PDA

View Full Version : Quan hệ lúc đầu không mang bao cao su,sau đó mới mang vào.Liệu em có bị hiv ?

jeaking.11o2
18-07-2015, 00:08
Em năm nay 21 tuổi , năm 20 tuổi - 2014 em có bạn gái và chúng em đã quan hệ không an toàn với nhau , nhưng khi sắp xuất em có đeo bao và em chỉ quan hệ 1 lần với bạn gái cũ . Năm 2015 - 21 tuổi em có bạn gái mới và chúng em cũng có quan hệ không an toàn và sắp xuất em mới đeo bao . Dạo này em thấy mệt mỏi nhưng chỉ một lúc vì em nghĩ là do em không ăn nên em mệt . Còn hiện tượng khác của hiv em đều không bị . Liệu em có bị nhiễm hiv vì quan hệ không an toàn ? Có nên đi kiểm tra không ?

ptsu3
18-07-2015, 01:31
Em năm nay 21 tuổi , năm 20 tuổi - 2014 em có bạn gái và chúng em đã quan hệ không an toàn với nhau , nhưng khi sắp xuất em có đeo bao và em chỉ quan hệ 1 lần với bạn gái cũ . Năm 2015 - 21 tuổi em có bạn gái mới và chúng em cũng có quan hệ không an toàn và sắp xuất em mới đeo bao . Dạo này em thấy mệt mỏi nhưng chỉ một lúc vì em nghĩ là do em không ăn nên em mệt . Còn hiện tượng khác của hiv em đều không bị . Liệu em có bị nhiễm hiv vì quan hệ không an toàn ? Có nên đi kiểm tra không ?

Quan hệ không an toàn với nhiều bạn tình khác nhau là có nguy cơ , muốn biết bị HIV hay không chỉ có xét nghiệm mới biết, chúc bạn may mắn !

Tuanmecsedec
18-07-2015, 08:33

Bạn mang bao cao su không đúng cách,tức là không mang bao cao su từ đầu trận đến cuối trận.Những gì bạn kể là có nguy cơ.Nếu trong trường hợp này bạn không tin tưởng bạn tình thì nên đi xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.