PDA

View Full Version : Giúp em với xét nghiệm hiv 75 ngày âm tính

emdanghoangmang
08-07-2013, 23:41
Em chào anh Tuấn và các anh trên diễn đàn
Em có nguy cơ và đã xét nghiệm Combo 28 ngày và KQ Âm tính. Sau đó 60 ngày, em cũng xét nghiệm Combo Âm tính, đến ngày thứ 75 thì em xét nghiệm bằng Dertermine cũng âm tính. Vậy các anh cho em hỏi khả năng an toàn của em cao không ạ. Thực chất, em đi xét nghiệm tới 7 lần, trong đó có 01 lần (sau nguy cơ đúng 01 tuần) thì em không nhìn rõ anh y tá có dùng kim mới không nữa. Và có 02 lần (sau nguy cơ 71 và 75 ngày) cô y tá không dùng găng tay mà trực tiếp dùng tay tìm ven, sau đó bốc bông không có cồn để chà ven cho em rồi mới lấy máu, sau đó dùng tay không găng để bốc bông cho em thấm máu. Sau đó em về rất lo lắng sợ bị lấy nhiễm từ lần lấy máu này. Mà em là ngưòi đầu tiên trong buổi sáng hôm đó, chiều bữa trước trong sổ ghi chép của họ em thấy có 01 người bị dương tính. Sau ngày lấy máu đó 03 ngày thì em bị tiêu chảy 03 ngày, em đang bị trắng lưỡi. Mong các anh giúp em rằng em có nguy cơ từ những lần lấy máu này không và nguy cơ đầu tiên của em với 28 ngày Combo ÂT và 75 ngày ÂT khả năng an toàn cao không a. Em cũng chuẩn bị đi xét nghiệm lúc 12 tuần rồi , em lo lắng quá các anh ạ.
Các anh giup em với , vì sau nguy cơ em lỡ quan hệ không an toàn với vợ và vợ em đang mang bầu được 7 tháng ạ. Không biết có cần nói cho vợ biết để phòng cho em bé không nữa.

Em cảm ơn các anh nhiều lăm

sonlichbon
09-07-2013, 00:19
Bạn đợi anh Tuấn on để tư vấn nhé.

emdanghoangmang
09-07-2013, 00:56
Trường hợp của em có nguy cơ thật sự hả các anh

Buonqua
09-07-2013, 01:30
Em chào anh Tuấn và các anh trên diễn đàn
Em có nguy cơ và đã xét nghiệm Combo 28 ngày và KQ Âm tính. Sau đó 60 ngày, em cũng xét nghiệm Combo Âm tính, đến ngày thứ 75 thì em xét nghiệm bằng Dertermine cũng âm tính. Vậy các anh cho em hỏi khả năng an toàn của em cao không ạ. Thực chất, em đi xét nghiệm tới 7 lần, trong đó có 01 lần (sau nguy cơ đúng 01 tuần) thì em không nhìn rõ anh y tá có dùng kim mới không nữa. Và có 02 lần (sau nguy cơ 71 và 75 ngày) cô y tá không dùng găng tay mà trực tiếp dùng tay tìm ven, sau đó bốc bông không có cồn để chà ven cho em rồi mới lấy máu, sau đó dùng tay không găng để bốc bông cho em thấm máu. Sau đó em về rất lo lắng sợ bị lấy nhiễm từ lần lấy máu này. Mà em là ngưòi đầu tiên trong buổi sáng hôm đó, chiều bữa trước trong sổ ghi chép của họ em thấy có 01 người bị dương tính. Sau ngày lấy máu đó 03 ngày thì em bị tiêu chảy 03 ngày, em đang bị trắng lưỡi. Mong các anh giúp em rằng em có nguy cơ từ những lần lấy máu này không và nguy cơ đầu tiên của em với 28 ngày Combo ÂT và 75 ngày ÂT khả năng an toàn cao không a. Em cũng chuẩn bị đi xét nghiệm lúc 12 tuần rồi , em lo lắng quá các anh ạ.
Các anh giup em với , vì sau nguy cơ em lỡ quan hệ không an toàn với vợ và vợ em đang mang bầu được 7 tháng ạ. Không biết có cần nói cho vợ biết để phòng cho em bé không nữa.

Em cảm ơn các anh nhiều lăm

Chào bạn: với số lần và kết quả xét nghiệm của bạn theo tôi bạn hoàn toàn an tâm với kết quả này. việc xét nghiệm 12 tuần nếu có chỉ mang tính thủ tục thôi.

emdanghoangmang
09-07-2013, 01:56
Dạ em cảm ơn anh

Thật sự em vẫn còn lo lắm, vì sau nguy cơ 01 ngày em bị zona thần kinh và em uống thuốc 9 ngày thì khỏi hẳn rồi, trong đó có các loại sau: neurotin, cerlergic, Aciclovi, và Prednisolon (em tìm hiểu thì biết đây là thuốc có tác dụng ức chế miễn dịch). 01 tháng sau nguy cơ em uống thuốc Viêm gan B là Lefodine và Immosline, em uống 2 loại thuốc này 1 tháng (ngay sau đó em xét nghiệm combo 60 ngày âm tính). Các anh ơi, các loại thuốc có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm và thời gian cửa sổ của em không ạ? Em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm máu như ở trên em đã nói không ạ. các anh giúp em với

emdanghoangmang
09-07-2013, 02:06
Anh Tuấn và các anh ơi, giúp em với

khonggiamnua
09-07-2013, 02:12
Lam gi co chuyen nv quen thay kim ma ban lo giu vay

Tuanmecsedec
09-07-2013, 02:17
Dạ em cảm ơn anh

Thật sự em vẫn còn lo lắm, vì sau nguy cơ 01 ngày em bị zona thần kinh và em uống thuốc 9 ngày thì khỏi hẳn rồi, trong đó có các loại sau: neurotin, cerlergic, Aciclovi, và Prednisolon (em tìm hiểu thì biết đây là thuốc có tác dụng ức chế miễn dịch). 01 tháng sau nguy cơ em uống thuốc Viêm gan B là Lefodine và Immosline, em uống 2 loại thuốc này 1 tháng (ngay sau đó em xét nghiệm combo 60 ngày âm tính). Các anh ơi, các loại thuốc có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm và thời gian cửa sổ của em không ạ? Em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm máu như ở trên em đã nói không ạ. các anh giúp em với

Những thuốc này không làm ảnh hưởng kết quả cũng như thời gian xét nghiệm HIV.

emdanghoangmang
09-07-2013, 02:23
Lúc đó, em cũng không để ý anh y tá có thay kim mới không nữa nhưng về nhà nhớ lại thì thấy anh ấy cứ rảy rảy cái gì vào thùng rác ấy và tay kia thì lấy cái gì đó (em cứ nghĩ là họ chỉ thay kim mới vào xi lanh cũ thôi). Không biết là em có lo lắng quá không, rồi con 02 lần XN cô y tá không đeo găng tìm ven rồi bốc bông gòn không có cồn nữa chứ. Thật sự không biết sao nữa. Mấy loại thuốc em uống có ảnh hưởng tới KQ Xét nghiệm và Thời gian cửa sổ không các anh. Em rất lo vì còn có vợ và con em nữa. các anh cho em một lời khuyên đi a

Tuanmecsedec
09-07-2013, 02:30
Lúc đó, em cũng không để ý anh y tá có thay kim mới không nữa nhưng về nhà nhớ lại thì thấy anh ấy cứ rảy rảy cái gì vào thùng rác ấy và tay kia thì lấy cái gì đó (em cứ nghĩ là họ chỉ thay kim mới vào xi lanh cũ thôi). Không biết là em có lo lắng quá không, rồi con 02 lần XN cô y tá không đeo găng tìm ven rồi bốc bông gòn không có cồn nữa chứ. Thật sự không biết sao nữa. Mấy loại thuốc em uống có ảnh hưởng tới KQ Xét nghiệm và Thời gian cửa sổ không các anh. Em rất lo vì còn có vợ và con em nữa. các anh cho em một lời khuyên đi a

Bạn không còn lo lắng ,vì không lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm.Những gì bạn đang lo lắng là không có cơ sở.Vì nguyên tắc họ phải tuân thủ.

emdanghoangmang
09-07-2013, 02:37
Vậy là những thuốc này không ảnh hưởng tới KQ và Thời gian xét nghiệm hả anh. Vậy là em cũng có may mắn rồi phải không anh. Vậy anh Tuấn và các anh cho em hỏi KQ 75 ngày Dertermine ÂT của em an tâm chưa ạ. Vợ và con em có an toàn không các anh. Và em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm máu không a.

Em cảm ơn anh Tuấn và các anh rất nhiều

Tuanmecsedec
09-07-2013, 02:40
Vậy là những thuốc này không ảnh hưởng tới KQ và Thời gian xét nghiệm hả anh. Vậy là em cũng có may mắn rồi phải không anh. Vậy anh Tuấn và các anh cho em hỏi KQ 75 ngày Dertermine ÂT của em an tâm chưa ạ. Vợ và con em có an toàn không các anh. Và em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm máu không a.

Em cảm ơn anh Tuấn và các anh rất nhiều

Theo khuyến cao xét nghiệm sau 12 tuần từ khi nghi ngờ lây nhiễm,bạn đã có kết quả 75 ngày âm tinh coi như đã an toàn.

emdanghoangmang
09-07-2013, 02:54
Dạ, 12 tuần em sẽ đi xét nghiệm một lần nữa. Hy vọng em sẽ có kết quả như mong muốn các anh nhỉ. Em cảm ơn các anh ạ rất nhiều.

emdanghoangmang
11-07-2013, 00:29
Ngày mai em đi xét nghiệm mốc 12 tuần rồi, không biết kết quả ra sao nữa. Em bị rát đầu lưỡi 01 tuần nay rồi, có phải em bi rồi phải không các anh. Hay là em bị bị lây do những lần lấy máu trước đây. Các anh giúp em với.em lo quá

Tuanmecsedec
11-07-2013, 00:31
Ngày mai em đi xét nghiệm mốc 12 tuần rồi, không biết kết quả ra sao nữa. Em bị rát đầu lưỡi 01 tuần nay rồi, có phải em bi rồi phải không các anh. Hay là em bị bị lây do những lần lấy máu trước đây. Các anh giúp em với.em lo quá

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

emdanghoangmang
11-07-2013, 00:33
Anh Tuấn ơi, vậy em có hy vọng không anh. Triệu chứng của em có phải do H không anh

Tuanmecsedec
11-07-2013, 00:36
Anh Tuấn ơi, vậy em có hy vọng không anh. Triệu chứng của em có phải do H không anh

Bạn yên tâm,như mọi người nói chỉ làm theo thủ tục thôi.

emdanghoangmang
11-07-2013, 00:42
Nhưng thật sự em cũng không biết rát lưỡi và mấy triệu chứng kia là do đâu nữa. Hay là em bị bệnh gì. Em cũng hy vong có kết quả như mong muốn nhưng vẫn cứ ám ảnh và lo sợ lắm

Apluctamly
12-07-2013, 01:27
Hiv ko chẩn đoán qua triệu chứng đâu bạn chỉ có xn mới biết thui.mấy cái đó là do bạn bị stress đó.a tuấn sẽ tư vấn cho bạn chờ tí nha.

Tuanmecsedec
12-07-2013, 01:33
Sao không có ai chia sẻ với em cả

Do bạn lo lắng thôi,thứ nhất không thể lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm và bạn đã xét nghiệm âm tính như vậy thì yên tâm,bạn đọc lại toàn bộ các bài của mọi người trong topic của mình.

Chủ đề: Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem)

emdanghoangmang
12-07-2013, 01:45
Mọi ngưòi ơi, hôm nay em đi xét nghiệm thời điểm 85 ngày, Kết quả Dettermine Âm tính. Vậy em đã an toàn chưa mọi người. Em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm trước như đã nói không mọi người. Em có cần đi xét nghiệm nữa không?

Tuanmecsedec
12-07-2013, 01:47
Mọi ngưòi ơi, hôm nay em đi xét nghiệm thời điểm 85 ngày, Kết quả Dettermine Âm tính. Vậy em đã an toàn chưa mọi người. Em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm trước như đã nói không mọi người. Em có cần đi xét nghiệm nữa không?

Cho dù bạn có nguy cơ.Kết quả 85 ngày của bạn âm tính là đã an toàn.

hyvong1phepmau
12-07-2013, 01:51
chúc mừng bạn nhiều nha!bạn nên ăn mừng rồi từ nay sống cho tốt!mình đang hi vọng có kết quả 84ngay AT giống bạn thì mình vui biết bao

emdanghoangmang
12-07-2013, 01:54
Sáng nay, em vừa xét nghiệm thời điểm 85 ngày , PP Determine Âm tính. vậy em đã an toàn chưa mọi nười. Em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm trước không mọi người. Em có cần xét nghiệm lần nào nữa không a

emdanghoangmang
12-07-2013, 01:57
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh. Vậy em có cần đi xét nghiệm lần nào nữa không anh Tuấn ơi.

emdanghoangmang
12-07-2013, 02:11
Em có cần đi xét nghiệm nữa không các anh ơi

khonggiamnua
12-07-2013, 02:17
Bạn đã được tư vấn rồi.Bạn không hiểu hay sao

emdanghoangmang
12-07-2013, 02:24
các anh ơi sao không tư vấn cho em với. Mà Phương pháp Determine ở thời điểm 85 ngày có chính xác không các anh

Tuanmecsedec
12-07-2013, 02:44
các anh ơi sao không tư vấn cho em với. Mà Phương pháp Determine ở thời điểm 85 ngày có chính xác không các anh

Tuanmecsedec đã trả lời ở trên.

emdanghoangmang
12-07-2013, 03:35
Vâng, em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn rất nhiều. Thời gian qua cũng có mấy lần gọi điện thoại cho anh Tuấn và được anh Tuấn rất nhiệt tình chia sẻ, động viên. Em rất cảm kích trước tình cảm của anh.
Một lần nữa em cảm ơn anh Tuấn và mọi người rất nhiều!

Chúc anh Hyvọng1phepmau và mọi người có kết quả xét nghiệm như mong muốn và chúc tất cả sức khỏe.

emdanghoangmang
12-07-2013, 08:58
Tự nhiên bây giờ ngĩ lại lại em lo quá. Lúc lấy máu xong em gập tay lại, sao đó em bỏ bông đi thì thấy mấy chấm máu ở bắp tay gần chỗ lấy máu đó. Không biết đó là máu của em hay là do y tá (không đeo găng tìm ven cho em) hay là máu của dây cao su buộc nơi tay em khi lấy máu nhỉ. Tự nhiên lại lo quá, giúp em với

emdanghoangmang
22-07-2013, 01:52
các anh ơi, em đã xét nghiệm 85 ngày âm tính nhưng tại sao vẫn còn nhức mỏi người nhiều lắm. ở bên cằm thỉnh thoảng đau như muốn nổi hạch đó. không biết em có cần xét nghiệm nữa không các bác, em lo quá.

Tuanmecsedec
22-07-2013, 02:17
các anh ơi, em đã xét nghiệm 85 ngày âm tính nhưng tại sao vẫn còn nhức mỏi người nhiều lắm. ở bên cằm thỉnh thoảng đau như muốn nổi hạch đó. không biết em có cần xét nghiệm nữa không các bác, em lo quá.

Kết quả này là bạn đã an toàn,những vấn đề khác chỉ do bạn lo lắng,Stess cũng gây ra.

emdanghoangmang
23-07-2013, 00:56
Em cảm ơn anh Tuấn và mọi người. Nhưng như em đã nói thì vợ em đang mang bầu 7 tháng rưỡi anh a. Mà em thấy vợ em có mụn nổi khắp người hơn 1 tháng nay rồi nên em rất lo, không biết em có bị không nữa. Có khi nào có nguy cơ từ đi xét nghiệm nữa không anh. Em lo quá, không biết đã an toàn chưa ạ

emdanghoangmang
23-07-2013, 01:33
Vì sau nguy cơ và mấy lần đi xét nghiệm máu em có quan hệ không an toàn với vơ em. Ma vợ em có triệu chứng như vậy nên em rất lo. Các anh chị Tư vấn giup em với

Nguyen Ha
23-07-2013, 01:37
Có khi do vợ bạn nóng trong người thôi chứ kết quả xét nghiệm trên của bạn đã an toàn.

emdanghoangmang
23-07-2013, 08:18
có khi nào em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm máu không chi Nguyên Ha, Anh Tuấn và mọi người

Tuanmecsedec
23-07-2013, 08:25
có khi nào em có nguy cơ từ những lần đi xét nghiệm máu không chi Nguyên Ha, Anh Tuấn và mọi người

Không có chuyện đó đâu bạn.Nguyên tắc ý tế,những người thực hiện đều được đào tạo,Khi bước vào nghề Y.

emdanghoangmang
23-07-2013, 08:46
Vậy là em an toàn hả anh Tuấn. Em cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm

Tuanmecsedec
23-07-2013, 08:50
Vậy là em an toàn hả anh Tuấn. Em cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm

An toàn rồi.Từ nay lấy đây làm bài học có mình,tránh các dịch vụ trá hình.

giupemvoi7
23-07-2013, 13:59
bạn đã an toàn, ko đi xn nữa. 85 hay 90 như nhau.

hyvong1phepmau
23-07-2013, 15:07
húc mừng bạn nhé,từ nay nên sống thật tốt lo cho vợ con!chúc ban HP

emdanghoangmang
26-07-2013, 02:57
Hôm nay ngón tay út của em có một nút đỏ khoảng 2mm, trong nút này có bọng nước. Em thấy không đau, không ngứa. Vậy em đang bị gì hảânh Tuấn và mọi người. Thỉnh thoảng em lại bị nhức 2 bên sườn. 85 ngày ÂT rồi mà vẫn còn những triệu chứng này. em lo quá