PDA

View Full Version : máu trên vòi nước

bongda
25-07-2015, 22:58
em mới dùng thuốc lamzidivir được 18 ngày mà sao em bị đau lưng quá . hay là thuốc ảnh hưởng dến thận làm đau lưng qusa . có cách nào khắc phục ko ah

Charles
26-07-2015, 06:00
em mới dùng thuốc lamzidivir được 18 ngày mà sao em bị đau lưng quá . hay là thuốc ảnh hưởng dến thận làm đau lưng qusa . có cách nào khắc phục ko ah

Tác dụng phụ khi dùng lamzidivir:

Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu. Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu. Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi. Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm. Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu; Cảm lạnh hay sốt; Viêm tụy ở trẻ em bị nhiễm HIV, tăng men gan, phát ban da, hội chứng loạn dưỡng lipid, chứng vú to ở phái nam và biểu hiện như bệnh phát phì.

Là tác dụng phụ thì phải cố chịu thôi bạn. Bạn có thể nói rõ nguy cơ của bạn như nào để mọi người giúp đỡ bạn nhiều hơn.

bongda
26-07-2015, 06:25
em dung pep 5h sau bguy cơ . neu em tiếp tục dùng đúng và đủ thì em co chánh dược nhiem hiv ko ah

Charles
26-07-2015, 06:34
em dung pep 5h sau bguy cơ . neu em tiếp tục dùng đúng và đủ thì em co chánh dược nhiem hiv ko ah

Bạn lưu ý khi tham gia diễn đàn phải viết chữ có dấu đầy đủ theo quy định.

Charles
26-07-2015, 06:36

Bạn có thể nói gì về nguy cơ của bạn, và trước khi uống PEP bạn có được BS cho XN không??

thanthan123
29-07-2015, 22:24
mong anh chị tư vấn, chủ đề này không phải em hoang tưởng đâu ạ. Khi ở bến xe ở bồn rửa mặt trước em có người bị chảy máu cam và có dùng tay hứng máu và tay đó có.chạm vào đầu vòi nước lâu. Ngay sau đó em lại rửa mặt và em để ý trên tay có máu của người đó do em có chạm lâu vào đầu vòi và có dùng tay đí rửa mắt và do cay mắt nên em có dụi mạnh trong. Và môi em có chảy máu tay em chạm vô. em có sao ko ạ

Sophanhiv
29-07-2015, 22:37
mong anh chị tư vấn, chủ đề này không phải em hoang tưởng đâu ạ. Khi ở bến xe ở bồn rửa mặt trước em có người bị chảy máu cam và có dùng tay hứng máu và tay đó có.chạm vào đầu vòi nước lâu. Ngay sau đó em lại rửa mặt và em để ý trên tay có máu của người đó do em có chạm lâu vào đầu vòi và có dùng tay đí rửa mắt và do cay mắt nên em có dụi mạnh trong. Và môi em có chảy máu tay em chạm vô. em có sao ko ạ

Không ảnh hưởng gì đâu bạn.H không bao giờ lây qua những trường hợp như vậy.

thanthan123
29-07-2015, 22:43
cảm ơn anh ạ. Em lo lắm vì máu trên đó khá nhiều rồi em ko nhớ tay em dính máu nhiều ko mà môi em bị sứt chảy máu. Em nghe nói nếu máu hiv tiếp xúc niêm mạc mắt thì sẽ có nguy cơ, có phải khi nào máu tươi bắn thẳng rất rất nhiều vào mắt mới có nguy cơ đúng ko ạ. Lúc đó mắt em cay chảy máu nhiều và chân em cũng.có.vết thương chảy máu và có lấy tay chạm vào. Tiện thể chúc mừng anh đã lên official member

Tùng đẹp trai
30-07-2015, 00:18
cảm ơn anh ạ. Em lo lắm vì máu trên đó khá nhiều rồi em ko nhớ tay em dính máu nhiều ko mà môi em bị sứt chảy máu. Em nghe nói nếu máu hiv tiếp xúc niêm mạc mắt thì sẽ có nguy cơ, có phải khi nào máu tươi bắn thẳng rất rất nhiều vào mắt mới có nguy cơ đúng ko ạ. Lúc đó mắt em cay chảy máu nhiều và chân em cũng.có.vết thương chảy máu và có lấy tay chạm vào. Tiện thể chúc mừng anh đã lên official member

Khi nào bạn rơi vào tình trạng như vậy thì hẵng tính. Còn những gì bạn kể bạn yên tâm là không có nguy cơ!

Charles
30-07-2015, 07:02

Hoàn toàn không có sao hay giăng gì hết.

minh khiêm
30-07-2015, 10:06
Bạn yên tâm là không sao.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
30-07-2015, 10:15

bạn không có sao đâu
nên khỏi cần lo lắng lắm nữa nhé

Tuanmecsedec
30-07-2015, 10:39

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

thanthan123
30-07-2015, 10:40
Em có một điều muốn hỏi nữa. Em ngủ trên xe. Có người khách nằm trên lối đi do hết chỗ. Họ có vung chăn hay gì đó ra làm văng cái gì đó vô mắt em. Em ko rõ là gì vì xe tắt đèn và em có cảm giác cay cay khó chịu và có dùng tay dụi đỏ mắt. Em sợ đó là máu. Em có nguy cơ ko ak

Tuanmecsedec
30-07-2015, 10:44
Em có một điều muốn hỏi nữa. Em ngủ trên xe. Có người khách nằm trên lối đi do hết chỗ. Họ có vung chăn hay gì đó ra làm văng cái gì đó vô mắt em. Em ko rõ là gì vì xe tắt đèn và em có cảm giác cay cay khó chịu và có dùng tay dụi đỏ mắt. Em sợ đó là máu. Em có nguy cơ ko ak

Bạn suy diễn hoang tưởng thì cũng vừa thôi bạn.

Charles
30-07-2015, 10:48

thanthan123
30-07-2015, 10:48
vậy chỉ khi nào mà máu bắn rất rất nhiều vào mắt em mới có nguy cơ đúng ko ạ. Tại có lần em đọc bài báo 18 y bác sĩ do cứu bệnh nhân nên phơi nhiễm

Tuanmecsedec
30-07-2015, 10:52
vậy chỉ khi nào mà máu bắn rất rất nhiều vào mắt em mới có nguy cơ đúng ko ạ. Tại có lần em đọc bài báo 18 y bác sĩ do cứu bệnh nhân nên phơi nhiễm

Bạn đi khám thần kinh đi.Đang có nguy cơ phơi nhiễm bị thần kinh hoang tưởng.Nếu còn trong 30 ngày thì nên uống thuốc phơi nhiễm an thần.

thanthan123
30-07-2015, 10:56
em còn điều này nữa thôi ạ. Em có vết thương đang chảy máu sâu và lớn do bị cái khoá balo xoắn vào. Do trên xe nên em dùng tay và khăn chặm vào thôi rồi để rồi em có tựa vết đó vào thành xe và phía truớc chiõ ngồi ở đó em thấy có gì đó dính trên đó như máu chắc khô rồi. Bên cạnh chiõ dựa có cái tăm em thấy tăm đó có máu nhiều. có sao ko ak

Tuanmecsedec
30-07-2015, 10:56
em còn điều này nữa thôi ạ. Em có vết thương đang chảy máu sâu và lớn do bị cái khoá balo xoắn vào. Do trên xe nên em dùng tay và khăn chặm vào thôi rồi để rồi em có tựa vết đó vào thành xe và phía truớc chiõ ngồi ở đó em thấy có gì đó dính trên đó như máu chắc khô rồi. Bên cạnh chiõ dựa có cái tăm em thấy tăm đó có máu nhiều. có sao ko ak

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

thanthan123
31-07-2015, 10:57
sáng em có đi tập thể dục. Em để xe ở chỗ quán net đối diện. Do nhà em đang xây. Khi đó có rất nhiều xe. Em đi vô và bị cái gì đó quẹt rất đau có tới mấy đường lận. Em nhìn thì khi đó chân em chỉ hơi trắng trắng và hồng lên. Em ko để ý kĩ lắm. Đi trên đường tới chỗ tập, tại chỗ em dừng em thấy có ống tiêm và em chỉ đạp ở mé bên. chố cái ấn vô làm nó dựng đứng lên giống kiểu đòn bẩy làm nó có chạm và kiểu găm vào tí xíu thôi thả ra là rớt, không đến mức phải dùng tay rút ra. Em ko nhớ trong đó có máu ko. Rồi em vô tập, khi đó ko để ý chân mình có làm sao ko. Em tập và có chạm vào khá nhiều người ở chân, ko biết họ có chảy máu ko, chạm vào nhiều thứ. Khi về, em về nhà nhanh tắm liền có chạm vào vết thương có dính máu vô tay, em có dùng tay để rửa dv có dính dịch mộng tinh, do mạnh nên làm xước dv, rồi dùng tay đó rửa mặt, mắt dụi, chạm vào vết thưoèn chảy máu ở miệng, Các anh đánh giá giúp em với, đây là vết thương của em

http://www.upsieutoc.com/image/DmdS