PDA

View Full Version : Các ac giúp e với....e lo lắng quá...

Đờibấthạnh
17-07-2015, 13:58
Câc ac tư vấn cho e không sao
với hiv nhưng e k thể tin vào cơ
thể của mình nữa rồi. Cơ thể e đau nhức mệt mỏi đau lưng.đau lắm..ngày nào cũng vậy,e con thường xuyên bị đi ngoài...hầu như ngày nào cũng bị.cơ thể mỏi mệt k có 1 tí sức lực nào...hơi thở gấp gáp.mấy hôm vừa rồi e như bị haper mụn rộp.nhìn như bị rôm nhưng nổi lên thành từng mảng hình tròn.nổi khắp cổ tay rồi xuống đến chân.ngực thì đỏ như quả gấc.ngày nào cũng vậy.ở đùi e mấy hôm nay còn có cục gì cứng cứng.hơi nổi lên.e lo lám các ac ơi
làm ơn giúp
e
với

Tuanmecsedec
17-07-2015, 14:12
thể của mình nữa rồi. Cơ thể e đau nhức mệt mỏi đau lưng.đau lắm..ngày nào cũng vậy,e con thường xuyên bị đi ngoài...hầu như ngày nào cũng bị.cơ thể mỏi mệt k có 1 tí sức lực nào...hơi thở gấp gáp.mấy hôm vừa rồi e như bị haper mụn rộp.nhìn như bị rôm nhưng nổi lên thành từng mảng hình tròn.nổi khắp cổ tay rồi xuống đến chân.ngực thì đỏ như quả gấc.ngày nào cũng vậy.ở đùi e mấy hôm nay còn có cục gì cứng cứng.hơi nổi lên.e lo lám các ac ơi
làm ơn giúp
e
với

Bạn đã được tư vấn không sao thì thì yên tâm.Nếu bạn lo lắng quá thì Stress cũng gây ra những hiện tượng đó.

Sống Khác
17-07-2015, 14:15
làm ơn giúp
e
với

Bạn không nên lo lắng nhiều ảnh hưởng đến sức khoẻ. Không biết là bạn đã làm xét nghiệm HIV chưa? Nếu chưa thì bạn nên đi làm xét nghiệm. Còn những triệu chứng bạn nêu trên mình nghĩ bạn nên đến các bệnh viện chuyên khoa để thăm khám. Có thể bạn chỉ bị dị ứng.

Đờibấthạnh
17-07-2015, 14:38
K phải tại e lo lắng quá đâu a.e rất muốn xoá 2 chữ hiv ra khỏi dâud óc.nhưng coq thể e như vậy.rồi cả ngực e nữa...đỏ suốt như vậy.e thấy có ai bị đỏ ngực như e đâunghiều lúc e tự bảo mình không sao nên k phải lo nhưng e yếu lắm.mệt mỏi lắm mà trước đây e có như vậy đâu.từ lúc e có nguy cơ đến nay đã đc 11 tháng trôi qua e đã tụt hơn 6kg rồi.nhìn e bây giờ k có ti sức sông nào nữa.các ac thông cảm
cho e.giờ e chỉ biết nhờ đến các ac thôi.vì e k biết chia sẻ với ai nỗi lo lắng này.e lo lắn

Tuanmecsedec
17-07-2015, 14:44
K phải tại e lo lắng quá đâu a.e rất muốn xoá 2 chữ hiv ra khỏi dâud óc.nhưng coq thể e như vậy.rồi cả ngực e nữa...đỏ suốt như vậy.e thấy có ai bị đỏ ngực như e đâunghiều lúc e tự bảo mình không sao nên k phải lo nhưng e yếu lắm.mệt mỏi lắm mà trước đây e có như vậy đâu.từ lúc e có nguy cơ đến nay đã đc 11 tháng trôi qua e đã tụt hơn 6kg rồi.nhìn e bây giờ k có ti sức sông nào nữa.các ac thông cảm
cho e.giờ e chỉ biết nhờ đến các ac thôi.vì e k biết chia sẻ với ai nỗi lo lắng này.e lo lắn

Bạn có thấy mình nói hơi vớ vẩn không?.Nếu bạn nói muốn bỏ 2 chữ HIV ra khỏi đầu,vậy tại sau 11 tháng rồi không đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.Mà ngồi đây lo lắng chi cho vớ vẩn.

Charles
17-07-2015, 14:49

Bạn đã đi XN sau 87 ngày ÂT và đã được tư vấn an toàn rồi, vậy mà vẫn muốn nghĩ đến HIV thì đó là do bạn. Bạn không tin vào tư vấn thì cũng phải tin vào chính kết quả XN của mình chứ.

Các ac ơi.e lo quá.e xn 87ngày test nhanh ât rồi.đã xn đc 2 tháng rồi nhưng e càng thấy cơ thể yếu đi dần cảm nhận đc ac ơi.ngực đỏ làm gì cũng bị tức ngực khó thở,chân tay mỏi dã rời.joom qua e còn bị sốt nhức đầu đau cổ và họng.ăn uống khó chịu lắm.e sờ lên bên dưới cằm thấy rất nhiều hạt tròn tròn.sờ vào mới thấy.cứ có cảm giác đau ở đó.e cú tức ngực kho chịu lắm ac ơi.mong các ac giúp e với

Đờibấthạnh
19-07-2015, 17:23
Vâng.e cảm ơn các a.nhưng a ơi e thấy ở bệnh vjeen tuyến huyện của tỉnh e có ghi xn hiv 6 tháng.mà chỗ e xn là bệnh viện công an tỉnh.e sợ họ vẫn dùng phương pháp xn của ngày trước thì có nghĩa e vẫn phải đợi 6 tháng hả a.e lo là ở chỗ đó.và giờ cơ thể e như vậy e k dám đi xn lần nữa a ạ.vì biết đâu bây giờ xn lại ât thì e biết làm tn???mong các a thông cảm va hiêu cho e.k phải e k tin các a.nhưng thực sự e rất lo

Charles
19-07-2015, 17:29
Vâng.e cảm ơn các a.nhưng a ơi e thấy ở bệnh vjeen tuyến huyện của tỉnh e có ghi xn hiv 6 tháng.mà chỗ e xn là bệnh viện công an tỉnh.e sợ họ vẫn dùng phương pháp xn của ngày trước thì có nghĩa e vẫn phải đợi 6 tháng hả a.e lo là ở chỗ đó.và giờ cơ thể e như vậy e k dám đi xn lần nữa a ạ.vì biết đâu bây giờ xn lại ât thì e biết làm tn???mong các a thông cảm va hiêu cho e.k phải e k tin các a.nhưng thực sự e rất lo

Bạn khùng thật rồi, giờ lại còn sợ XN ra ÂT :zk2052:

Còn thông tin 6 tháng cũ rích rồi bạn, bấm vào đây đọc kỹ đi:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
19-07-2015, 21:07

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.