PDA

View Full Version : quan hệ tình dục không an toàn 4 tháng kết quả âm tinh nhưng vẫn lo

sonloidinh
24-07-2015, 16:48
chuyện là thế này cách đây 4 tháng em có quan hệ với bạn gái mới quen( người đó đã bị hiv một năm rưởi(thông tin biết người đó bị hiv là em đi xét nghiệm liền). quan hệ với người đó 3 lần nhưng mỗi lần em quan hệ không dùng bcs mà mổi lần quan hệ em nhớ không nhầm là đc khoảng 30->35 s.từ lúc biết là em đi xét nghiệm hiv 1,2,3,4 kết quả âm tính nhưng em vẫn cảm giác sợ .có khi nào qua 4 tháng mà bị không mọi người.

Tuanmecsedec
24-07-2015, 17:00
chuyện là thế này cách đây 4 tháng em có quan hệ với bạn gái mới quen( người đó đã bị hiv một năm rưởi(thông tin biết người đó bị hiv là em đi xét nghiệm liền). quan hệ với người đó 3 lần nhưng mỗi lần em quan hệ không dùng bcs mà mổi lần quan hệ em nhớ không nhầm là đc khoảng 30->35 s.từ lúc biết là em đi xét nghiệm hiv 1,2,3,4 kết quả âm tính nhưng em vẫn cảm giác sợ .có khi nào qua 4 tháng mà bị không mọi người.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy bạn sau 4 tháng xét nghiệm âm tính là đã an toàn tuyệt đối rồi bạn.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

sonloidinh
24-07-2015, 17:03
cho dù em quan hệ không an toàn với 1000 người bị hiv thì với kết quả này là chuẩn rồi à anh
em sợ quá

sonloidinh
24-07-2015, 17:05
có khi nào chưa tháng 5,6 bị không anh vì em đọc một số thông tin thì qua 6 tháng và có thể hơn. em đọc như thế nên em lo.

xuanxanh
24-07-2015, 17:17
có khi nào chưa tháng 5,6 bị không anh vì em đọc một số thông tin thì qua 6 tháng và có thể hơn. em đọc như thế nên em lo.

Bạn đã an tờn tuyệt đối rồi, đừng lo lắng vô ích phí thời gian nữa.

Charles
24-07-2015, 17:38

Với chuỗi kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm không nhiễm HIV.

Charles
24-07-2015, 17:40

Thông tin 6 tháng cũ rồi bạn. Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
24-07-2015, 20:08
cho dù em quan hệ không an toàn với 1000 người bị hiv thì với kết quả này là chuẩn rồi à anh
em sợ quá

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.