PDA

View Full Version : Giặt quần áo

hoanghapt
03-08-2015, 05:49
Sáng nay em đồ của em,trong chậu lại có 2 bộ quần áo lót phụ nữ.em lại đang bị đứt tay. nhớ quần áo họ dính máu,hay kinh đến tháng hoặc sữa gì đó dính vào. rồi em giặt động vào hay máu hòa vào nước thì em có nguy cơ ko ạ?

Tuanmecsedec
03-08-2015, 06:15
Sáng nay em đồ của em,trong chậu lại có 2 bộ quần áo lót phụ nữ.em lại đang bị đứt tay. nhớ quần áo họ dính máu,hay kinh đến tháng hoặc sữa gì đó dính vào. rồi em giặt động vào hay máu hòa vào nước thì em có nguy cơ ko ạ?

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Charles
03-08-2015, 06:32

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ. Bạn nên tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân.

hoanghapt
03-08-2015, 07:32
Anh chị cho em hỏi thêm. trước khi giặt e có ngâm xà phòng omo nhưng ko được nhiều xà phòng lắm. liệu máu hay dịch có h ngâm thế khoảng tối đa bao thời gian thì h chết ạ

Nguyen Ha
03-08-2015, 08:17
Anh chị cho em hỏi thêm. trước khi giặt e có ngâm xà phòng omo nhưng ko được nhiều xà phòng lắm. liệu máu hay dịch có h ngâm thế khoảng tối đa bao thời gian thì h chết ạ

HIV không lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
03-08-2015, 09:07

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

P/S : Tuanmecsedec thắc mắc,bạn post bài nói giặt đồ trong chậu có hai quần lót phụ Nữ,nếu có thì cũng trong gia đình,chẳng lẽ sợ người nhà có HIV,và nếu thấy có hai cái quần lạ như vậy cũng đâm đầu thọt tay vào giặt luôn hay sao?.

hoanghapt
03-08-2015, 10:09
em ở tập thể ạ

Tuanmecsedec
03-08-2015, 10:15
em ở tập thể ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

minh khiêm
03-08-2015, 10:18
Hiv rất dễ bị tiêu diệt bởi các chất tẩy rửa như: cồn. Omo. Vim... cùng các chất tẩy rửa khác.như vậy khi gặp những chất này hiv bị nghẻo luôn rồi bạn. Còn vấn đề bạn nói trong chậu có it bột gặt thì hiv cũng bị tiêu diệt và nó cũng không sống được trong môi trường như vậy.