PDA

View Full Version : Kết quả xét nghiệm HIV Combi PT sau 21 ngày.

dragon90
31-07-2015, 15:49
Các bạn trên diễn đàn cho mình hỏi. Hôm nay là đúng 21 ngày sau khi có hành vi không an toàn (Quan hệ với GMD bị rách BCS). Mình đến xét nghiệm Combi PT ở Medlatec. Kết quả như sau: Danh mục khám: HIV Combi PT; kết quả: 0.272; đơn vị: COI; ghi: ÂM TÍNH. Nhưng khi mình hỏi cô BS ở đó cô í bảo là kết quả này không ý nghĩa vì sau 21 ngày không thể phát hiện được @@, sau 3 tháng đến xét nghiệm lại. Mình cũng có đọc qua một chút kiến thức về HIV nhưng vẫn hơi hoang mang. Các bạn cho hỏi, với phương pháp xét nghiệm, thời gian xét nghiệm, kết quả xét nghiệm như vậy thì có thể tin cậy được bao nhiêu phần trăm? Cái số 0.272 là gì đấy ak. Cảm ơn các bác nhiều ak.

Nguyen Ha
31-07-2015, 15:56
Các bạn trên diễn đàn cho mình hỏi. Hôm nay là đúng 21 ngày sau khi có hành vi không an toàn (Quan hệ với GMD bị rách BCS). Mình đến xét nghiệm Combi PT ở Medlatec. Kết quả như sau: Danh mục khám: HIV Combi PT; kết quả: 0.272; đơn vị: COI; ghi: ÂM TÍNH. Nhưng khi mình hỏi cô BS ở đó cô í bảo là kết quả này không ý nghĩa vì sau 21 ngày không thể phát hiện được @@, sau 3 tháng đến xét nghiệm lại. Mình cũng có đọc qua một chút kiến thức về HIV nhưng vẫn hơi hoang mang. Các bạn cho hỏi, với phương pháp xét nghiệm, thời gian xét nghiệm, kết quả xét nghiệm như vậy thì có thể tin cậy được bao nhiêu phần trăm? Cái số 0.272 là gì đấy ak. Cảm ơn các bác nhiều ak.
0. 272 là chỉ số kết luận âm tính. Bạn yên tâm với kết quả XN này và chờ sau nguy cơ 12 tuần XN lại theo khuyến cáo, kết quả sẽ không đổi.

dragon90
31-07-2015, 15:58
Thank Nguyen Ha...

Charles
31-07-2015, 16:08

Đây là một kết quả rất khả quan. Bạn tham khảo thêm chủ đề này:

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Tuanmecsedec
31-07-2015, 16:46

Bạn không cần quan tâm chỉ số đó,bạn chỉ cần quan tâm kết luận âm tính.Vì xét nghiệm phương pháp này thì bạn xem chủ đề này :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

dragon90
31-07-2015, 16:50
Hix... khả quan là như thế nào bạn. Sao cô BS kia bảo là không ý nghĩa gì...@@

Tuanmecsedec
31-07-2015, 16:55
Hix... khả quan là như thế nào bạn. Sao cô BS kia bảo là không ý nghĩa gì...@@

Khả quan tức là đây là tin hiệu kết quả không nhiễm rất cao.Nhưng cần xét nghiệm lại theo khuyến cáo sau 12 tuần.

P/S ; Bạn bao nhiêu tuổi mà xưng Tuanmecsedec là bạn? Nếu bạn để 90 mà sanh năm 1990 thì chỉ lớn hơn con của Tuanmecsedec mấy tuổi thôi đấy.

dragon90
31-07-2015, 17:00
@@ Sorry các anh nhé... E cũng không để ý lắm. Hi.. Mấy ngày đầu em còn lo lắng tột độ nhưng rồi cũng phải tự tìm cách trấn an, lấy lại tinh thần. Hôm nay đi xét nghiệm em cũng đã sẵn sàng tâm lý cho trường hợp dương tính. Liên hoan lần 1 thôi các bác ạ. Cảm ơn các anh chị lần nữa ak...

Tuanmecsedec
31-07-2015, 17:04
@@ Sorry các anh nhé... E cũng không để ý lắm. Hi..

Không biết không trách.Nhưng rút kinh nghiệm,sau này có tham gia diễn đàn nào.Khi vào nhờ giúp đở thì việc xưng hô tế nhị nhất cứ xưng anh chị.

Từ bạn là để dành cho những người tham vấn chúng tôi xưng hô với thành viên.

dragon90
31-07-2015, 17:08
Cảm ơn anh Tuấn lần nữa ak... Một diễn đàn rất ý nghĩa, thiết thực...

tôi ơi đừng tuyệt vọng
31-07-2015, 19:18
Cảm ơn anh Tuấn lần nữa ak... Một diễn đàn rất ý nghĩa, thiết thực...

vậy bạn cũng ráng sống cuộc đời bạn cho ý nghĩa và thiết thực hơn đi