PDA

View Full Version : 2 lần quan hệ với GMD mà không dùng BCS

Xoahet
18-07-2015, 16:34
Mình cũng có nguy cơ mắc H khá lớn sau khi 2 lần quan hệ với GMD mà không dùng BCS khi mình đang say rượu!được 1 tuần nay rồi và mình cũng cảm thấy sợ ,suy nghĩ nhiều nhưng khi đoc các bài viết của các ban trong diễn đàn mình cũng cảm thấy bớt sợ!và càng phải cố gắng sống cho dù chuyện gì sảy ra khi đến thời gian xét nghiệm!

Duong minh
18-07-2015, 16:37
Tôi quan hệ gmd ko bao này .xn combo 30 ngày âm tính luôn .cố lên .ko sao đâu

Charles
18-07-2015, 17:22
Mình cũng có nguy cơ mắc H khá lớn sau khi 2 lần quan hệ với GMD mà không dùng BCS khi mình đang say rượu!được 1 tuần nay rồi và mình cũng cảm thấy sợ ,suy nghĩ nhiều nhưng khi đoc các bài viết của các ban trong diễn đàn mình cũng cảm thấy bớt sợ!và càng phải cố gắng sống cho dù chuyện gì sảy ra khi đến thời gian xét nghiệm!

GMD là đối tượng có nguy cơ cao mà bạn quan hệ không sử dụng BCS thì nguy hiểm quá. Đã qua 1 tuần rồi cũng không uống PEP được nữa, bạn hãy bình tĩnh chờ đủ thời gian XN: sau nguy cơ 4 tuần = HIV Combo hoặc sau 6 tuần = Anti HIV, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo. Chúc bạn may mắn và đừng để stress hạ gục.

Xoahet
18-07-2015, 18:20
vâng em biet mọi chuyện có thể sảy ra em sẽ cố đợi nhưng thời gian đợi này em phải sống tốt !Ah` mà AC cho em hỏi có phải GMD mà bi nhiễm H ma mình quan hệ không dùng BCS vậy vẫn có khả năng mình không bị phải không ạ em nghe nói vậy ạ!

Charles
18-07-2015, 18:46
vâng em biet mọi chuyện có thể sảy ra em sẽ cố đợi nhưng thời gian đợi này em phải sống tốt !Ah` mà AC cho em hỏi có phải GMD mà bi nhiễm H ma mình quan hệ không dùng BCS vậy vẫn có khả năng mình không bị phải không ạ em nghe nói vậy ạ!

Thực tế cũng có trường hợp quan hệ không an toàn với người có H mà không bị lây nhiễm, đó là sự may mắn.

Tuanmecsedec
18-07-2015, 19:52

Bạn đọc chủ đề này.

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

minh khiêm
18-07-2015, 21:31
Chúc bạn can đảm để đối mặt với mọi chuyện.

Xoahet
20-07-2015, 15:39
Đúng là người ta bảo ko đọc không biết !càng đọc càng hiểu mình lại cang cảm thấy sợ!tự dưng dao này bị nổi cả mụn cóc với cả đau đầu mệt mỏi ,tiêu chảy nữa cứ cố động viên mình phãi mạnh mẽ nên nhưng cư nghĩ đến là lai cảm thâý sợ ..............Chắc tại mình nghĩ nhiều quá a`.........

Charles
20-07-2015, 15:42
Đúng là người ta bảo ko đọc không biết !càng đọc càng hiểu mình lại cang cảm thấy sợ!tự dưng dao này bị nổi cả mụn cóc với cả đau đầu mệt mỏi ,tiêu chảy nữa cứ cố động viên mình phãi mạnh mẽ nên nhưng cư nghĩ đến là lai cảm thâý sợ ..............Chắc tại mình nghĩ nhiều quá a`.........

Bạn bình tĩnh chờ XN đi, giờ lo lắng chỉ sinh nhiều bệnh thôi.

Tuanmecsedec
20-07-2015, 15:53

Nếu bạn lo lắng quá thì Stress sẽ gây ra nhiều bệnh.Bạn lưu ý không nên tìm đọc quá nhiều chỉ làm loạn thông tin thì càng lo lắng thôi.