PDA

View Full Version : Xét nghiệm hiv và trả kết quả bằng miệng

danglo
05-08-2015, 23:56
mấy anh chị cho em hỏi...tại sao xét nghiệm tại trung tâm PC HIV/AIDS của tỉnh khi có kết quả âm tính chỉ trả lời bằng miệng mà không có giấy...mà trước khi xét nghiệm thì có nhân viên tư vấn hỏi về nguy cơ...có khi nào trong lúc tư vấn người ta thấy mình không có nguy cơ nhưng vẫn lấy máu mà không xét nghiệm không???? Rồi 1 lát lại lấy kết quả thì nói âm tính và cho về...em hoang mang là ở chỗ đó...em cám ơn mấy anh chị ạ

Charles
06-08-2015, 06:27
mấy anh chị cho em hỏi...tại sao xét nghiệm tại trung tâm PC HIV/AIDS của tỉnh khi có kết quả âm tính chỉ trả lời bằng miệng mà không có giấy...mà trước khi xét nghiệm thì có nhân viên tư vấn hỏi về nguy cơ...có khi nào trong lúc tư vấn người ta thấy mình không có nguy cơ nhưng vẫn lấy máu mà không xét nghiệm không???? Rồi 1 lát lại lấy kết quả thì nói âm tính và cho về...em hoang mang là ở chỗ đó...em cám ơn mấy anh chị ạ

Thường khi XN ở các TTPC HIV/AIDS khi kết quả âm tính chỉ trả bằng miệng. Khi XN ở TTPC HIV/AIDS thì bạn hoàn toàn yên tâm về kết quả XN vì đây là nơi quản lý và điều trị cho bệnh nhân có HIV.

Tuanmecsedec
06-08-2015, 09:46

Thường tất cả các cơ sở Trung tâm phòng chống HIV/AIDS khi có kết quả âm tính chỉ báo bằng miệng.

danglo
06-08-2015, 17:13
Thường khi XN ở các TTPC HIV/AIDS khi kết quả âm tính chỉ trả bằng miệng. Khi XN ở TTPC HIV/AIDS thì bạn hoàn toàn yên tâm về kết quả XN vì đây là nơi quản lý và điều trị cho bệnh nhân có HIV.em cám ơn anh ạ...vậy nếu như ở cần thơ thì nên đến chỗ nào để xét nghiệm HIV ạ? và nếu như theo mấy anh nói đủ 3 tháng từ khi có nguy cơ thì xét nghiệm cho ra kết quả chính xác....vậy nếu chênh lệch 1 2 ngày ví dụ như còn 2 ngày nữa mới đủ 3 tháng vậy kết quả có chính xác không anh??? em cám ơn ạ

danglo
06-08-2015, 17:14
Thường tất cả các cơ sở Trung tâm phòng chống HIV/AIDS khi có kết quả âm tính chỉ báo bằng miệng.
em cám ơn anh ạ...vậy nếu như ở cần thơ thì nên đến chỗ nào để xét nghiệm HIV ạ? và nếu như theo mấy anh nói đủ 3 tháng từ khi có nguy cơ thì xét nghiệm cho ra kết quả chính xác....vậy nếu chênh lệch 1 2 ngày ví dụ như còn 2 ngày nữa mới đủ 3 tháng vậy kết quả có chính xác không anh??? em cám ơn ạ

Charles
06-08-2015, 19:39
em cám ơn anh ạ...vậy nếu như ở cần thơ thì nên đến chỗ nào để xét nghiệm HIV ạ? và nếu như theo mấy anh nói đủ 3 tháng từ khi có nguy cơ thì xét nghiệm cho ra kết quả chính xác....vậy nếu chênh lệch 1 2 ngày ví dụ như còn 2 ngày nữa mới đủ 3 tháng vậy kết quả có chính xác không anh??? em cám ơn ạ

XN tính theo tuần, 12 tuần = 84 ngày, chênh lệch vài ngày giá trị như nhau.

Tuanmecsedec
06-08-2015, 20:47

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau bạn.

danglo
06-08-2015, 21:28
em cám ơn anh...anh cho em hỏi cần thơ xét nghiệm ở đâu uy tín ạ

danglo
06-08-2015, 21:28
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau bạn.

Tuanmecsedec
06-08-2015, 21:30

Bạn đến các trung tâm y tế dự phòng hoặc bệnh viện nào cũng được.

danglo
06-08-2015, 22:12
Bạn đến các trung tâm y tế dự phòng hoặc bệnh viện nào cũng được.
em cám ơn anh

danglo
07-08-2015, 22:52
em cám ơn anh
anh cho em hỏi cái nữa là bệnh viện hoàn mỹ cần thơ có xét nghiệm HIV không vậy anh? em cám ơn anh ạ

danglo
07-08-2015, 22:53
anh cho em hỏi là bệnh viện hoàn mỹ cần thơ có xét nghiệm HIV không ạ? em cám ơn ạ

danglo
07-08-2015, 22:54
anh cho em hỏi là bệnh viện hoàn mỹ cần thơ có xét nghiệm HIV không ạ? em cám ơn ạ

Nguyen Ha
07-08-2015, 23:00

Có XN bạn ạ.

danglo
07-08-2015, 23:07
Có XN bạn ạ.
em cám ơn ạ

danglo
08-08-2015, 13:59
kết quả xét nghiệm hôm nay của em như sau:
TÊN XÉT NGHIỆM KẾT QUẢ TRỊ SỐ BÌNH THƯỜNG ĐƠN VỊ
MIỄN DỊCH
HIV NEG 0.258 NEGATIVE(<1) COI

Mấy anh chị tư vấn cho em kết quả này...em cám ơn ạ

Tuanmecsedec
08-08-2015, 14:27
MIỄN DỊCH

NEGATIVE là kết quả âm tính bạn.Như vậy sau 6 tháng bạn xét nghiệm âm tính là an toàn cho dù bạn có nguy cơ cao tới tận trời xanh luôn.

Charles
08-08-2015, 14:36
MIỄN DỊCH

Kết quả này là âm tính với HIV. Bạn XN sau 6 tháng ÂT thì dù nguy cơ của bạn cao đến đâu cũng đã an toàn tuyệt đối rồi.

danglo
08-08-2015, 14:40
NEGATIVE là kết quả âm tính bạn.Như vậy sau 6 tháng bạn xét nghiệm âm tính là an toàn cho dù bạn có nguy cơ cao tới tận trời xanh luôn.

vậy là coi như xn này là chốt được luôn rồi phải không anh...vậy em hết lo rồi...em cám ơn anh nhiều

danglo
08-08-2015, 14:41
Kết quả này là âm tính với HIV. Bạn XN sau 6 tháng ÂT thì dù nguy cơ của bạn cao đến đâu cũng đã an toàn tuyệt đối rồi.
vậy là coi như xn này là chốt được luôn rồi phải không anh...vậy em hết lo rồi...em cám ơn anh nhiều

Charles
08-08-2015, 14:43

Uhm quá chốt rồi.

Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng thành viên khác BQT đóng chủ đề lại.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 14:49

Kết quả này cột luôn chứ chốt gì.