PDA

View Full Version : Bị zona có phải nhiễm hiv kh

toiyeubame
05-08-2015, 21:35
Mọi người cho em hỏi . Hiện tại em có một vệt đỏ trên miệng . Ngoài da , rát cảm giác như bỏng vậy . Em có ra tiệm thuốc và nguoi ta cho biết là em bị giờ leo . Và em xem tin tức thì nguy cơ xảy ra với người trên 50 tuổi và nhiễm hiv ....haizzz . Em thì chỉ mới 20 tuổi thôi , chẳng biết tại sao nữa , mong mọi người giải thích dùm em về căn bệnh này và có liên quan đến hiv không ?

Sophanhiv
05-08-2015, 21:38
Mọi người cho em hỏi . Hiện tại em có một vệt đỏ trên miệng . Ngoài da , rát cảm giác như bỏng vậy . Em có ra tiệm thuốc và nguoi ta cho biết là em bị giờ leo . Và em xem tin tức thì nguy cơ xảy ra với người trên 50 tuổi và nhiễm hiv ....haizzz . Em thì chỉ mới 20 tuổi thôi , chẳng biết tại sao nữa , mong mọi người giải thích dùm em về căn bệnh này và có liên quan đến hiv không ?

Chỉ có đi xn mới biết mình có bị lây H hay k.tc không nói lên điều gì.

Tuanmecsedec
05-08-2015, 21:39

Chủ đề tào lao quá bạn : Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng.

toiyeubame
05-08-2015, 22:10
Sao lại tào lao anh Tuấn . Tin tức nó ghi là bệnh zona có nằm trong nhóm hiv . Tại em đang bị thật sự mà . Bác sĩ cũng nói là em bị giờ leo tức zona đó !

xuanxanh
05-08-2015, 22:13
Sao lại tào lao anh Tuấn . Tin tức nó ghi là bệnh zona có nằm trong nhóm hiv . Tại em đang bị thật sự mà . Bác sĩ cũng nói là em bị giờ leo tức zona đó !

2 bệnh riêng biệt. Đọc thì phải biết chọn lọc và quan sát thực tế xung quanh nữa. Bao nhiu người bị zona ko nhẽ đều hiv. Virus đó nằm trong dây thần kinh khác hoàn toàn hiv nhé bạn.

gemini
05-08-2015, 22:18
Zona là bệnh cơ hội bạn à. Nếu sức đề kháng jảm thì sẽ xuất hiện. Theo mình biết chỉ những người đã trả wa thủy đậu rồi mới xuất hiện zona. Có thể là bạn va chạm với kiến ba khoan nên mới bị oó. bạn có thể dùng thuốc 7 màu bôi vào để vét thương mát. Nếu ít ra ngoài bạn có thể dùng thuốc tím để sức lên nhiều lần 1 ngày. Khi mài khô nó sẽ tự động bong ra. Mình cũng đã từng bị ngay miệng lúc đó cứ nhìn vào gương mà rưng rưng nước mắt. Bây jờ thì không còn dấu vết rồi. Mau khỏe bạn nhé. ^^~