PDA

View Full Version : xét nghiệm HIV sau nguy cơ 21 ngày

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 18:32
Chào các bạn trong diễn đàn, e là thành viên mới, mong các bạn tư vấn giúp
Sau nguy cơ 21 ngày thì em nên làm xét nghiệm HIV 3PP ở bênh viên nhiệt đới trung ương hay xét nghiệm COMBO

Charles
02-08-2015, 18:34
Chào các bạn trong diễn đàn, e là thành viên mới, mong các bạn tư vấn giúp
Sau nguy cơ 21 ngày thì em nên làm xét nghiệm HIV 3PP ở bênh viên nhiệt đới trung ương hay xét nghiệm COMBO

Bạn XN 1 trong 2 phương pháp này đều được, nhưng nên để đủ 28 ngày trở đi kết quả sẽ có giá trị rất cao.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 18:36
Bạn XN 1 trong 2 phương pháp này đều được, nhưng nên để đủ 28 ngày trở đi kết quả sẽ có giá trị rất cao.
a Truong Xuan ơi, cho em hỏi, có phải xét nghiệm HIv 3pp là đã bao gồm cả xét nghiệm COMBO ở trong đó rồi phải ko anh

Charles
02-08-2015, 18:38
a Truong Xuan ơi, cho em hỏi, có phải xét nghiệm HIv 3pp là đã bao gồm cả xét nghiệm COMBO ở trong đó rồi phải ko anh

Đúng vậy bạn.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 18:41
Đúng vậy bạn.
e định đi xét nghiệm HIV 3pp ở bênh viện nhiệt đới trung ương, a có biết là sau bao lâu thì có kết quả ko ạ

Charles
02-08-2015, 18:44
e định đi xét nghiệm HIV 3pp ở bênh viện nhiệt đới trung ương, a có biết là sau bao lâu thì có kết quả ko ạ

Thời gian trả kết quả tùy quy định của Bệnh viện, thường XN = 3PP thời gian trả kết quả lâu hơn, có thể 1,2 hoặc 1 tuần sau mới có kết quả.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 18:49
Thời gian trả kết quả tùy quy định của Bệnh viện, thường XN = 3PP thời gian trả kết quả lâu hơn, có thể 1,2 hoặc 1 tuần sau mới có kết quả.
e có một thắc mắc, mong a giả đáp giúp
xét nghiệm HIV 3PP ở BV nhiệt đới là 176k rẻ hơn COMBO, nhưng e đọc trên các diễn đàn thì thầy đa phần mọi người chọn COMBO vây

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:20
e có một thắc mắc, mong a giả đáp giúp
xét nghiệm HIV 3PP ở BV nhiệt đới là 176k rẻ hơn COMBO, nhưng e đọc trên các diễn đàn thì thầy đa phần mọi người chọn COMBO vây

Thông thường là test nhanh hay combo là được rồi. Còn 3PP thường dùng để khẳng định dương tính.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 19:29
Thông thường là test nhanh hay combo là được rồi. Còn 3PP thường dùng để khẳng định dương tính.
chị hà ơi, bện viện nhiệt đới trung ương có xét nghiệm combo ko vậy

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:30
chị hà ơi, bện viện nhiệt đới trung ương có xét nghiệm combo ko vậy

Có XN combo

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 19:33
Có XN combo
xét nghiem cobom ở viện nhiết đới giá bao nhiêu ạ, sau bao lâu có kết quả

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:36
xét nghiem cobom ở viện nhiết đới giá bao nhiêu ạ, sau bao lâu có kết quả

Giá mỗi nơi mỗi khác, tầm 100k hoặc hơn tí.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 19:40
Giá mỗi nơi mỗi khác, tầm 100k hoặc hơn tí.
chị hà ơi,xét nghiệm HIV combo ở 55, yên ninh Hồng ngọc có đáng tin ko, cơ sở có hiện đại không, vì là bệnh viện tư nên em sợ ko chính xác

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:42
chị hà ơi,xét nghiệm HIV combo ở 55, yên ninh Hồng ngọc có đáng tin ko, cơ sở có hiện đại không, vì là bệnh viện tư nên em sợ ko chính xác

Là nơi được Sở Y tế Hà Nội cấp phép hoạt động lại không chính xác thì sao. Cứ đi XN đi.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 19:47
Là nơi được Sở Y tế Hà Nội cấp phép hoạt động lại không chính xác thì sao. Cứ đi XN đi.
vâng, e cảm ơn chị nhiêu ạ, e muốn đến hồng ngọc xét nghiệm combo cho nhanh, chứ đến các bênh viện lớn khác e sợ chờ kết quả lâu,
Sau 21 ngày là e có thể là COMBO được không vậy chị, độ chính xác là bao nhiêu %

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:50
vâng, e cảm ơn chị nhiêu ạ, e muốn đến hồng ngọc xét nghiệm combo cho nhanh, chứ đến các bênh viện lớn khác e sợ chờ kết quả lâu,
Sau 21 ngày là e có thể là COMBO được không vậy chị, độ chính xác là bao nhiêu %

21 ngày combo được rồi nhưng BQT luôn khuyên nên chờ đủ 28 ngày đi XN vì có nhiều thành viên đi XN về không tin vào kết quả XN mà cứ lăn tăn chưa đủ ngày sợ thế nọ sợ thế kia. XN ở Hồng Ngọc cũng OK.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 19:52
21 ngày combo được rồi nhưng BQT luôn khuyên nên chờ đủ 28 ngày đi XN vì có nhiều thành viên đi XN về không tin vào kết quả XN mà cứ lăn tăn chưa đủ ngày sợ thế nọ sợ thế kia. XN ở Hồng Ngọc cũng OK.
tại e suy sụp quá, tâm trạng lo lắng, đợi 28 ngày thì lâu quá, nên e muốn làm phát 21 ngày cho đớ lo

Nguyen Ha
02-08-2015, 19:56
tại e suy sụp quá, tâm trạng lo lắng, đợi 28 ngày thì lâu quá, nên e muốn làm phát 21 ngày cho đớ lo

Bảo rồi, XN cũng được nhưng về phải yên tâm với kết quả XN chứ đừng lăn tăn 21 với 28 ngày đấy.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 20:35
Bảo rồi, XN cũng được nhưng về phải yên tâm với kết quả XN chứ đừng lăn tăn 21 với 28 ngày đấy.
vâng, e cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em nhiêu ạ

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 20:35
cầu nguyện cho những ai đang trong thời gian chờ xét nghiệm như mình đều âm tính, để có 1 cơ hội làm lại cuộc đời

Tuanmecsedec
02-08-2015, 20:44

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 20:59
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

a tuấn ơi, a có biết, viện vệ sinh dịch tễ trung ương, BV nhiệt đơi TW, 108, làm xét nghiêm HIV 3PP thì sau bao lâu có kết quả không ạ

Tuanmecsedec
02-08-2015, 21:03
a tuấn ơi, a có biết, viện vệ sinh dịch tễ trung ương, BV nhiệt đơi TW, 108, làm xét nghiêm HIV 3PP thì sau bao lâu có kết quả không ạ

Cái này thì Tuanmecsedec không rõ.Nhưng trước đây có thành viên nói là sau 2 ngày mới có kết quả.Bạn có thể đến hỏi trực tiếp nơi đó.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
02-08-2015, 21:05
Cái này thì Tuanmecsedec không rõ.Nhưng trước đây có thành viên nói là sau 2 ngày mới có kết quả.Bạn có thể đến hỏi trực tiếp nơi đó.vâng, e cảm ơn anh tuấn nhiều ạ

MỘT LẦN TRÓT DẠI
07-08-2015, 19:53
vâng, e cảm ơn anh tuấn nhiều ạ
Sau đây là nguy cơ của e
ngày 19/7/2015, em có quan hệ tình dục với 1 cô gái lạ, em không biết rõ về cô ta, cô ấy đi làm công nhân, em quen cô ấy qua 1 người bạn,
trong lúc quan hệ em không dùng bao cao su và em có xuất tinh vào âm đạo cô ấy, . Cô gái này trong thời gian khoảng 2, 5 năm đã từng quan hệ với 1 người bạn của em nhiều lần và bạn em cũng không dùng bao cao su lần nào.
Hôm 19/7 sau khi quan hệ với cô ta xong, thì em có gọi điện thoại hỏi bạn em, bạn em bảo sức khỏe vẫn tốt, cách đây khoảng hơn 2 tháng bạn em có khám sức khỏe thì không có vấn đề gì
Từ hôm có nguy cơ đến hôm nay là được 19 ngày, cơ thể e thấy vẫn bình thường, ko có triệu chứng gì cả

Hôm nay e đến 55 yên ninh hồng ngọc xét nghiệm HIV combo cho kết quả là 0.10(negative)
Với nguy cơ + kết quả như vậy thì e có thể yên tâm được không các bác, mong các bác tư vấn giúp em, e cảm ơn nhiều

Nguyen Ha
07-08-2015, 19:55
Sau đây là nguy cơ của e
ngày 19/7/2015, em có quan hệ tình dục với 1 cô gái lạ, em không biết rõ về cô ta, cô ấy đi làm công nhân, em quen cô ấy qua 1 người bạn,
trong lúc quan hệ em không dùng bao cao su và em có xuất tinh vào âm đạo cô ấy, . Cô gái này trong thời gian khoảng 2, 5 năm đã từng quan hệ với 1 người bạn của em nhiều lần và bạn em cũng không dùng bao cao su lần nào.
Hôm 19/7 sau khi quan hệ với cô ta xong, thì em có gọi điện thoại hỏi bạn em, bạn em bảo sức khỏe vẫn tốt, cách đây khoảng hơn 2 tháng bạn em có khám sức khỏe thì không có vấn đề gì
Từ hôm có nguy cơ đến hôm nay là được 19 ngày, cơ thể e thấy vẫn bình thường, ko có triệu chứng gì cả

Hôm nay e đến 55 yên ninh hồng ngọc xét nghiệm HIV combo cho kết quả là 0.10(negative)
Với nguy cơ + kết quả như vậy thì e có thể yên tâm được không các bác, mong các bác tư vấn giúp em, e cảm ơn nhiều

Cái này đã tư vấn rồi thây? Sao hỏi lại? Đọc lại đi.

Charles
07-08-2015, 19:59
Sau đây là nguy cơ của e

Đã tư vấn rồi, nếu bạn không chịu đọc mà chỉ biết hỏi lại thì chủ đề của bạn sẽ bị khóa.

Chủ đề: xét nghiệm HIV combo sau nguy cơ 19 ngày âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/33028-xet-nghiem-HIV-combo-sau-nguy-co-19-ngay-am-tinh)

MỘT LẦN TRÓT DẠI
07-08-2015, 20:01
Cái này đã tư vấn rồi thây? Sao hỏi lại? Đọc lại đi.vâng, tại anh tuấn đóng chủ đề kia của e lại, nên e post lại trường hợp của em vào đây, để chi sẻ kinh nghiệm cùng các bạn khác trong diễn đàn chị à, chị thông cảm cho em,

Nguyen Ha
07-08-2015, 20:05
vâng, tại anh tuấn đóng chủ đề kia của e lại, nên e post lại trường hợp của em vào đây, để chi sẻ kinh nghiệm cùng các bạn khác trong diễn đàn chị à, chị thông cảm cho em,

Chủ đề đã được tư vấn xong để tránh làm ảnh hưởng tới thành viên khác BQT khóa lại là dúng rồi. Chia sẻ gì post nguyên xi câu hỏi.

Tuanmecsedec
07-08-2015, 20:16
Sau đây là nguy cơ của e

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

MỘT LẦN TRÓT DẠI
09-08-2015, 13:26
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

a tuấn ơi, chị hà ơi, giúp em với,
cho em hỏi, có trường hợp nào combo 19 ngày âm tính nhưng đến ngày 28 dương tính ko anh

Tuanmecsedec
09-08-2015, 14:58
a tuấn ơi, chị hà ơi, giúp em với,
cho em hỏi, có trường hợp nào combo 19 ngày âm tính nhưng đến ngày 28 dương tính ko anh

19 ngày âm mà 28 ngày dương thì hoàn toàn không.Nhưng kết quả sau 12 tuần mới chính xác khi âm tính.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
09-08-2015, 19:35
19 ngày âm mà 28 ngày dương thì hoàn toàn không.Nhưng kết quả sau 12 tuần mới chính xác khi âm tính.
vâng, e cảm ơn a tuấn nhiều ạ

MỘT LẦN TRÓT DẠI
20-08-2015, 21:40
vâng, e cảm ơn a tuấn nhiều ạ
a tuấn, chị hà, giúp e vơi, mấy ngày hôm nay nóng quá, nên e uống nước đá nhiều bị đau họng, nghẹt mũi liệu e có bị nhiễm HIV rồi ko anh tuấn, huhu

Hoang Tưởng
20-08-2015, 22:03
a tuấn, chị hà, giúp e vơi, mấy ngày hôm nay nóng quá, nên e uống nước đá nhiều bị đau họng, nghẹt mũi liệu e có bị nhiễm HIV rồi ko anh tuấn, huhu
-Hiv không nhìn qua triệu chứng để khẳng định nha baạn ,chỉ có xét nghiệm mới rõ trắng rõ đen thôi.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
20-08-2015, 22:07
-Hiv không nhìn qua triệu chứng để khẳng định nha baạn ,chỉ có xét nghiệm mới rõ trắng rõ đen thôi.
a ơi, e sau nguy cơ 31 ngày rồi, bị rát họng và nghẹt mũi là triệu chứng duy nhất của em tính đến thời điểm này, e lo quá, huhu, ko biết e có nhiễm HIV ko

Hoang Tưởng
21-08-2015, 01:05
a ơi, e sau nguy cơ 31 ngày rồi, bị rát họng và nghẹt mũi là triệu chứng duy nhất của em tính đến thời điểm này, e lo quá, huhu, ko biết e có nhiễm HIV ko
Mạnh dạng đi xn đi,nếu combo thì 4 tuân sau nguy cơ và chốt ở tháng thứ 3,còn test nhanh thì ở tuần 6 chốt ở tháng thứ 3 kể từ ngày có nguy cơ, triệu chứng ko thể khẳng định là đã nhiểm hay chưa, chỉ có xn mới biết.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-08-2015, 01:33

sao bị gì cũng kết tội do hiv hết vậy bạn?
không thấy oan uổng cho nó à

Tuanmecsedec
21-08-2015, 13:48

Bạn uống nước đá nhiều có thể bị viêm họng là đúng rồi,chứ mắc mớ gì đâu mà lo lắng.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
21-08-2015, 14:38
bạn uống nước đá nhiều có thể bị viêm họng là đúng rồi,chứ mắc mớ gì đâu mà lo lắng.
dạ, e cảm ơn anh tuấn nhiều ạ

Charles
21-08-2015, 15:11

Bạn uống nước đá nhiều bị đau họng là phải rồi, có gì đâu mà cũng cuống cuồng lên.

MỘT LẦN TRÓT DẠI
21-08-2015, 20:58
Bạn uống nước đá nhiều bị đau họng là phải rồi, có gì đâu mà cũng cuống cuồng lên.
VÂNG, cám ơn anh truong xuân ạ,