PDA

View Full Version : A chị gải đáp giúp em vơí ạ

tungleo321
26-07-2015, 23:47
E chào anh chị , anh chị cho em hỏi chút ạ.

Ngày hôm qua em ngồi trên xe khách. Do mệt quá. Nên mỗi khi xe qua đoạn ổ gà e lại bị đập đầu lúc vào cưả kính lúc thì đập đầu vào chốt kéo cưả kính. Đến lúc e tỉnh e thấy có máu dính cửa kính và trên rèm cưả ( nếu là máu cuả người bị H ) , cho em hỏi liệu E có nguy cơ bị H ko ạ ?

Nguyen Ha
27-07-2015, 00:10

Ngày hôm qua em ngồi trên xe khách. Do mệt quá. Nên mỗi khi xe qua đoạn ổ gà e lại bị đập đầu lúc vào cưả kính lúc thì đập đầu vào chốt kéo cưả kính. Đến lúc e tỉnh e thấy có máu dính cửa kính và trên rèm cưả ( nếu là máu cuả người bị H ) , cho em hỏi liệu E có nguy cơ bị H ko ạ ?
HIV không lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ.

tungleo321
27-07-2015, 00:24
HIV không lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ.

Lúc đầu e cứ nghĩ là máu cuả em. Nhưng e kiểm tra thì ko phải... E sợ là máu cuả người khác dính rồi vô tình dính vô vết thương hở trên người mình , nên em mới lo ạ.

Nguyen Ha
27-07-2015, 00:29
Lúc đầu e cứ nghĩ là máu cuả em. Nhưng e kiểm tra thì ko phải... E sợ là máu cuả người khác dính rồi vô tình dính vô vết thương hở trên người mình , nên em mới lo ạ.

Máu của người khác cũng không sao vì HIV không sống trên cửa hay rèm cửa. 100% không có nguy cơ.

tungleo321
27-07-2015, 00:40
Máu của người khác cũng không sao vì HIV không sống trên cửa hay rèm cửa. 100% không có nguy cơ.[/QUOTE]

Máu đấy còn tươi cũng ko sao hả chị ?

Nguyen Ha
27-07-2015, 00:51
Máu đấy còn tươi cũng ko sao hả chị ?

Không sao. Yên tâm ngủ đi.

Tuanmecsedec
27-07-2015, 06:37

Những gì bạn kể chỉ mang tính chất suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

Charles
27-07-2015, 08:11

Dù là có máu dính ở cửa như bạn nghĩ thật cũng không có nguy cơ trong trường hợp này.

minh khiêm
27-07-2015, 10:43
Yên tâm đi, không có nguy cơ bạn nhé.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-07-2015, 11:47
Máu của người khác cũng không sao vì HIV không sống trên cửa hay rèm cửa. 100% không có nguy cơ.

Máu đấy còn tươi cũng ko sao hả chị ?[/QUOTE]
nói chung là không sao
yên tâm đi bạn