PDA

View Full Version : Cho e hỏi về bệnh Sùi Mào Gà

lclclcdc
19-07-2015, 08:00
Cách đây 8 tuần thì GMD có OS cho e, hôm qua e quyết định đi bệnh viện da liễu Trung Ương khám để xem dương vật có SMG không thì bác sỹ không phát hiện được j. Sau đó e có hỏi bác sỹ là sau bao lâu không có biểu hiện của bệnh thì mới biết là an toàn, bs có trả lời là bệnh này không nói trước được vì có người mang virus cả năm trời mà không có biểu hiện của bệnh. Em đang rất lo vì không biết có đúng như vậy không, vì trên diễn đàn thấy các anh chị thường bảo là sau 90 ngày mà không có biểu hiện của SMG thì là an toàn với bệnh, các anh chị có thể trả lời giùm em được không ạ ?

Charles
19-07-2015, 08:05
Cách đây 8 tuần thì GMD có OS cho e, hôm qua e quyết định đi bệnh viện da liễu Trung Ương khám để xem dương vật có SMG không thì bác sỹ không phát hiện được j. Sau đó e có hỏi bác sỹ là sau bao lâu không có biểu hiện của bệnh thì mới biết là an toàn, bs có trả lời là bệnh này không nói trước được vì có người mang virus cả năm trời mà không có biểu hiện của bệnh. Em đang rất lo vì không biết có đúng như vậy không, các anh chị có thể trả lời giùm em được không ạ ?

Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ từ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện u sùi gì thì yên tâm không bị. Bạn đã 8 tuần mà không có biểu hiện gì thì khả năng bạn không bị SMG là rất cao.

Tuanmecsedec
19-07-2015, 08:52
Cách đây 8 tuần thì GMD có OS cho e, hôm qua e quyết định đi bệnh viện da liễu Trung Ương khám để xem dương vật có SMG không thì bác sỹ không phát hiện được j. Sau đó e có hỏi bác sỹ là sau bao lâu không có biểu hiện của bệnh thì mới biết là an toàn, bs có trả lời là bệnh này không nói trước được vì có người mang virus cả năm trời mà không có biểu hiện của bệnh. Em đang rất lo vì không biết có đúng như vậy không, vì trên diễn đàn thấy các anh chị thường bảo là sau 90 ngày mà không có biểu hiện của SMG thì là an toàn với bệnh, các anh chị có thể trả lời giùm em được không ạ ?

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy sau 8 tuần bạn không có biểu hiện bệnh Sùi mào gà thì khả năng bạn không bị là rất cao.

lclclcdc
19-07-2015, 10:45
Dạ vâng cảm ơn các anh đã trả lời ạ, căn bản bác sỹ bảo vậy nên em cũng rất lo, không biết các anh có biết trường hợp nào sau 3 tháng mà mới có biểu hiện SMG không ạ.

Tuanmecsedec
19-07-2015, 10:48
Dạ vâng cảm ơn các anh đã trả lời ạ, căn bản bác sỹ bảo vậy nên em cũng rất lo, không biết các anh có biết trường hợp nào sau 3 tháng mà mới có biểu hiện SMG không ạ.

Biểu hiện Sùi mào gà chỉ từ 10>90 ngày thôi bạn.

lclclcdc
22-07-2015, 14:59
Em muốn hỏi là nếu GMD có OS cho em thì SMG sẽ xuất hiện ở dương vật đúng k ạ, có khi nào lại xuất hiện ở họng hay miệng không ạ, mặc dù em không dùng miệng làm bất cứ j cả. Các anh chị giải đáp hộ em ạ.

Tuanmecsedec
22-07-2015, 15:02
Em muốn hỏi là nếu GMD có OS cho em thì SMG sẽ xuất hiện ở dương vật đúng k ạ, có khi nào lại xuất hiện ở họng hay miệng không ạ, mặc dù em không dùng miệng làm bất cứ j cả. Các anh chị giải đáp hộ em ạ.

Nếu chổ nào tiếp xúc vi rút Sùi mào gà thì chổ đó mọc.Nếu bạn không dùng miệng của mình làm gì cả thì không bao giờ mọc sùi mào gà.

lclclcdc
22-07-2015, 15:05
Em cảm ơn anh ạ.

lclclcdc
18-08-2015, 20:48
Tính đến hôm nay đã là sau 90 ngày từ khi có nguy cơ mà e chưa có biểu hiện j thì có thể yên tâm là không bị sùi mào gà chưa hả anh ?

xuanxanh
18-08-2015, 20:50
Tính đến hôm nay đã là sau 90 ngày từ khi có nguy cơ mà e chưa có biểu hiện j thì có thể yên tâm là không bị sùi mào gà chưa hả anh ?
Yên tâm được rồi bạn ạ.

Charles
19-08-2015, 00:28

Bạn yên tâm không bị SMG rồi.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 09:00

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu sau 90 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.