PDA

View Full Version : Em có bị hiv không xét nghiệm gần 5 tháng âm tính

Emlagaviphcm
23-07-2015, 00:05
15/2 e có qh vs gmd có sử dụng bcs, trc đó thì gmd có Os cho em. Đúng 2 tuần trước (gần 5 tháng) em đã đi xn ở bv đa khoa tư nhân Hoàn Hảo ở Kha Vạn Cân gần thủ đức(bv tư khá lớn) kết quả xn là Negative, mà e ko biết là ngta xn = pp nào, chỉ lấy máu và ngồi đợi 20p có kết quả như v ạ. Các a/c tư vấn hộ em, tại em bị stress qá à =((

ptsu3
23-07-2015, 00:44
20p thì là tét nhanh , nói chung 5 tháng thì an toàn 100% ko cần biết pp gì, yên tâm !

Charles
23-07-2015, 06:36
15/2 e có qh vs gmd có sử dụng bcs, trc đó thì gmd có Os cho em. Đúng 2 tuần trước (gần 5 tháng) em đã đi xn ở bv đa khoa tư nhân Hoàn Hảo ở Kha Vạn Cân gần thủ đức(bv tư khá lớn) kết quả xn là Negative, mà e ko biết là ngta xn = pp nào, chỉ lấy máu và ngồi đợi 20p có kết quả như v ạ. Các a/c tư vấn hộ em, tại em bị stress qá à =((

Sau gần 5 tháng thì XN phương pháp nào cũng chính xác hết bạn. Với kết quả này dù thực sự có nguy cơ luôn bạn cũng đã an toàn tuyệt đối, huống chi những gì bạn kể là không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
23-07-2015, 08:25

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,gần 5 tháng bạn xét nghiệm âm tính cho dù bạn có nguy cơ thật sự luôn thì cũng đã an toàn trên cả an toàn rồi bạn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Emlagaviphcm
24-07-2015, 23:18
Xét nghiệm nhanh là tìm kháng thể phải không ạ? Xn này so vs các loại xn cao cấp hơn có cho kết quả chuẩn không ạ? Em sợ bị H lắm, bữa giờ cứ suy nghĩ về nó hoài, làm sao để loại nó ra khỏi đầu ạ? Mỗi lần đi ngang mấy cái phòng khám là muốn bay vô xn. A/c giúp em nhé, chỉ cho em cách khuây khỏa tâm hồn vs, e cảm ơn a/c ạ. Mong a/c tư vấn kĩ hơn cho e để em không phải lo lắng nữa, hỏi nữa thì thành spam ;)

Charles
25-07-2015, 06:49
Xét nghiệm nhanh là tìm kháng thể phải không ạ? Xn này so vs các loại xn cao cấp hơn có cho kết quả chuẩn không ạ? Em sợ bị H lắm, bữa giờ cứ suy nghĩ về nó hoài, làm sao để loại nó ra khỏi đầu ạ? Mỗi lần đi ngang mấy cái phòng khám là muốn bay vô xn. A/c giúp em nhé, chỉ cho em cách khuây khỏa tâm hồn vs, e cảm ơn a/c ạ. Mong a/c tư vấn kĩ hơn cho e để em không phải lo lắng nữa, hỏi nữa thì thành spam ;)

XN nhanh là phương pháp tìm kháng thể, phương pháp XN này rất nhạy, thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót và không chấp nhận âm tính giả. Khẳng định một lần nữa kết quả này của bạn đã an toàn 100%. Yên tâm đi bạn.

Tuanmecsedec
25-07-2015, 07:56

Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là chất cơ thể tạo ra kháng lại HIV.Nếu trong máu có kháng thể này là chứng minh đã có hiện diện HIV trong máu.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn 100%.

Emlagaviphcm
25-07-2015, 08:39
V có khi nào cơ thể e chưa sinh ra kháng thể k ạ ?e có cần phải xn lại các pp khác để chắc chắn hơn k hay như vậy là đủ chắc r? Tks các a đã tư vấn cho em

Tuanmecsedec
25-07-2015, 09:47
V có khi nào cơ thể e chưa sinh ra kháng thể k ạ ?e có cần phải xn lại các pp khác để chắc chắn hơn k hay như vậy là đủ chắc r? Tks các a đã tư vấn cho em

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.