PDA

View Full Version : Cần uống Pep trong trường họp này không nước bọt bay vào mắt?

cho nguoi noi ay
25-07-2015, 06:41
Tối qua em đi uống bia ở Club bà chị ngồi bàn kế bên quay qua nói chuyện với em hoài. Tự dưng lúc cuối bà chị đó nói chuyện làm văng nước miếng vào mắt em. Em cảm thấy mát mát. Cho em hỏi nếu nước miếng đó có máu dính vào mắt em, em có phải uống Pep không? tính đến bây giờ là khoản 8 tiếng

Charles
25-07-2015, 06:43
Tối qua em đi uống bia ở Club bà chị ngồi bàn kế bên quay qua nói chuyện với em hoài. Tự dưng lúc cuối bà chị đó nói chuyện làm văng nước miếng vào mắt em. Em cảm thấy mát mát. Cho em hỏi nếu nước miếng đó có máu dính vào mắt em, em có phải uống Pep không? tính đến bây giờ là khoản 8 tiếng

Bạn kỳ thị quá. Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV. HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo.....
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

cho nguoi noi ay
25-07-2015, 06:50
Bạn kỳ thị quá. Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV. HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo.....
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Không phải kì thị, mà là em sợ quá đâm ra chuyện gì cũng sợ. Vậy em có cần uống Pep không anh?

Charles
25-07-2015, 06:53
Không phải kì thị, mà là em sợ quá đâm ra chuyện gì cũng sợ. Vậy em có cần uống Pep không anh?

Có.......mua PEP này về uống mỗi ngày 2 lon, uống trong 28 ngày sau XN xem còn lăng quăng không.

http://i01.i.aliimg.com/photo/v0/135901831/PEPSI_BEVERAGE_330ml.jpg

Tuanmecsedec
25-07-2015, 08:09

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ,ngay cả bà chị đó có phun một bãi nước bọt vào mắt bạn cũng không sao.

Tuanmecsedec
25-07-2015, 08:09

100% không có nguy cơ không cần uống thuốc phơi nhiễm.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
25-07-2015, 11:11

đi uống pepsi đi bạn :)

cho nguoi noi ay
25-07-2015, 19:36
Em sợ người đó bị chảy máu nướu răng. Do em uống bia ở club đèn tối nên em không thấy rõ có máu không, lúc sau em vào nhà vệ sinh xem thử có máu trong mắt không mà đèn ở đó đèn cũng mờ nên không thấy rõ. Em lo quá mấy anh ơi

Charles
25-07-2015, 19:40
Em sợ người đó bị chảy máu nướu răng. Do em uống bia ở club đèn tối nên em không thấy rõ có máu không, lúc sau em vào nhà vệ sinh xem thử có máu trong mắt không mà đèn ở đó đèn cũng mờ nên không thấy rõ. Em lo quá mấy anh ơi

Bạn có nhìn thấy tiêu đề của Box này không?

Kỳ thị và phân biệt đối xử (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu)

Zô ta, hai ba, anh em ta cùng đập cho nó không còn đất sống ! Hãy đọc, để nhận diện cho đúng sự phân biệt đối xử và kỳ thị !

Chủ đề nay chỉ mang tính chất kỳ thị và suy diễn hoang tưởng, không cần thiết tư vấn nữa. Đề nghị bạn tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân.

Tuanmecsedec
25-07-2015, 19:58

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn.