PDA

View Full Version : MẶc chung quần lót có bị nhiễm hiv không???

sobihiv
26-07-2015, 19:13
em mặc chung quần lót với thằng bạn em nhiều lần (quần mới giặt nó không bị hiv) sau đó em bị nổi hạch cổ cỡ hột lạc,không sưng,không đau đi khám bác sĩ bảo viêm mũi dị ứng, viêm hạch rồi cho thuốc uông 1 tuần không hết ,tiếp theo em bị nổi hạch khớp háng cỡ hột lạc,nhiều, không đau, không sưng.Sau 2-3 tuần em bị tưa lưỡi 1 bên sau đó lan ra 2 bên134 kiểu giống như vậy.Em còn qhtd(đường hâu môn) với bạn trai của em hai người không bị HIV .VẬY cho em hỏi em bị bệnh gì vậy, em mặc chung quần lót với bạn em có làm sao không.em dang bị stress 3 năm nay .giúp em với

xuanxanh
26-07-2015, 19:47
em mặc chung quần lót với thằng bạn em nhiều lần (quần mới giặt nó không bị hiv) sau đó em bị nổi hạch cổ cỡ hột lạc,không sưng,không đau đi khám bác sĩ bảo viêm mũi dị ứng, viêm hạch rồi cho thuốc uông 1 tuần không hết ,tiếp theo em bị nổi hạch khớp háng cỡ hột lạc,nhiều, không đau, không sưng.Sau 2-3 tuần em bị tưa lưỡi 1 bên sau đó lan ra 2 bên134 kiểu giống như vậy.Em còn qhtd(đường hâu môn) với bạn trai của em hai người không bị HIV .VẬY cho em hỏi em bị bệnh gì vậy, em mặc chung quần lót với bạn em có làm sao không.em dang bị stress 3 năm nay .giúp em với

Bạn bị sao đi khám bác sỹ đã chẩn đoán cho bạn rồi thôi. Bạn stress vì điều gì nữa. Quần lót ko nên mặc chung. Vậy thôi.

Tuanmecsedec
26-07-2015, 20:19

Mặc chung quần lót hoàn toàn không lây nhiễm HIV.Nhưng không nên mặc chung quần lót có thể bị lây nhiễm lang ben hay lác.

Vấn đề quan hệ qua đường hậu môn không dùng biện pháp bảo vệ là một trong những con đường lây nhiễm HIV,ngoài ra còn các bệnh tình dục khác nữa.Bạn có thể tìm hiểu chủ đề này :

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Nguyen Ha
26-07-2015, 23:41
em mặc chung quần lót với thằng bạn em nhiều lần (quần mới giặt nó không bị hiv) sau đó em bị nổi hạch cổ cỡ hột lạc,không sưng,không đau đi khám bác sĩ bảo viêm mũi dị ứng, viêm hạch rồi cho thuốc uông 1 tuần không hết ,tiếp theo em bị nổi hạch khớp háng cỡ hột lạc,nhiều, không đau, không sưng.Sau 2-3 tuần em bị tưa lưỡi 1 bên sau đó lan ra 2 bên] kiểu giống như vậy.Em còn qhtd(đường hâu môn) với bạn trai của em hai người không bị HIV .VẬY cho em hỏi em bị bệnh gì vậy, em mặc chung quần lót với bạn em có làm sao không.em dang bị stress 3 năm nay .giúp em với
Để cái lưỡi thè ra đến hãi!
Vấn đề mặc chung quần lót ở đây chỉ có nguy cơ bị hắc lào, lang ben. Nhưng quần lót khi giặt được phơi dưới nhiệt độ ánh nắng thì không sao.
Nhưng vấn đề quan hệ hậu môn không dùng biện pháp an toàn là 1 trong những con đường chính lây nhiễm HIV cũng như các bệnh tình dục khác.

sobihiv
27-07-2015, 11:57
nhưng mà lưỡi của em bị như vậy lâu rôi khoảng 4 năm nay uống thuốc, súc miệng nhưng chưa khỏi.em mới 15 tuổi hà chưa muôn chết đâu.giúp em với.

Charles
27-07-2015, 13:47

nhưng mà lưỡi của em bị như vậy lâu rôi khoảng 4 năm nay uống thuốc, súc miệng nhưng chưa khỏi.em mới 15 tuổi hà chưa muôn chết đâu.giúp em với.

Muốn biết lưỡi bị làm sao thì nên đi khám.

Tuanmecsedec
27-07-2015, 15:57

Cái hình ở trên là bạn lấy từ trên google.

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

sobihiv
27-07-2015, 16:42
cho em hỏi stress có dẫn đến tình trạng lưỡi như trong hình không???

Tuanmecsedec
27-07-2015, 16:46

Stress cũng gây ra hiện tượng lưỡi trắng.

sobihiv
27-07-2015, 16:47
tình trạng lưỡi trắng là như thế nào xin hãy tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
27-07-2015, 16:52

http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/9/1/Vi-sao-luoi-ban-dong-bon-trang-1.jpghttp://img3.baiviet32.com/2013/9/23/luoi-trang-bi-benh-gi-1.jpg

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Sophanhiv
27-07-2015, 16:54

Nếu lưỡi như trong hình thì bạn lên đi khám.Đừng mua thuốc lung tung rồi tiền mất tật mang.đi khám sẽ đc bs chuẩn đoán bệnh thì sẽ đc bs kê đúng loại thuốc để uống.mình có bệnh thì mình đi chữa,đừng ngại ngùng rồi k giám đi khám.

minh khiêm
27-07-2015, 16:58

Như đã nói ở trên bạn không có nguy cơ với hiv triệu chứng như vậy.bạn còn lo lắng về chứng tựa lưỡi như vậy thì cần đến bác sĩ để khám lại cho biết là bệnh gì để có hướng giải quyết. Bạn còn rất trẻ.chúng tôi mong bạn sống một lối sống văn minh.

sobihiv
27-07-2015, 17:02
lưỡi của em không trắng như trong hình mà nó trắng và tưa ở hai bên rìa lưỡi.Em đọc trên các mạng thì thấy người ta để là biểu hiện của giai đoạn đầu HIV/AIDS(http://yhoccongdong.com/thongtin/loet-hay-lo-mieng/) em rất lo.

Charles
27-07-2015, 17:04
lưỡi của em không trắng như trong hình mà nó trắng và tưa ở hai bên rìa lưỡi.Em đọc trên các mạng thì thấy người ta để là biểu hiện của giai đoạn đầu HIV/AIDS(http://yhoccongdong.com/thongtin/loet-hay-lo-mieng/) em rất lo.

Bạn có nguy cơ đâu mà giai đoạn đầu với giai đoạn cuối. Nếu bạn hỏi mà không tin những gì đã tư vấn thì đừng hỏi nữa.

sobihiv
27-07-2015, 17:12
em đã có nguy cơ lây nhiễm .em có vài lần quan hệ tình dục đồng tính với bạn trai của em ( cả hai người không có ai bị nhiễm hiiv) .Em đã lên mạng và tìm hiểu em rất lo lắng. Sau đó vài ngày em sờ thấy được hạch cổ,hạch bẹn(không sưng ,không đau,cứng,chạm mạnh cũng không thấy đau,nhiều) tiếp theo lưỡi e bị trắng và tưa ở hai bên rìa.Hạch và lưỡi bị tưa,trắng bị đến bây giờ chưa thấy khuyên giảm gì hết. Xin diễn đàn tư vấn giúp em.

Charles
27-07-2015, 17:15
em đã có nguy cơ lây nhiễm .em có vài lần quan hệ tình dục đồng tính với bạn trai của em ( cả hai người không có ai bị nhiễm hiiv) .Em đã lên mạng và tìm hiểu em rất lo lắng. Sau đó vài ngày em sờ thấy được hạch cổ,hạch bẹn(không sưng ,không đau,cứng,chạm mạnh cũng không thấy đau,nhiều) tiếp theo lưỡi e bị trắng và tưa ở hai bên rìa.Hạch và lưỡi bị tưa,trắng bị đến bây giờ chưa thấy khuyên giảm gì hết. Xin diễn đàn tư vấn giúp em.

Nếu đã xác định cả 2 cùng không nhiễm HIV thì HIV ở đâu chui vào??????????

Không có triệu chứng nào là đặc trưng của HIV hết, muốn biết có nhiễm hay không chỉ có XN máu.

sobihiv
27-07-2015, 17:18
em và bạn em mặc chung quần lót chưa giặc nhiều lần vậy có nguy cơ nhiễm hiv không???

Charles
27-07-2015, 17:24
em và bạn em mặc chung quần lót chưa giặc nhiều lần vậy có nguy cơ nhiễm hiv không???

HIV không lây qua các vật trung gian như:

1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bàn chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

sobihiv
27-07-2015, 18:29
nhưng mà em mặc chung quần lót (dương vật tiếp xuc trưc tiếp vào quần lót) nên có khả năng virut lay qua đó.Tư vấn giúp em

xuanxanh
27-07-2015, 18:34
nhưng mà em mặc chung quần lót (dương vật tiếp xuc trưc tiếp vào quần lót) nên có khả năng virut lay qua đó.Tư vấn giúp em

Bạn ko biết đọc à, bao nhiêu lời tư vấn của mọi người ko đi vào đầu được bạn tí nào à mà quay lại hỏi nguyên 1 câu vớ vẩn vậy. Đề nghị bạn hãy đọc lại và dùng cái đầu để đọc chứ ko phải nước đổ đầu vịt hoài.

Charles
27-07-2015, 18:36

Khẳng định tình huống này không có nguy cơ. Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã được trả lời.

sobihiv
27-07-2015, 19:08
cơ thể có hạch (hạch khoảng 1-2cm,không đau, không sưng) là nguyên nhân do đâu?

Sophanhiv
27-07-2015, 19:26

Do viêm răng,nhiễm trùng và do stress.

Charles
27-07-2015, 20:06

Hạch ai chả có bạn. Bấm vào đây đọc xem tại sao có hạch: http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the

sobihiv
28-07-2015, 17:35
2đầu dương vật chạm vào nhau (1cái đã cắt bao quy đầu 1 cái chưa cắt) nhu vÂY có khả năng lây nhiễm hiv không

sobihiv
28-07-2015, 18:38
xuất tinh nhiều lần trong tuần có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không????

Sophanhiv
28-07-2015, 18:41
xuất tinh nhiều lần trong tuần có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không????

Bạn lạc chủ đề rồi nhé

sobihiv
28-07-2015, 19:02
2đầu dương vật chạm vào nhau (1cái đã cắt bao quy đầu 1 cái chưa cắt) nhu vÂY có khả năng lây nhiễm hiv không??

Nguyen Ha
28-07-2015, 19:11
2đầu dương vật chạm vào nhau (1cái đã cắt bao quy đầu 1 cái chưa cắt) nhu vÂY có khả năng lây nhiễm hiv không??

HIV không lây nhiê như vậy.

Charles
28-07-2015, 20:22

Không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
28-07-2015, 21:14
2đầu dương vật chạm vào nhau (1cái đã cắt bao quy đầu 1 cái chưa cắt) nhu vÂY có khả năng lây nhiễm hiv không

100% không có nguy cơ như vậy.

gemini
28-07-2015, 21:53
Có thể tâm trạng bạn đang rất hoang mang lo lắng. Đa số mọi người điều như vậy. Để jải tỏa stress tốt nhất bạn nên đi xét nghiệm để an tâm hơn...
Chúc bạn mau khỏe..!!

sobihiv
01-08-2015, 20:36
lưỡi bị bạch sản dạng lông, gốc nướu bị có mảng trắng có phải bị hiv???Giúp dùm em!!!

Nguyen Ha
01-08-2015, 20:41
lưỡi bị bạch sản dạng lông, gốc nướu bị có mảng trắng có phải bị hiv???Giúp dùm em!!!

Bấm vào đây đọc.

Những điều cần biết về bạch sản lông ( http://diendanhiv.vn/threads/3005-Nhung-dieu-can-biet-ve-bach-san-dang-long)

sobihiv
01-08-2015, 21:14
Bấm vào đây đọc.

Những điều cần biết về bạch sản lông (http://diendanhiv.vn/threads/3005-Nhung-dieu-can-biet-ve-bach-san-dang-long)
bạch sản có phải lá một trong những biểu hiện đầu tiên của hiv không.xin tư vấn giúp em.em lo lắm.lưỡi em bị nổi lông trắng ở rìa lưỡi suốt 5 năm nay.em rất sợ.xin giúp em

sobihiv
01-08-2015, 21:50
138
Lưỡi em bị như trong hình suốt hết 5 năm nay.Em có uống thuốc nhiều rồi nhưng không hết.Em xem các thông tin trên mạng thấy nó là giai đoạn đầu tiên của .5 năm trước em có qhtd đồng tính (làm tất cả các kiểu){cả 2 người không có ai bị hiv}.Sau em bị sốt, tiêu chảy, lo lắng, sổ mũi,cảm cúm,ho, sau 2-3 ngày các triệu chứng hết.Khoảng 1 tuần sau em nỗi hạch toàn thân(không đau,chắc,không sưng,to bằng hạt lạc),em còn bị bạch sản (1 bên sau đó lan qua 2 bên).xin hãy tư vấn giúp em.em đang rất lo lắng./.

Tuanmecsedec
01-08-2015, 22:41
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.