PDA

View Full Version : Xin tư vấn về địa chỉ khám STDs uy tín tại Hà Nội.

tianhebetian
04-08-2015, 11:57
Xin chào các anh chị trên diễn đàn!
E có lập 1 topic trước hỏi về nguy cơ lây nhiễm HIV và các bệnh tình dục ở đây: http://diendanhiv.vn/threads/32736-Em-can-tu-van-ve-noi-xet-nghiem-COMBO-tai-Ha-Noi
Và đã được tư vấn không có nguy cơ về HIV
Tuy nhiên vẫn có nguy cơ về các bệnh STDs.
Hiện tại đã là 36 ngày kể từ ngày có hành vi, e cũng được anh Tuanmer tư vấn có thể đi xét nghiệm các bênh STDs.
Hiện tại e chưa có bất kỳ biển hiện gì khác thường, ngoài việc đi đại tiện khi lau bằng giấy VS có ít máu thấm ra và thấy rát ở hậu môn, cũng được 1 tuần rồi. Và có 1 hay 2 hàng mụn nhỏ li ti chạy quanh đầu khấc dương vật, có biểu hiện giống chuỗi hạt ngọc.
Vậy em muốn được tư vẫn một chút:
1. Thời điểm này em đi xét nghiệm Giang mai và Viêm gan thì có kết quả chính xác ngay được không? Nếu âm tính thì có thể an tâm 100% không? Nên xét nghiệm bằng PP nào?
2. Em xét nghiệm Sùi mào gà vào lúc này có thể có kết quả không?
Xin anh chị em tư vấn dùm địa chỉ khám STDs uy tín tại Hà Nội, em muốn xét nghiệm tất cả STDs thì chi phí 1 triệu có đủ không?
Em xin chân thành cảm ơn!

Nguyen Ha
04-08-2015, 12:44
Xin chào các anh chị trên diễn đàn!
E có lập 1 topic trước hỏi về nguy cơ lây nhiễm HIV và các bệnh tình dục ở đây: http://diendanhiv.vn/threads/32736-Em-can-tu-van-ve-noi-xet-nghiem-COMBO-tai-Ha-Noi
Và đã được tư vấn không có nguy cơ về HIV
Tuy nhiên vẫn có nguy cơ về các bệnh STDs.
Hiện tại đã là 36 ngày kể từ ngày có hành vi, e cũng được anh Tuanmer tư vấn có thể đi xét nghiệm các bênh STDs.
Hiện tại e chưa có bất kỳ biển hiện gì khác thường, ngoài việc đi đại tiện khi lau bằng giấy VS có ít máu thấm ra và thấy rát ở hậu môn, cũng được 1 tuần rồi. Và có 1 hay 2 hàng mụn nhỏ li ti chạy quanh đầu khấc dương vật, có biểu hiện giống chuỗi hạt ngọc.
Vậy em muốn được tư vẫn một chút:
1. Thời điểm này em đi xét nghiệm Giang mai và Viêm gan thì có kết quả chính xác ngay được không? Nếu âm tính thì có thể an tâm 100% không? Nên xét nghiệm bằng PP nào?
2. Em xét nghiệm Sùi mào gà vào lúc này có thể có kết quả không?
Xin anh chị em tư vấn dùm địa chỉ khám STDs uy tín tại Hà Nội, em muốn xét nghiệm tất cả STDs thì chi phí 1 triệu có đủ không?
Em xin chân thành cảm ơn!
1, xét nghiệm giang mai và viêm gan b được rồi. XN giang mai bằng PP TPHA và XN viêm gan b bằng PP HBsAg
2, sùi mào gà có biểu hiện miiws XN.
Chi phí không tới 1 triệu đâu. HN có rất nhiều bv lớn XN uy tín, bạn có thể vào bv da liễu XN

tianhebetian
04-08-2015, 12:49
1, xét nghiệm giang mai và viêm gan b được rồi. XN giang mai bằng PP TPHA và XN viêm gan b bằng PP HBsAg
2, sùi mào gà có biểu hiện miiws XN.
Chi phí không tới 1 triệu đâu. HN có rất nhiều bv lớn XN uy tín, bạn có thể vào bv da liễu XN
Cảm ơn chị. Chị cho em hỏi nếu em xét nghiệm âm tính các bệnh STDs trong khoảng thời gian này thì đã yên tâm 100% được chưa ạ?

Nguyen Ha
04-08-2015, 12:50
Cảm ơn chị. Chị cho em hỏi nếu em xét nghiệm âm tính các bệnh STDs trong khoảng thời gian này thì đã yên tâm 100% được chưa ạ?

Với các PP XN đó thì bạn yên tâm được rồi

tianhebetian
04-08-2015, 13:53
Cho em hỏi chút ạ, e không đi khám được trong ngày hành chính mà muốn đi khám ngày Chủ nhật thì có địa chỉ khám ngoài uy tín nào không ạ?

minh khiêm
04-08-2015, 14:43
Cho em hỏi chút ạ, e không đi khám được trong ngày hành chính mà muốn đi khám ngày Chủ nhật thì có địa chỉ khám ngoài uy tín nào không ạ?
Bạn có thể đến bệnh viện bạch mai, họ khám bệnh thêm thứ 7 nữa bạn ạ.

tianhebetian
04-08-2015, 14:46
Bạn có thể đến bệnh viện bạch mai, họ khám bệnh thêm thứ 7 nữa bạn ạ.
Cảm ơn bạn. Mình đi làm cả T7 nữa, dạo này nghỉ nhiều nên sếp nhăm nhe lắm. Không biết có chỗ nào khám Chủ nhật không, bạn có thể chỉ giúp mình không?

tianhebetian
04-08-2015, 15:08
Có ai giúp em với ạ!

Tuanmecsedec
04-08-2015, 15:30

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Sophanhiv
04-08-2015, 15:30
Cảm ơn bạn. Mình đi làm cả T7 nữa, dạo này nghỉ nhiều nên sếp nhăm nhe lắm. Không biết có chỗ nào khám Chủ nhật không, bạn có thể chỉ giúp mình không?

Phòng khám ngoài mở cả th7 và chủ nhạt bạn nhé .trên hn thì thiếu gì phòng khám tư

tianhebetian
04-08-2015, 17:26
Phòng khám ngoài mở cả th7 và chủ nhạt bạn nhé .trên hn thì thiếu gì phòng khám tư
Vâng, e cũng biết thế nhưng muốn tìm phòng khám nào chất lượng tốt mà giá cả phải chăng ạ. Anh có địa chỉ cụ thể nào không chỉ giúp em với ạ

Charles
04-08-2015, 17:55
Vâng, e cũng biết thế nhưng muốn tìm phòng khám nào chất lượng tốt mà giá cả phải chăng ạ. Anh có địa chỉ cụ thể nào không chỉ giúp em với ạ

Bạn muốn khám các bệnh STDs thì đến Bệnh viện Da liễu Trung ương - 15A Phương Mai, Quận Đống Đa, Hà Nội. Điện thoại: 04.35764626

tianhebetian
05-08-2015, 07:20
Bạn muốn khám các bệnh STDs thì đến Bệnh viện Da liễu Trung ương - 15A Phương Mai, Quận Đống Đa, Hà Nội. Điện thoại: 04.35764626
Bệnh viện đó có làm việc ngày chủ nhật không ạ?

Charles
05-08-2015, 07:49
Bệnh viện đó có làm việc ngày chủ nhật không ạ?

Có SĐT đó bạn gọi hỏi xem.

minh khiêm
05-08-2015, 09:54

Bạn đến địa chỉ 93 giải phóng đối diện bệnh viện bạch mai nhé. Các nhân viên ở đó rất nhiệt tình.

tianhebetian
05-08-2015, 13:49
Bạn đến địa chỉ 93 giải phóng đối diện bệnh viện bạch mai nhé. Các nhân viên ở đó rất nhiệt tình.
Em xem thì có chỗ bảo XN HbsAg chỉ 70k thôi, xem trên bảng giá của Medlatec thì 500k lận, mà có mấy loại xét nghiệm TPHA liền, bác nào có kinh nghiệm đi khám STDs thì chỉ bảo em với ạ :(

tianhebetian
05-08-2015, 14:51
Có anh chị nào giúp em với ạ :(

Charles
05-08-2015, 14:55
Em xem thì có chỗ bảo XN HbsAg chỉ 70k thôi, xem trên bảng giá của Medlatec thì 500k lận, mà có mấy loại xét nghiệm TPHA liền, bác nào có kinh nghiệm đi khám STDs thì chỉ bảo em với ạ :(

XN Giang Mai giai đoạn sớm chính xác = PP TPHA

minh khiêm
05-08-2015, 15:26

Bạ đến 93 giải phóng.mình vừa hỏi bạn mình làm ở đó hết khoảng 200k cho 1 xét nghiệm. Lậu thì lấy dịch xét nghiệm. Giang mai thì lấy máu làm test nhanh

tianhebetian
05-08-2015, 15:48
Anh Minh Khiem ơi, 200k đó là cái HbsAg đúng không anh, mà ở đó họ trả kết quả trong ngày đúng không ạ?

minh khiêm
05-08-2015, 16:18
Anh Minh Khiem ơi, 200k đó là cái HbsAg đúng không anh, mà ở đó họ trả kết quả trong ngày đúng không ạ?

Ở đó làm việc đến 9h tối.bạn có thể qua hoặc nếu bạn không qua được thì nhờ người lấy máu, mua test sau đó gửi qua cho họ xét nghiệm cũng được.