PDA

View Full Version : Quan hệ rách bao cao su có bị nhiễm hiv không

alosio
19-07-2015, 09:36
khoảng 1 tháng trước em có đi nhậu,xong em có quan hệ với 1 gái bán hoa trong lúc quan hệ bcs bị rách lúc nào em cũng không biết.Thời gian quan hệ chỉ 2-3phút lúc xuất tinh xong rút ra e mới biết rách bao.không biết tỉ lệ nhiễm hiv của em là bao nhiêu %.e cũng lên tìm hiểu triêu chứng thì e dạo này e bị rát họng có thể là do uông bia vs nc đá hút thuốc nhiều em có mua thuốc uống là khỏi.E cứ lo lăng nên hay suy nghi khi người có biểu hiện gì khác là e lại nghĩ hay mình bị hiv rồi.e mới quan hệ đc 1 tháng e đang chờ 3tháng để đi xn cho chắc nhưng trong khoảng thời gian nay e hay lo lăng.cơ thể e vẫn binh thương không có dấu hiệu gì.cho e hỏi nếu ban đỏ trên người thì no như thế nào có ngứa không ạ.e hay suy nghĩ nên đôi khi cũng cảm thấy mệt mỏi.Bác sĩ tư vấn cho e đc không ạ

Tuanmecsedec
19-07-2015, 09:42
khoảng 1 tháng trước em có đi nhậu,xong em có quan hệ với 1 gái bán hoa trong lúc quan hệ bcs bị rách lúc nào em cũng không biết.Thời gian quan hệ chỉ 2-3phút lúc xuất tinh xong rút ra e mới biết rách bao.không biết tỉ lệ nhiễm hiv của em là bao nhiêu %.e cũng lên tìm hiểu triêu chứng thì e dạo này e bị rát họng có thể là do uông bia vs nc đá hút thuốc nhiều em có mua thuốc uống là khỏi.E cứ lo lăng nên hay suy nghi khi người có biểu hiện gì khác là e lại nghĩ hay mình bị hiv rồi.e mới quan hệ đc 1 tháng e đang chờ 3tháng để đi xn cho chắc nhưng trong khoảng thời gian nay e hay lo lăng.cơ thể e vẫn binh thương không có dấu hiệu gì.cho e hỏi nếu ban đỏ trên người thì no như thế nào có ngứa không ạ.e hay suy nghĩ nên đôi khi cũng cảm thấy mệt mỏi.Bác sĩ tư vấn cho e đc không ạ

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thời gian của bạn nếu đã được 1 tháng thì có thể xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab (Combo).

Charles
19-07-2015, 09:46

Theo như bạn kể là có nguy cơ. Với HIV không có biểu hiện nào là đặc trưng riêng, thời kỳ cửa sổ cũng không có biểu hiện gì, những biểu hiện bây giờ do bạn quá lo lắng gây ra thôi. Thời gian bạn quan hệ đã được 1 tháng bạn có thể đi XN HIV Combo Ag/Ab, nếu kết quả ÂT thì đó là tín hiệu an toàn rất cao. Chúc bạn may mắn!