khẳng định được đúng k ạ.

với trường hợp của bạn đã 60 ngày trôi qua rồi mà vẫn không có biểu hiện gì hết thì khả năng bạn không bị là rất cao
bạn nên yên tâm và thư giãn đầu óc,tinh thần hơn đi bạn

ducduy
15-08-2015, 19:02
cám ơn các anh chị nhiều. Nếu đúng là phải đợi sau 3 tháng thì an toàn 100% lun hay sao ạ. Và các anh chị cho e hỏi Virus SMG có tự hết vời cơ thể khỏe mậnh k ạ

Tuanmecsedec
15-08-2015, 19:33
cám ơn các anh chị nhiều. Nếu đúng là phải đợi sau 3 tháng thì an toàn 100% lun hay sao ạ. Và các anh chị cho e hỏi Virus SMG có tự hết vời cơ thể khỏe mậnh k ạ

Bạn yên tâm an toàn rồi.Nếu đã bị sùi mào gà mà không chữa trị thì không có kiểu tự hết đâu bạn.

ducduy
15-08-2015, 19:51
hiện giờ e mới có 60 ngày thôi. Cũng an toàn lun hả a. Hay e phải đợi 3 tháng ạ. Và nếu sau 3 tháng e muốn làm 1 cái XN để xả stress thì có đc không và ở đâu ạ

Tuanmecsedec
15-08-2015, 19:53
hiện giờ e mới có 60 ngày thôi. Cũng an toàn lun hả a. Hay e phải đợi 3 tháng ạ. Và nếu sau 3 tháng e muốn làm 1 cái XN để xả stress thì có đc không và ở đâu ạ

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

Charles
15-08-2015, 19:54

Bạn yên tâm không cần XN nữa.

ducduy
15-08-2015, 19:56
cám ơn các anh chị trong diễn đàn nhiều

ducduy
24-08-2015, 20:19
hôm nay là ngày thứ 68 sau nguy cơ rồi em vẫn chưa có biểu hiện. Nhưng tự nhiên thấy có mấy nốt nhỏ nổi lên. theo như mấy anh nói thì nó là hạt ngọc dương vật. Nhưng cho e hỏi nếu bị SMG mà nổi hạt li ti thì khoảng bao lâu thì nó phát triển thành sùi lớn ạ. Em cám ơn

Tuanmecsedec
24-08-2015, 20:21
hôm nay là ngày thứ 68 sau nguy cơ rồi em vẫn chưa có biểu hiện. Nhưng tự nhiên thấy có mấy nốt nhỏ nổi lên. theo như mấy anh nói thì nó là hạt ngọc dương vật. Nhưng cho e hỏi nếu bị SMG mà nổi hạt li ti thì khoảng bao lâu thì nó phát triển thành sùi lớn ạ. Em cám ơn

Thường sùi mào gà biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu sau 68 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm.

ducduy
24-08-2015, 20:24
cò mấy cái nốt li ti thì sao ạ. em thắc mắc là nếu bị sùi thì đầu tiên sẽ nổi mấy hạt li ti sau đó sẽ phát triển thành sùi. cho em hỏi là thời gian bao lâu để em tiện theo dõi những nốt li ti đó. cám ơn anh

Tuanmecsedec
24-08-2015, 20:39
cò mấy cái nốt li ti thì sao ạ. em thắc mắc là nếu bị sùi thì đầu tiên sẽ nổi mấy hạt li ti sau đó sẽ phát triển thành sùi. cho em hỏi là thời gian bao lâu để em tiện theo dõi những nốt li ti đó. cám ơn anh

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Charles
24-08-2015, 20:41

Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị.

ducduy
24-08-2015, 21:35
cám ơn mấy anh. Tại e tham khảo trên internet thấy đến 9 tháng. rồi nhiều thông tin mập mờ quá nên e hơi lăn tăn tí. em ráng chờ đủ 90 ngày để yện tâm hơn. hy vọng như những gì mấy a nói

caubecodon
24-08-2015, 22:09
cám ơn mấy anh. Tại e tham khảo trên internet thấy đến 9 tháng. rồi nhiều thông tin mập mờ quá nên e hơi lăn tăn tí. em ráng chờ đủ 90 ngày để yện tâm hơn. hy vọng như những gì mấy a nói Bạn được tư vấn rồi thi cứ yên tâm đi nhé. Lần sau đừng oralsex với gái mại dâm nữa nha, nguy hiểm lắm

ducduy
09-09-2015, 14:54
hnai e đc 83 ngày rồi nhưng vẫn chưa có biểu hiện của SMG tự nhiên ngay dây chằng DV nó bị xót e thấy có 1 vết xước nhỏ hơi rát và mấy cái mụn liti theo như ac nói thì nó là hạt ngọc dương vật nhưng e rửa rất sạch sẽ nó không bớt mà lại còn lớn hơn chút. Cho e hỏi có f dấu hiệu không ạ. Cám ơn ac

Tuanmecsedec
09-09-2015, 14:56
hnai e đc 83 ngày rồi nhưng vẫn chưa có biểu hiện của SMG tự nhiên ngay dây chằng DV nó bị xót e thấy có 1 vết xước nhỏ hơi rát và mấy cái mụn liti theo như ac nói thì nó là hạt ngọc dương vật nhưng e rửa rất sạch sẽ nó không bớt mà lại còn lớn hơn chút. Cho e hỏi có f dấu hiệu không ạ. Cám ơn ac

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu 83 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

ducduy
09-09-2015, 15:17
cám ơn anh. Tại e thây ac tv SMG thường biểu hiện 10>90 ngày. vậy có trường hợp nào quá 90 ngày chưa ạ.

songchungvoi_HIV
09-09-2015, 15:20
cám ơn anh. Tại e thây ac tv SMG thường biểu hiện 10>90 ngày. vậy có trường hợp nào quá 90 ngày chưa ạ.
Nếu quá 90 ngày mới lòi mặt chuột thì BQT đã ko khẳng định cho bạn như vậy

ducduy
09-09-2015, 15:28
dạ cám ơn anh. tại em còn đủ mấy ngày nữa là đủ 90 ngày nhưng tự nhiên ngay chỗ dây chằng DV nó cứ bị xót không biết là gì nữa. em sợ bị mà mình không biết.

Charles
09-09-2015, 17:48
dạ cám ơn anh. tại em còn đủ mấy ngày nữa là đủ 90 ngày nhưng tự nhiên ngay chỗ dây chằng DV nó cứ bị xót không biết là gì nữa. em sợ bị mà mình không biết.

Có thể bạn quay tay nhiều bị dãn dây phanh.

ducduy
09-09-2015, 19:57
có nữa hả a. Tại e thấy tự nhiên nó xót xót e nhìn kỹ lắm mới thấy nó bị xước chút xíu. tại e sợ SMG mới bắt đầu phát triển nện nhìn k biết.

Charles
09-09-2015, 20:15
có nữa hả a. Tại e thấy tự nhiên nó xót xót e nhìn kỹ lắm mới thấy nó bị xước chút xíu. tại e sợ SMG mới bắt đầu phát triển nện nhìn k biết.

Chỉ xước chút xíu vậy đâu phải SMG bạn.

ducduy
09-09-2015, 23:32
dạ tại e xem kỹ thì thấy nó xước nhẹ. Với do tâm lý lo sợ nên ngày nào e cũng vạch ra xem hết. Nếu bị thiệt là măt thường thấy được liền đúng k ạ.

Charles
10-09-2015, 05:49
dạ tại e xem kỹ thì thấy nó xước nhẹ. Với do tâm lý lo sợ nên ngày nào e cũng vạch ra xem hết. Nếu bị thiệt là măt thường thấy được liền đúng k ạ.

Tất nhiên nếu bị thật bạn sẽ thấy ngay.

Tuanmecsedec
10-09-2015, 07:06

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90.Nếu 83 ngày bạn không có biểu hiện ,Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không bị.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
10-09-2015, 08:22

đúng rồi bạn
đâu phải cứ thấy xước nhẹ là phải lo lắng
và ngày nào cũng vạch ra coi hết
chi vậy bạn
làm vậy chỉ thêm lo lắng thôi
chứ được gì đâu
83 ngày mà không có biểu hiện
bạn yên tâm là mình không bị được rồi
nên ăn no rồi đắp mền ngủ khỏe đi bạn
tháng này mưa quá
ở nhà ăn ngon ngủ kỹ chắc sướng lắm :)

ducduy
10-09-2015, 12:18
dạ em cám ơn ac rất nhiều

ducduy
13-09-2015, 18:47
mấy anh cho e hỏi XN Giang mai sau nguy cơ 1 tháng bằng pp thpa thì có yên tâm k ạ. tại mấy nay tự nhiên e bị nổi mấy nốt nhỏ giống như giang mai vậy. với lại sau khi quan hệ với vợ e hay bị ngứa xung quang đầu DV. GM VGB âm tính sau 1 tháng nguy cơ. SMG đến nay đc 87 ngày không biểu hiện. HIV thì mấy a tư vấn là không có nguy cơ. giờ e có cần XN STDs nào nữa k ạ

Nguyen Ha
13-09-2015, 19:53
mấy anh cho e hỏi XN Giang mai sau nguy cơ 1 tháng bằng pp thpa thì có yên tâm k ạ. tại mấy nay tự nhiên e bị nổi mấy nốt nhỏ giống như giang mai vậy. với lại sau khi quan hệ với vợ e hay bị ngứa xung quang đầu DV. GM VGB âm tính sau 1 tháng nguy cơ. SMG đến nay đc 87 ngày không biểu hiện. HIV thì mấy a tư vấn là không có nguy cơ. giờ e có cần XN STDs nào nữa k ạ

Như vậy bạn yên tâm không nhiễm rồi.

ducduy
13-09-2015, 20:05
Như vậy bạn yên tâm không nhiễm rồi.
Cám ơn chị Hà. Cái SMG e có thể XN chính xác được k ạ. tại lâu lâu e hay bị ngứa nên lo lắm

Nguyen Ha
13-09-2015, 20:11
Cám ơn chị Hà. Cái SMG e có thể XN chính xác được k ạ. tại lâu lâu e hay bị ngứa nên lo lắm

Bạn vệ sinh cẩn thận là được.

ducduy
13-09-2015, 20:18
Bạn vệ sinh cẩn thận là được.
e thì vệ sinh cẩn thận lắm. Tại cứ mỗi lần quan hệ với vợ xong là e lại bị ngứa khó chịu. Không biết tại sao. Với cho e hỏi e có thể XN SMG khi chưa biết chính xác k ạ. Tại e có nổi mấy hạt liti theo như ac nói là hat ngọc dương vật. Nhưng vẫn cứ lo!!!!

Nguyen Ha
13-09-2015, 20:31
e thì vệ sinh cẩn thận lắm. Tại cứ mỗi lần quan hệ với vợ xong là e lại bị ngứa khó chịu. Không biết tại sao. Với cho e hỏi e có thể XN SMG khi chưa biết chính xác k ạ. Tại e có nổi mấy hạt liti theo như ac nói là hat ngọc dương vật. Nhưng vẫn cứ lo!!!!
Vậy bạn nên đi khám bs.

ducduy
13-09-2015, 20:33
Vậy bạn nên đi khám bs.
Có thể XN SMG hả chị. vì theo e đọc trên diễn đàn khi nào có triệu chứng mới đi XN đc. Không biết sao nên lo lắng

Nguyen Ha
13-09-2015, 20:48
Có thể XN SMG hả chị. vì theo e đọc trên diễn đàn khi nào có triệu chứng mới đi XN đc. Không biết sao nên lo lắng

SMG có triệu chứng mới đi XN. Sau nguy cơ 90 ngày ko có biểu hiện xem như ko bị. Bạn bị ngứa nên đi khám da liễu.

ducduy
13-09-2015, 21:04
SMG có triệu chứng mới đi XN. Sau nguy cơ 90 ngày ko có biểu hiện xem như ko bị. Bạn bị ngứa nên đi khám da liễu.
Cho e hỏi là bây giờ e chưa có biểu hiện. Nhưng có mấy hạt liti lâu lâu lại bị xước và ngứa với đau. Nếu e đi khám xem mấy cái đó phải SMG không có được k ạ. Tại e sợ mình bị mà không phát hiện ra được

Tuanmecsedec
14-09-2015, 03:45

ducduy
14-09-2015, 13:08

Cám ơn a. Tại e không biết dấu hiệu ban đầu nó như thế nào. E sợ mình bị nhưng không phát hiện ra. Hình ảnh trên mạng toàn là những trường hợp bị nặng nên e không biết mấy dấu hiệu mụn li ti có phài là SMG k nữa

Tuanmecsedec
14-09-2015, 14:32
Cám ơn a. Tại e không biết dấu hiệu ban đầu nó như thế nào. E sợ mình bị nhưng không phát hiện ra. Hình ảnh trên mạng toàn là những trường hợp bị nặng nên e không biết mấy dấu hiệu mụn li ti có phài là SMG k nữa

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

ducduy
14-09-2015, 15:58
Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Cám ơn a. Hnai e có đi khám thì bs không phát hiện smg. Nhưng e hổ khi nào thì an toàn. Bsi nói có ng ủ bệnh cả năm. Nhưng thường thì 3 tháng k biết đc. Nên e lo lắng lắm

Tuanmecsedec
14-09-2015, 16:01
Cám ơn a. Hnai e có đi khám thì bs không phát hiện smg. Nhưng e hổ khi nào thì an toàn. Bsi nói có ng ủ bệnh cả năm. Nhưng thường thì 3 tháng k biết đc. Nên e lo lắng lắm

Trả lời như vậy tào lao quá bạn.

ducduy
14-09-2015, 16:14

ducduy
14-09-2015, 16:15
Trả lời như vậy tào lao quá bạn.

Dạ nên e lo lắng lắm. Bsi nói h e k bị nhưng tháng sau có thể bị. K nói trc. Pó tay lun

Nguyen Ha
14-09-2015, 16:24
Dạ nên e lo lắng lắm. Bsi nói h e k bị nhưng tháng sau có thể bị. K nói trc. Pó tay lun

Bs nói vớ vẩn.

ducduy
14-09-2015, 16:29
Mà nãy đi khám bsi soi k thấy. Mà h e đc 88 ngày sau nguy cơ r. Nếu như những j anh chị tư vấn thì e chắc chắn k bị.

Tuanmecsedec
14-09-2015, 16:35
Mà nãy đi khám bsi soi k thấy. Mà h e đc 88 ngày sau nguy cơ r. Nếu như những j anh chị tư vấn thì e chắc chắn k bị.

Thường sùi mào gà biểu hiện từ 10>90 ngày.Sau 88 ngày bạn không có biểu hiện là mình không bị rồi.

ducduy
14-09-2015, 16:45
Thường sùi mào gà biểu hiện từ 10>90 ngày.Sau 88 ngày bạn không có biểu hiện là mình không bị rồi.

Dạ cám ơn a nhìu

ducduy
24-09-2015, 22:23
Chào anh chị trong diễn đàn. Hnai là ngày thứ 100 sau nguy cơ của e rồi. tự nhiên mấy hnay ngay khu vực lông mu của e xuất hiện mấy nôt đỏ nằm sát nhau bề mặt trơn không sần gì hết cũng không phát triển thêm cũng gần 2 tuần rồi. Cho e hỏi cái đó có phải giang mai hay SMG gì k ạ với kq xn giang mai và VGB at sau nguy cơ 1 tháng thì có thể kđ 100% k ạ. còn SMG thì đến nay là 100 ngày rồi. không biết sức khoẻ tốt à vs sạch sẽ SMG có ủ bệnh lâu hơn không. Cám ơn achị

Tuanmecsedec
25-09-2015, 10:14
Chào anh chị trong diễn đàn. Hnai là ngày thứ 100 sau nguy cơ của e rồi. tự nhiên mấy hnay ngay khu vực lông mu của e xuất hiện mấy nôt đỏ nằm sát nhau bề mặt trơn không sần gì hết cũng không phát triển thêm cũng gần 2 tuần rồi. Cho e hỏi cái đó có phải giang mai hay SMG gì k ạ với kq xn giang mai và VGB at sau nguy cơ 1 tháng thì có thể kđ 100% k ạ. còn SMG thì đến nay là 100 ngày rồi. không biết sức khoẻ tốt à vs sạch sẽ SMG có ủ bệnh lâu hơn không. Cám ơn achị

Hôm nay bạn lại hỏi câu này,chứng tỏ là bạn Spam bài hoặc chỉ biết post bài hỏi chứ không đọc những gì ban quản trị tư vấn.

Ban quản trị đã trả lời về thời gian của bệnh giang mai và sùi mào gà những bài trên rồi.