PDA

View Full Version : Máu dính vào tay

chisusu93
31-07-2015, 17:16
Em chào anh chị. Anh chị cho em hỏi 1 chút ạ.
Lúc chiều em dọn dẹp mấy cái tượng gỗ ở nhà, cùng với chị giúp việc. Vì nặng nên em cùng chị kia thay nhau vác. Đến lượt e vác thì tay em chạmm vào bức tượng thấy ướt lúc sau e nhìn thì thấy máu dính nhiều ở mấy ngón tay , mà ngón tay e lại có vết xước liệu e có bị làm sao ko ạ ? Có nguy cơ dính H không ạ ?

Tuanmecsedec
31-07-2015, 17:28
Lúc chiều em dọn dẹp mấy cái tượng gỗ ở nhà, cùng với chị giúp việc. Vì nặng nên em cùng chị kia thay nhau vác. Đến lượt e vác thì tay em chạmm vào bức tượng thấy ướt lúc sau e nhìn thì thấy máu dính nhiều ở mấy ngón tay , mà ngón tay e lại có vết xước liệu e có bị làm sao ko ạ ? Có nguy cơ dính H không ạ ?

Bạn lập nick ra toàn bộ bài hỏi từ khi tham gia đến giờ toàn là những bài hoang tưởng không.Bạn có thấy mình lo lắng vô cớ quá thì đi khám thần kinh đi.

chisusu93
31-07-2015, 17:40
Bạn lập nick ra toàn bộ bài hỏi từ khi tham gia đến giờ toàn là những bài hoang tưởng không.Bạn có thấy mình lo lắng vô cớ quá thì đi khám thần kinh đi.

Thì toàn gặp những việc như vậy , ko biết thì mới hỏi ạ. Nếu biết rồi e còn hỏi làm gì ạ ? E nhờ anh chị giải đáp giúp mà xem ra ko nhận đc câu trả lời

Tuanmecsedec
31-07-2015, 17:43
Thì toàn gặp những việc như vậy , ko biết thì mới hỏi ạ. Nếu biết rồi e còn hỏi làm gì ạ ? E nhờ anh chị giải đáp giúp mà xem ra ko nhận đc câu trả lời

Bạn nên trang bị kiến thức HIV cho mình có sẵn trên diễn đàn đi.Đừng hỏi ba cái tào lao thế này nữa.Xã hội nếu còn những người lo sợ về HIV vô cớ như bạn thì chỉ biết làm cho xã hội kỳ thị người có HIV thôi.

Tuanmecsedec đã nói như vậy bạn tự hiểu.Nếu bạn thấy không hài lòng đừng tham gia diễn đàn.

chisusu93
31-07-2015, 18:20
Bạn nên trang bị kiến thức HIV cho mình có sẵn trên diễn đàn đi.Đừng hỏi ba cái tào lao thế này nữa.Xã hội nếu còn những người lo sợ về HIV vô cớ như bạn thì chỉ biết làm cho xã hội kỳ thị người có HIV thôi.

Tuanmecsedec đã nói như vậy bạn tự hiểu.Nếu bạn thấy không hài lòng đừng tham gia diễn đàn.

Em muốn hỏi là với trường hợp như cuả e : tay em có vết trầy xước bị dính máu tươi ở mấy ngón tay liêụ em có nguy cơ ko ạ ?

Charles
31-07-2015, 18:20

Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân, vì những gì bạn đang lo lắng không phải đường lây HIV.

Charles
31-07-2015, 18:21
Em muốn hỏi là với trường hợp như cuả e : tay em có vết trầy xước bị dính máu tươi ở mấy ngón tay liêụ em có nguy cơ ko ạ ?

HIV không lây gián tiếp qua vật trung gian.

chisusu93
31-07-2015, 18:31
HIV không lây gián tiếp qua vật trung gian.

E đọc về các con đường lây nhiễm , e thấy có là nếu chạm vào máu còn tươi khi tay có vết trầy xưóc là có nguy cơ ạ

Charles
31-07-2015, 18:34
E đọc về các con đường lây nhiễm , e thấy có là nếu chạm vào máu còn tươi khi tay có vết trầy xưóc là có nguy cơ ạ

HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
31-07-2015, 18:59
nhưng với trường hợp của bạn thì không có nguy cơ nha bạn hiền

Nguyen Ha
31-07-2015, 19:02

Máu còn tươi nhưng đã ra môi trường thì virut bất hoạt ngay. Tay có vết trầy xước không phải là vết thương hở. Tóm lại là HIV không lây nhiễm như vậy.

minh khiêm
01-08-2015, 11:54
Bạn không có nguy cơ.vết xước trên tay bạn có thì miệng vết thương đã khô rồi.nếu có virút đi chăng nữa thì nó cũng không thể xâm nhập vào cơ thể bạn được.