PDA

View Full Version : Bị sốc móng chân ở tiệm net

nguyenthe_xuan
04-08-2015, 16:29
anh ơi em đi chơi net bi sóc móng chan cháy mau vi cai ghe ( không biết phai cái ghế đó nhọn không) néu người chơi trước cũng bị giống em thi em có nguy cơ không

Tuanmecsedec
04-08-2015, 16:33
anh ơi em đi chơi net bi sóc móng chan cháy mau vi cai ghe ( không biết phai cái ghế đó nhọn không) néu người chơi trước cũng bị giống em thi em có nguy cơ không

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Charles
04-08-2015, 16:35

Dù là có người trước cũng bị như bạn thật thì HIV cũng không lây qua cái ghế như vậy.

nguyenthe_xuan
04-08-2015, 18:16
nhung may ngay nay em dau khop goi qua

Charles
04-08-2015, 18:23
nhung may ngay nay em dau khop goi qua

Bạn lưu ý phải viết chữ có dấu theo quy định của Diễn đàn.

Đau khớp là bệnh thông thường hay bị khi tiết thay đổi. Khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

nguyenthe_xuan
04-08-2015, 18:59
dạ em cam ơn anh