PDA

View Full Version : A/c tư vấn giúp em sợ mang bao cao su ngược khi mang lại

loilam1
20-07-2015, 18:36
anh chị cho em hỏi cái.em đang rất lo lâng và hoang mang.tối hôm qua em có qh với gmd.có đeo bcs.1 lúc thì lấy bcs ra cho cô ấy dùng bằng miệng.sau đó lại đeo bao vào qh.nhưng k phải bao mới.vẫn cái bcs ấy.em sợ cô ấy đeo bcs ngược cho em.như vậy em có dễ bị nhiểm hiv không ạ.và bây giờ em phải làm sao.khoảng bao lâu là em có thể xét nghiệm được

Charles
20-07-2015, 18:42
anh chị cho em hỏi cái.em đang rất lo lâng và hoang mang.tối hôm qua em có qh với gmd.có đeo bcs.1 lúc thì lấy bcs ra cho cô ấy dùng bằng miệng.sau đó lại đeo bao vào qh.nhưng k phải bao mới.vẫn cái bcs ấy.em sợ cô ấy đeo bcs ngược cho em.như vậy em có dễ bị nhiểm hiv không ạ.và bây giờ em phải làm sao.khoảng bao lâu là em có thể xét nghiệm được

Những gì bạn kể bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV.

loilam1
20-07-2015, 18:45
tks anh.cảm ơn anh.ngày hôm nay e hoang mang lắm

Charles
20-07-2015, 18:50
tks anh.cảm ơn anh.ngày hôm nay e hoang mang lắm

Về HIV thì bạn yên tâm, nhưng hành vi kích dục bằng miệng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần theo dõi và XN: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Nguyen Ha
20-07-2015, 19:35

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, không cần XN.

Tuanmecsedec
20-07-2015, 19:43

Hình như vấn đề này bạn đã điện thoại hỏi Tuanmecsedec rồi thì phải.Bạn yên tâm miễn sao khi quan hệ trực tiếp có dùng bao cao su là được rồi,cho dù có mang lại bao cao su đó mà mang ngược cũng không sao.

loilam1
20-07-2015, 23:50
nhưng em vẫn lo lắm các bác các anh chị à.đến h là 24 tiếng rồi.mai có cần phải mua thuốc uống cho nó chắc ăn không ạ các bác

xuanxanh
21-07-2015, 06:19
nhưng em vẫn lo lắm các bác các anh chị à.đến h là 24 tiếng rồi.mai có cần phải mua thuốc uống cho nó chắc ăn không ạ các bác

Bạn buồn cười nhỉ, trường hợp của bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, bạn nghĩ tư vấn bừa cho bạn để lỡ thời gian dùng pep hả. Việc bạn muốn uống hay ko thì tùy bạn nhưng đã được tư vấn ko có nguy coe có nghĩa là ko cần dùng pep.

Charles
21-07-2015, 07:00

Khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ với HIV. Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Tuanmecsedec
21-07-2015, 09:17

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

loilam1
21-07-2015, 16:37
dạ.e chân thành cáccanh chị đã tư vấn cho em ạ.chúc các anh các chị có 1 buổi tối vui vẻ