PDA

View Full Version : Đi ăn cưới và hoảng loạn

ancom
30-07-2015, 10:54
Nayve đi đám cưới. có một anh chạm chén vs em. em uống xong chén rượu thì tự nhiên anh ấy giơ ngón tay ra bảo bị đứt từ bao giờ mà chảy máu. miệng em thì bị rách ở môi. em sợ quá ah. nếu chén của anh ấy cầm chạm chén với em dính máu vào chén em rồi e ngậm miệng chén thì em có nguy cơ ko . tay a kia lúc giơ ra thì thấy máu hơi nhiều

Tuanmecsedec
30-07-2015, 10:56
Nayve đi đám cưới. có một anh chạm chén vs em. em uống xong chén rượu thì tự nhiên anh ấy giơ ngón tay ra bảo bị đứt từ bao giờ mà chảy máu. miệng em thì bị rách ở môi. em sợ quá ah. nếu chén của anh ấy cầm chạm chén với em dính máu vào chén em rồi e ngậm miệng chén thì em có nguy cơ ko . tay a kia lúc giơ ra thì thấy máu hơi nhiều

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

ancom
30-07-2015, 10:57
Nhưng môi em bị rách do hồi trước vừa đùa nhau bị rách môi. và xung quanh môi em có mụn trứng cá nữa ạ

Tuanmecsedec
30-07-2015, 10:59
Nhưng môi em bị rách do hồi trước vừa đùa nhau bị rách môi. và xung quanh môi em có mụn trứng cá nữa ạ

Bạn chỉ là suy diễn tự hù mình thôi.Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.Nếu không tìn thì chờ 3 tháng sau xét nghiệm.

ancom
30-07-2015, 11:01
Em ko suy diễn ạ. vì tay anh ấy bị chảy máu và dính đầy đầu ngón tay anh ạ.sau đó em vào mâm sau và chạm chén.em lo quá,liệu có phải uống thuốc dự phòng ko ạ?

Charles
30-07-2015, 11:04

Em ko suy diễn ạ. vì tay anh ấy bị chảy máu và dính đầy đầu ngón tay anh ạ.sau đó em vào mâm sau và chạm chén.em lo quá,liệu có phải uống thuốc dự phòng ko ạ?

Cho dù tay người ta có chảy máu thật, nhưng cũng chỉ chạm chén với bạn thì máu ở đâu dính vào chén của bạn được. Bạn chỉ suy diễn thôi, dù như nào HIV cũng không lây qua cái chén.

ancom
30-07-2015, 11:08
nếu lúc chạm chén em có máu. em đặt lên môi thì sao ạ.

Tuanmecsedec
30-07-2015, 11:13
nếu lúc chạm chén em có máu. em đặt lên môi thì sao ạ.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

ancom
30-07-2015, 18:14
vậy khi chạm chén tay e chạm vào tay người ấy. máu dính vào tay e ạk

Nguyen Ha
30-07-2015, 18:28

Kỳ thị phân biệt đối xử quá đấy. HIV không lây nhiễm như vậy.

Charles
30-07-2015, 19:23

HIV không lây kiểu chạm tay như vậy. Bạn nên tìm hiểu kiến thức sẵn có tại diễn đàn để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

ancom
30-07-2015, 19:26
nếu ko có máu thì e ko lo,nhưng 2 ngón tay người đó quả thật nhiều máu loang hết 2 đốt ngoài của ngón trỏ và ngón giữa. vì người ấy cũng ko để ý nên cầm chén cạch vs em. sau đó phát hiện ra và còn dùng giấy ăn lau mãi ko hết. e sợ quá bỏ bữa luôn. sợ rằng khi đó tay em quẹt phải tay họ hay tay họ quẹt phải chén em sau đó e đặt chén em lên miệng uống. trong khi miệng e đag có vết thương ở môi

Tuanmecsedec
30-07-2015, 19:40
nếu ko có máu thì e ko lo,nhưng 2 ngón tay người đó quả thật nhiều máu loang hết 2 đốt ngoài của ngón trỏ và ngón giữa. vì người ấy cũng ko để ý nên cầm chén cạch vs em. sau đó phát hiện ra và còn dùng giấy ăn lau mãi ko hết. e sợ quá bỏ bữa luôn. sợ rằng khi đó tay em quẹt phải tay họ hay tay họ quẹt phải chén em sau đó e đặt chén em lên miệng uống. trong khi miệng e đag có vết thương ở môi

Tư vấn thì cũng tư vấn rồi.Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.