PDA

View Full Version : dang dung thuốc phơi nhiễm

bongda
26-07-2015, 07:01
em mua thuoc lamzidivir o benh vien đống đa ha noi . chuoc khi mua thuoc bac sỹ cho set nghiem máu âm tinh hiv . bs bán cho hộp thuốc lamzidivir 60 vien của ấn độ . và uống ngay 2 viên . cach nhau 12h .

bongda
26-07-2015, 07:03
nguy cơ của em là quan hệ os và dương vật của em bị chầy xước nhỏ

bongda
26-07-2015, 07:06
em ko lắng ko bit pep có tác dụng ko nữa . ko biet đã ai uong đúng phác đồ mà vẫn bi nhiễm hiv chưa

Tuanmecsedec
26-07-2015, 07:10
em dung pep 5h sau bguy cơ . neu em tiếp tục dùng đúng và đủ thì em co chánh dược nhiem hiv ko ah

em mua thuoc lamzidivir o benh vien đống đa ha noi . chuoc khi mua thuoc bac sỹ cho set nghiem máu âm tinh hiv . bs bán cho hộp thuốc lamzidivir 60 vien của ấn độ . và uống ngay 2 viên . cach nhau 12h .

Bạn ba hồi không uống thuốc,sau đó lại có bài sau 18 ngày uống thuốc ( kengkeng (http://www.diendanhiv.vn/members/52215-kengkeng), lulu (http://www.diendanhiv.vn/members/52238-lulu)),

Chủ đề: Quan hệ Oral sex sợ bi nhiễm hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/32493-Quan-he-Oral-sex-so-bi-nhiem-hiv)Chủ đề: đang điều tri phơi nhiễm (http://www.diendanhiv.vn/threads/32497-dang-dieu-tri-phoi-nhiem)

Tuanmecsedec
26-07-2015, 07:11
em ko lắng ko bit pep có tác dụng ko nữa . ko biet đã ai uong đúng phác đồ mà vẫn bi nhiễm hiv chưa

Bạn đừng nói sau này uống thuốc bị thất bại hay Oral sex bị nhiễm nhé.Tuanmecsedec nhắc nhở cảnh cáo trước.

Tuanmecsedec
26-07-2015, 07:17

Chủ đề: Các bài báo nói về hiệu quả của thuốc chống phơi nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/8348-Cac-bai-bao-noi-ve-hieu-qua-cua-thuoc-chong-phoi-nhiem-HIV)

bongda
26-07-2015, 07:28
em lo lắng quá nen b sy thông cảm . em cứ sợ % nhỏ với rùi ro về phần em . em hoang mang qusa lúc nào cung minh bi hiv ám anh quá

Tuanmecsedec
26-07-2015, 07:32
em lo lắng quá nen b sy thông cảm . em cứ sợ % nhỏ với rùi ro về phần em . em hoang mang qusa lúc nào cung minh bi hiv ám anh quá

Tham gia diễn đàn hỏi thì sẽ nhiệt tình tư vấn cho các bạn.Nhưng tư vấn thì phải tin.Bạn đã tạo chủ đề ở hai nick trước đã tư vấn không sao.Bạn vẫn (cố tình ) không tin vẫn uống thuốc.Như vậy những lời tư vấn là vô nghĩa.

Thông tin thì trên diễn đàn có đầy,bạn có thể tìm hiểu thêm.

bongda
26-07-2015, 07:36
ơ đây mọi nguoi noi em ko co nguy cơ nhưng khi gặp bsy ơ bênh viên khoa truyền nhiễm bv đống đa ha nội . b sỹ khảng đinh là có nguy cơ . phải dùng pep . nếu ko dùng pép sau này hậu qura ko ai chịu chách nhiệm

Charles
26-07-2015, 07:48
ơ đây mọi nguoi noi em ko co nguy cơ nhưng khi gặp bsy ơ bênh viên khoa truyền nhiễm bv đống đa ha nội . b sỹ khảng đinh là có nguy cơ . phải dùng pep . nếu ko dùng pép sau này hậu qura ko ai chịu chách nhiệm

Dù thực sự có nguy cơ thì cũng chưa có trường hợp nào uống PEP trước 72 giờ vàng, tuân thủ uống đúng mà thất bại. Huống chi những gì bạn trình bày đã được tư vấn không có nguy cơ.

Có một điều khó hiểu là bạn tạo 2 nick trình bày 2 nguy cơ giống nhau: 1 lần đang uống PEP được 18 ngày (lulu (http://www.diendanhiv.vn/members/52238-lulu)), còn một lần mới hôm qua mới hỏi (kengkeng (http://www.diendanhiv.vn/members/52215-kengkeng)). Nay lại tạo nick này để hỏi lại về nguy cơ có uống PEP. BQT thấy bạn không trình bày đúng sự thật những gì bạn cần tư vấn.

P/s: BQT đã nhắc bạn một lần phải viết chữ có dấu đầy đủ rồi, nếu bạn tái phạm bài bạn sẽ bị xóa khỏi diễn đàn.

bongda
26-07-2015, 07:49
các anh đừng giận em nhé vì em lo lắng sức khoe cho em nên thế . vì bi hiv là qusa nặng nề

Charles
26-07-2015, 08:00
các anh đừng giận em nhé vì em lo lắng sức khoe cho em nên thế . vì bi hiv là qusa nặng nề

Khi các bạn cần giúp đỡ, những trường hợp thực sự đang lo lắng chúng tôi sẽ giúp đỡ hết lòng, còn những trường hợp có ý đùa cợt hoặc vào diễn đàn với ý đồ xấu chúng tôi cũng sẽ xử lí thẳng tay.

Trở lại vấn đề của bạn đã được tư vấn nhiều rồi, nhưng nếu vẫn quyết định uống thuốc thì cứ tuân thủ uống đúng. Uống xong thì đợi đủ sau nguy cơ 12 tuần XN và chốt ở tuần 24 theo khuyến cáo của BYT.

bongda
26-07-2015, 08:15
cho em hỏi . sau khi hoàn thành 28 ngày uống thuốc em di xet nghiem combo có dược ko ah

bongda
26-07-2015, 08:29
em thực sự bị áp lực . dến hẹn giờ uống thuốc cũng bị áp lực sợ bị chễ giờ . em co khoang 2-3 lần uong thuốc bị lệch mất 5 phút có sao ko ah

xuanxanh
26-07-2015, 09:21
em thực sự bị áp lực . dến hẹn giờ uống thuốc cũng bị áp lực sợ bị chễ giờ . em co khoang 2-3 lần uong thuốc bị lệch mất 5 phút có sao ko ah

Tổng đợt uống thuốc mà bạn chỉ chậm chừng ấy lần, chừng ấy thời gian thì ko sao. Nhưng như bạn nói đang dùng được 18 ngày, nếu còn tiếp tục muộn thêm vài lần thì sẽ ảnh hưởng đến hiệu quả của pep.

bongda
26-07-2015, 09:29
vậy là phải uống chuẩn từng phut ạh . uong song 28 ngY em co thể di xet nghiem combo duoc ko ah . và xet nghiệm com bo no có ý bghixa gì

bongda
26-07-2015, 09:32
vậy phả uống chuẩn từng phut ạ . uong song 28 ngay em có thể di xet nghiem conbo hiv duoc ko và nó có ý nghĩa như thế nào

Charles
26-07-2015, 09:36
vậy là phải uống chuẩn từng phut ạh . uong song 28 ngY em co thể di xet nghiem combo duoc ko ah . và xet nghiệm com bo no có ý bghixa gì

Bạn cứ lo uống cho xong đi đã. Thời gian XN đã hướng dẫn rồi vui lòng đọc lại. XN sớm không có ý nghĩa gì cả.

bongda
26-07-2015, 10:00
cho em tham vấn 1 chút ah . neu hiv sâm nhâp vào cơ thể mình . sau khi dùng pep 28 ngay . em di xet nghiệm combo nếu KQ dương tính thì pép thất bại và KQ âm tính thi pep đã có tác dụng không ah

bongda
26-07-2015, 10:02
tại em lo lắng qusa nên với lo xa như vây mọi người thông cảm nhe . em chỉ mong thời gian trôi qua thật nhanh để đến ngay xet nghiem rui tập trung cong việc

Charles
26-07-2015, 10:18
cho em tham vấn 1 chút ah . neu hiv sâm nhâp vào cơ thể mình . sau khi dùng pep 28 ngay . em di xet nghiệm combo nếu KQ dương tính thì pép thất bại và KQ âm tính thi pep đã có tác dụng không ah

Tôi nói rồi, bạn uống xong thuốc và chờ đủ thời gian XN như đã hướng dẫn, XN sớm không chính xác nên kết quả XN sớm không được chấp nhận. Như vậy bạn còn 10 ngày thuốc nữa, cộng thêm 12 tuần mới đủ thời gian XN, tổng cộng 13 tuần nữa bạn hãy hỏi về kết quả XN. Giờ nếu bạn lảm nhảm BQT sẽ khóa chủ đề lại ngay.

bongda
26-07-2015, 10:25
cho em hỏi dung lamzidivir co phải keng gì ko ah voi em uong bị lệch giờ khoang 5 phút có sao ko ah

Charles
26-07-2015, 10:35
cho em hỏi dung lamzidivir co phải keng gì ko ah voi em uong bị lệch giờ khoang 5 phút có sao ko ah

Uống thuốc này không phải kiêng gì cả và uống lệch khoảng 5 phút thì không sao. Quá trình uống thuốc nếu phải uống thêm thuốc gì thì uống cách thuốc phơi nhiễm 2 giờ trở ra.

bongda
26-07-2015, 10:44
cho em hỏi có phương phap nào xet nghiêm để minh sớm biet duoc có bi nhiễm hiv hay ko . chứ xet bghiem theo khuyến cao 1-3-6 tháng thi lâu qusa em bi strees nặng rui .

Charles
26-07-2015, 10:48
cho em hỏi có phương phap nào xet nghiêm để minh sớm biet duoc có bi nhiễm hiv hay ko . chứ xet bghiem theo khuyến cao 1-3-6 tháng thi lâu qusa em bi strees nặng rui .

Bạn muốn XN cũng phải tuân theo quy trình chứ không XN sớm được. Nhắc bạn đọc lại bài này: #26 (http://www.diendanhiv.vn/threads/32529-dang-dung-thuoc-phoi-nhiem?p=258169&viewfull=1#post258169)

Tuanmecsedec
26-07-2015, 10:52

Đã dùng thuốc ức chế vi rút không xét nghiệm sớm được.

bongda
26-07-2015, 11:17
theo khuyến cao xet nghiem 1-3-6 thang vay xet nghiem 1 thang là như nao va bằng pp nao ah ý nghĩa gia tri no nhu nao

Tuanmecsedec
26-07-2015, 11:21
theo khuyến cao xet nghiem 1-3-6 thang vay xet nghiem 1 thang là như nao va bằng pp nao ah ý nghĩa gia tri no nhu nao

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

bongda
26-07-2015, 11:32
nhưng sao thấy ai giup em tư vấn vậy chỉ doạ khoá bài của em thui hu hu hu

Tuanmecsedec
26-07-2015, 11:33
nhưng sao thấy ai giup em tư vấn vậy chỉ doạ khoá bài của em thui hu hu hu

Bạn có biết đọc chữ không,chủ đề bạn lên tới 2 trang mà nói không ai tư vấn hay sao.Bạn còn vớ vẩn Spam bài chẳng những khóa chủ đề bạn,mà còn khóa luôn cả nick bạn,để không còn lảm nhảm Spam vớ vẩn.

bongda
26-07-2015, 11:46
em đang muốn hỏi sau khi minh dung song pep di xet nghiem combo 1 thang có ý nghĩa gi ko ah

Tuanmecsedec
26-07-2015, 11:51
em đang muốn hỏi sau khi minh dung song pep di xet nghiem combo 1 thang có ý nghĩa gi ko ah

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,Tuanmecsedec khóa lại và khóa nick 3 ngày kể từ hôm nay,để ngồi đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.