PDA

View Full Version : Cái khăn lót gối ấy người khác nằm len kê đầu

Giahuy123
01-08-2015, 23:59
Dạ Em chào anh chị cho em hỏi cái này với ạ. Chủ yếu là để trang bị kiến thức them thôi mong anh trả lời giúp em . Cái khăn lót gối ấy người khác nằm len kê đầu và có cạ mặt của người đó trong khăn đó ( người đó cũng có mun) .Tới lượt em nằm lên và cũng cạ mặt mình trong đó nữa ( mặt em có mụn rất nhiều ) vậy thì có nguy cơ không ạ. Xin anh trả lời giúp em. Cảm ơn anh ​nhiều

Sophanhiv
02-08-2015, 00:02
Dạ Em chào anh chị cho em hỏi cái này với ạ. Chủ yếu là để trang bị kiến thức them thôi mong anh trả lời giúp em . Cái khăn lót gối ấy người khác nằm len kê đầu và có cạ mặt của người đó trong khăn đó ( người đó cũng có mun) .Tới lượt em nằm lên và cũng cạ mặt mình trong đó nữa ( mặt em có mụn rất nhiều ) vậy thì có nguy cơ không ạ. Xin anh trả lời giúp em. Cảm ơn anh ​nhiều

H không lây nhiễm như thế bạn à

Charles
02-08-2015, 06:03

HIV không lây qua các vật trung gian như:
1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bàn chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Bạn tìm hiểu về đường lây HIV ở đây:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Tuanmecsedec
02-08-2015, 06:38

HIV hoàn toàn không lây nhiễm ăn uống chung mọi tình huống.HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường như các hành vi giao tiếp thông thường, ho, hắt hơi, nước bọt, nước mắt, mồ hôi, cùng làm việc, cùng học, ở cùng nhà, cùng ngồi trên phương tiện giao thông, cùng đi chợ, ngồi trong rạp hát, rạp chiếu bóng . . ., dùng chung nhà vệ sinh, buồng tắm, bể bơi công cộng . . ., muỗi và các côn trùng khác đốt không làm lây nhiễm HIV . . . . Như vậy chúng ta có thể sống và làm việc học tập . . . chung với người nhiễm HIV mà không sợ bị lây nhiễm HIV .

Nguồn lây truyền chính của HIV thông qua ba đường chính là đường máu, đường tình dục, đường truyền từ mẹ sang con .

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Giahuy123
03-08-2015, 19:36
Vạy người đó có mụ mủ cạ mặt lên đó em cũng có mụn mới bị vỡ ra thì sao ạ. Có phải là lây qua đường máu

Nguyen Ha
03-08-2015, 19:38
Vạy người đó có mụ mủ cạ mặt lên đó em cũng có mụn mới bị vỡ ra thì sao ạ. Có phải là lây qua đường máu

Mụn không phải là vết thương hở vì mụn có bề mặt không đủ rộng, không đỉ sâu đi tới dòng máu cho virut xâm nhập. Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
03-08-2015, 19:56

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.