PDA

View Full Version : đang điều trị phơi nhiễm

tranngan1985
17-07-2015, 12:26
tối qua do hơ sương sương và buồn gd nên bạn e có rủi chơi gmd lúc qh e có mang bcs nhưng qh xong e thấy rách bcs kg biết e có đến bv mua thuốc phơi nhiễm các anh cho hỏi mình uống xong mà mình chảy mồ hôi,nói chuyện hay đi tiêu tiêu,hay chảy mồ hôi có cần uống lại kg và trường hợp nào nữa uống lại

Charles
17-07-2015, 14:27
tối qua do hơ sương sương và buồn gd nên bạn e có rủi chơi gmd lúc qh e có mang bcs nhưng qh xong e thấy rách bcs kg biết e có đến bv mua thuốc phơi nhiễm các anh cho hỏi mình uống xong mà mình chảy mồ hôi,nói chuyện hay đi tiêu tiêu,hay chảy mồ hôi có cần uống lại kg và trường hợp nào nữa uống lại

uống xong mà mình chảy mồ hôi,nói chuyện hay đi tiêu tiêu,hay chảy mồ hôi => Không cần uống lại. Chỉ khi bạn vừa uống thuốc xong bị nôn hết ra trước 45 phút mới cần uống bù.

Tuanmecsedec
17-07-2015, 14:30

Vấn đề bạn ra mồ hôi ,tiêu chảy không có liên quan gì đến thuốc,vì vậy không cần uống lại.

tranngan1985
20-07-2015, 11:06
các anh cho e hỏi e vừa ăn mà có ớt nữa mà e uống xong thuốc mà ợ chua quá trời có nghe mùi ớt nữa vậy có làm mất tác dụng thuốc kg

Charles
20-07-2015, 11:10
các anh cho e hỏi e vừa ăn mà có ớt nữa mà e uống xong thuốc mà ợ chua quá trời có nghe mùi ớt nữa vậy có làm mất tác dụng thuốc kg

Không sao bạn.

Tuanmecsedec
20-07-2015, 11:41

Bạn bị ợt không có gì phải lo.

tranngan1985
23-07-2015, 23:22
anh cho e hỏi hồi nãy e uống thuốc nhưng do e mắc bệnh trào ngược thực quản dạ dày rùi e uống thuốc lần đầu 15p sau bị ói quá trời rùi e thấy cổ họng có vị chua axit rùi e uống viên liền có sao kg vị chua axit trong cổ họng rùi uống vô có sao kg anh có làm mất tác dụng thuốc kg

Charles
24-07-2015, 06:39
anh cho e hỏi hồi nãy e uống thuốc nhưng do e mắc bệnh trào ngược thực quản dạ dày rùi e uống thuốc lần đầu 15p sau bị ói quá trời rùi e thấy cổ họng có vị chua axit rùi e uống viên liền có sao kg vị chua axit trong cổ họng rùi uống vô có sao kg anh có làm mất tác dụng thuốc kg

Miễn bạn không ói lại là không sao. Bữa sau bạn nhớ vẫn uống theo giờ cũ.

Tuanmecsedec
24-07-2015, 08:42

A xít cơ thể bạn uống vào lại không có gì mà bị mất tác dụng của thuốc.

tranngan1985
24-07-2015, 23:29
em kg hiểu là kg sao hả anh tuấn và e uống vô bụng e cào ruột đánh trống kg biết có sao kg nữa có bị mất tác dụng thuốc hay bị đau bao tử kg nữa

Charles
25-07-2015, 06:46
em kg hiểu là kg sao hả anh tuấn và e uống vô bụng e cào ruột đánh trống kg biết có sao kg nữa có bị mất tác dụng thuốc hay bị đau bao tử kg nữa

Đó là tác dụng phụ của thuốc thôi bạn.

Tuanmecsedec
25-07-2015, 08:06

Thường tác dụng phụ của thuốc làm cho mệt mỏi ,buồn nôn và đầy hơi.Bạn nói ruột đánh trống,tưởng bạn đang mướn đoàn Lân vào đó múa chứ.:khi875437:.Nói đùa thôi không sao bạn.

tranngan1985
25-07-2015, 08:58
vậy kg cần uống lại hả anh cả vụ dư axit từ bụng e lên cổ họng mà e uống thuốc vô kg cần uống lại luôn hả a

Tuanmecsedec
25-07-2015, 09:49
vậy kg cần uống lại hả anh cả vụ dư axit từ bụng e lên cổ họng mà e uống thuốc vô kg cần uống lại luôn hả a

Bạn đã được tư vấn rồi,không cần uống lại.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
25-07-2015, 11:03
nói tóm lại là không sao
không cần uống lại đâu bạn