PDA

View Full Version : giúp mình với 5 tháng 10 ngày âm tính

winwintomtomryy
30-07-2015, 19:27
Kê tư khi quan hệ không an toàn tính tơi khi mình xét nghiệm hiv âm tính là dc 5 tháng 10 ngày. Vậy cho mình hỏi mình có nên đi xét nghiệm thêm lần nữa ko vì mình dc biết 6 tháng mới chắc chắn dc. Và khuyên các ban ko nên quan hệ với người mình ko biết trường hợp của mình nhớ lại khi quan hệ người đó cố tình xé bcs may mình xét nghiệm kết quả âm tính nhưng chưa đủ 6 tháng nên mình vẫn lo lắng

Charles
30-07-2015, 19:32
Kê tư khi quan hệ không an toàn tính tơi khi mình xét nghiệm hiv âm tính là dc 5 tháng 10 ngày. Vậy cho mình hỏi mình có nên đi xét nghiệm thêm lần nữa ko vì mình dc biết 6 tháng mới chắc chắn dc. Và khuyên các ban ko nên quan hệ với người mình ko biết trường hợp của mình nhớ lại khi quan hệ người đó cố tình xé bcs may mình xét nghiệm kết quả âm tính nhưng chưa đủ 6 tháng nên mình vẫn lo lắng

Từ 3 tháng trở đi mà XN ÂT là đã an toàn 100% rồi. Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
30-07-2015, 19:34

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 5 tháng 10 ngày âm tính là an toàn tuyệt đối.

winwintomtomryy
30-07-2015, 19:40
Dạ, em cảm ơn 2 anh tư vấn. Tại em thấy nhiều triệu chứng đi qua nên suy nghĩ nhiều mệt người

Tuanmecsedec
30-07-2015, 19:42
Dạ, em cảm ơn 2 anh tư vấn. Tại em thấy nhiều triệu chứng đi qua nên suy nghĩ nhiều mệt người

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn 100% đã an toàn..