PDA

View Full Version : Sợ bị sùi mào gà

thanhhai
06-08-2015, 16:39
Anh tuấn ơi, a giúp e với. Bây giờ e thấy nó u nhú rất nhiều. Nó to hơn hôm trước rồi a. Nó khắp khấc dương vật luôn đó a. http://i.imgur.com/hFZdW1a.jpg

Em xem hình giúp e với. E sợ quá. Nguy cơ của e đc 10 tuần rồi a. Còn vs bạn gái e thì 13 tuần r anh ơi.

Charles
06-08-2015, 16:49
Anh tuấn ơi, a giúp e với. Bây giờ e thấy nó u nhú rất nhiều. Nó to hơn hôm trước rồi a. Nó khắp khấc dương vật luôn đó a.

Em xem hình giúp e với. E sợ quá. Nguy cơ của e đc 10 tuần rồi a. Còn vs bạn gái e thì 13 tuần r anh ơi.

Đây không phải SMG mà chỉ là chuỗi hạt ngọc DV thôi. Nếu lo lắng bạn đi khám trực tiếp Bác sĩ chuẩn đoán chính xác hơn.

Tuanmecsedec
06-08-2015, 16:58
Anh tuấn ơi, a giúp e với. Bây giờ e thấy nó u nhú rất nhiều. Nó to hơn hôm trước rồi a. Nó khắp khấc dương vật luôn đó a.

Theo như trong hình, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

thanhhai
06-08-2015, 18:06
Nhưng a ơi, e thấy nó nhú lên đó anh. Càng ngày càng rõ đó a. Giờ e thấy nó nhú to hơn lúc trước và nhiều hơn. E thấy nó bề mặt sần sùi rồi hay bị ẩm ướt và không đau nữa a.

thanhhai
06-08-2015, 18:07
Hình thứ 2 nó sần sùi một bên luôn đó a. E đi khám 2 lần r. Bác sĩ bảo k phải. Nhưng lúc đó nó nhỏ lắm a. Giờ e thấy nhiều hơn và nó sần sùi như hình 2 đó.

Tuanmecsedec
06-08-2015, 20:57
Hình thứ 2 nó sần sùi một bên luôn đó a. E đi khám 2 lần r. Bác sĩ bảo k phải. Nhưng lúc đó nó nhỏ lắm a. Giờ e thấy nhiều hơn và nó sần sùi như hình 2 đó.

Là gai sinh dục thôi.Nếu bạn cảm thấy lo thì đi khám sẽ biết liền.

thanhhai
06-08-2015, 22:28
Em cảm ơn a Tuấn rất nhiều. E ước gì đc như a Tuấn nói. Tại e lo lắng quá. Vừa sợ H vừa sợ smg. Lần đầu tiên cũng như lần cuối. Em xin chừa. Giờ ng em nó đau nhức cả ng luôn đó a, tay chân e đau hết khớp và tê nữa. T7 này là đc 10 tuần r. Em cảm ơn các a chị tư vấn e rất nhiều.

Nguyen Ha
06-08-2015, 22:35
Em cảm ơn a Tuấn rất nhiều. E ước gì đc như a Tuấn nói. Tại e lo lắng quá. Vừa sợ H vừa sợ smg. Lần đầu tiên cũng như lần cuối. Em xin chừa. Giờ ng em nó đau nhức cả ng luôn đó a, tay chân e đau hết khớp và tê nữa. T7 này là đc 10 tuần r. Em cảm ơn các a chị tư vấn e rất nhiều.

Stress quá mới thế.

oscar1988
09-08-2015, 00:53
chuổi hạt ngọc dương đó bạn ah. sau này nếu vệ sinh không kỷ nó sẻ nhú ra nữa. nhưng mà cái đó không có sao hết

Charles
09-08-2015, 06:04

Như hình ảnh bạn đưa thì không phải SMG đâu. Còn về HIV bạn yên tâm không có nguy cơ như đã tư vấn.

Chủ đề: Quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/31020-Quan-he-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

thanhhai
11-08-2015, 22:16
A chị ơi, cho em hỏi bệnh chlamida thì nó có triệu chứng như thế nào a chị. Tại tuần thứ 8 e có xét nghiệm soi gì gì ở da liễu mà lấy tinh trùng bằg qua bông đó a. Là âm tính. Em nghĩ chắc là xét nghiệm lậu. Vậy còn chlammida e chưa xét nghiệm nữa. A chị cho e hỏi noa có triệu chứng như thế nào vậy anh chị.

Charles
11-08-2015, 22:29
A chị ơi, cho em hỏi bệnh chlamida thì nó có triệu chứng như thế nào a chị. Tại tuần thứ 8 e có xét nghiệm soi gì gì ở da liễu mà lấy tinh trùng bằg qua bông đó a. Là âm tính. Em nghĩ chắc là xét nghiệm lậu. Vậy còn chlammida e chưa xét nghiệm nữa. A chị cho e hỏi noa có triệu chứng như thế nào vậy anh chị.

Bạn thấy BS dùng que bông lấy dịch ở DV để XN đó chính là XN chlammida.

thanhhai
11-08-2015, 22:33
Bạn thấy BS dùng que bông lấy dịch ở DV để XN đó chính là XN chlammida.
Và giờ gần 11 tuần e k thấy gì chắc là an toàn r fải k anh. Vì xn lần đó cũng âm tính đó anh. Em cảm ơn anh nhiều.

Charles
11-08-2015, 22:40
Và giờ gần 11 tuần e k thấy gì chắc là an toàn r fải k anh. Vì xn lần đó cũng âm tính đó anh. Em cảm ơn anh nhiều.

Âm tính tức không bị.

Tuanmecsedec
12-08-2015, 08:52

Xét nghiệm âm tính rồi thì còn lo gì nữa.Khi nào kết quả ra âm binh thì mới lo :khi875437:

thanhhai
18-08-2015, 22:53
A tuấn ơi, bao lâu thì mình có thể yên tâm đc bệnh smg vậy a. E tháy nơi để 2-9 tháng. Sao mà lâu vậy a. 2 tháng trở đi mới bắt đầu xuất hiện phải k anh. E sợ bị smg ở miệng vs dvật quá. Sợ nhất ở miệng vì có os cho bạn gái e chứ k fải gmd.

Charles
18-08-2015, 23:53
A tuấn ơi, bao lâu thì mình có thể yên tâm đc bệnh smg vậy a. E tháy nơi để 2-9 tháng. Sao mà lâu vậy a. 2 tháng trở đi mới bắt đầu xuất hiện phải k anh. E sợ bị smg ở miệng vs dvật quá. Sợ nhất ở miệng vì có os cho bạn gái e chứ k fải gmd.

SMG sau 90 ngày không có biểu hiện thì yên tâm không bị.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 09:50

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu sau 90 ngày bạn khogn6 có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

thanhhai
19-08-2015, 19:06

Anh chị ơi, chân em mấy tuầ nay nó bị tróc da rất nhiều. Đây có phải triệu chứng H không vậy anh chị. E vó thây hình ng bị H ở chân giống như e. E sợ quá. Thứ 7 này nữa 12 tuần mà e chưa đi xn đc nữa.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 19:15
Anh chị ơi, chân em mấy tuầ nay nó bị tróc da rất nhiều. Đây có phải triệu chứng H không vậy anh chị. E vó thây hình ng bị H ở chân giống như e. E sợ quá. Thứ 7 này nữa 12 tuần mà e chưa đi xn đc nữa.

Đó là chứng tróc da bàn chân thường do hai yếu tố: thứ nhất là da bàn chân hay bị tiết ra nhiều mồ hôi, thứ hai là do tiếp xúc thường xuyên với xà phòng giặt, vôi, xi măng... Những trường hợp chỉ bị tróc da nhẹ thường không gây ra triệu chứng gì khó chịu, mỗi khi ẩm ướt chỉ cần lau khô tay chân, và đi găng tay khi phải tiếp xúc với vôi vữa, xà phòng giặt...

Về cách chữa, có thể chữa theo kinh nghiệm dân gian rất có kết quả như sau: Lấy mấy củ tỏi còn nguyên vẹn (chưa tách thành nhánh) dùng dao cắt làm đôi, xát mặt cắt đó vào những chỗ bị tróc da ở lòng bàn tay, bàn chân. Mỗi lần xát 15-20 phút. Ngày xát 2 lần vào sáng sớm và chiều tối, khoảng 5-7 ngày sẽ thấy hiệu nghiệm. Với những người bị tróc da nặng có thể xát tỏi thêm vài ngày nữa là được.

thanhhai
19-08-2015, 19:32
Em cảm ơn a nhiều. Nhưng e k có tiếp xúc với xà phòng, vôi và xi măng đó anh. Nên e rất sợ. Bị mấy tuần này rôi nhưng e không thấy hết mà càng ngày càng nhiều đó a.

Tuanmecsedec
19-08-2015, 19:36
Em cảm ơn a nhiều. Nhưng e k có tiếp xúc với xà phòng, vôi và xi măng đó anh. Nên e rất sợ. Bị mấy tuần này rôi nhưng e không thấy hết mà càng ngày càng nhiều đó a.

Bình thường, da lòng bàn chân cũng dày hơn những vị trí khác. Chúng có thể tự bong ra hoặc ta có thể bóc ra khi chúng quá dày mà không cảm thấy đau.

Trường hợp này hoàn toàn bình thường và không có bệnh.Có một số trường hợp, bệnh lý tại da làm cho da dày lên và bong ra, đó là viêm da dị ứng hay còn gọi là viêm da cơ địa. Da bị đỏ ửng lên, ngứa, dày lên, sẩn mụn và bong ra. Da dày lên với biểu hiện dạng hằn cổ trâu rất rõ và dễ bị kích ứng khi tiếp xúc với một tác nhân nào đó ngoài môi trường, có khi chỉ đơn giản là nước rửa bát (ngứa hoặc đau rát).

Để điều trị bệnh này, bạn cần đi khám chuyên khoa da liễu để được chẩn đoán chính xác. Trường hợp da của bạn bình thường, bạn chỉ cần dùng kem dưỡng ẩm ban đêm, không đi chân đất, tránh các chất kích thích và các hóa chất, hạn chế tắm xà phòng. Đôi khi bạn phải dùng một đợt kem corticoid loại nồng độ nhẹ để bôi ngoài da.

thanhhai
20-08-2015, 18:04

Anh Tuấn ơi, miệng e bị smg r thì phải. E sợ quá. Hnay có vết loét trong má trong đó anh. Chấm loét trong hình e gửi. A xem giúp e với.

Tuanmecsedec
20-08-2015, 19:01
Anh Tuấn ơi, miệng e bị smg r thì phải. E sợ quá. Hnay có vết loét trong má trong đó anh. Chấm loét trong hình e gửi. A xem giúp e với.

Bạn có thể bị lở loét miệng dạng giống như bị nóng trong người,hình đó không phải bạn bị sùi mào gà.

Mà bạn cũng ngộ thật,vấn đề này lo lắng hỏi rất nhiều,vậy tại sao không đi khám mà ngồi đây mà tìm tòi bệnh.

thanhhai
20-08-2015, 22:19
Bạn có thể bị lở loét miệng dạng giống như bị nóng trong người,hình đó không phải bạn bị sùi mào gà.

Mà bạn cũng ngộ thật,vấn đề này lo lắng hỏi rất nhiều,vậy tại sao không đi khám mà ngồi đây mà tìm tòi bệnh.

Lúc e đc 7 tuần e đã đi khám. Bác sĩ bảo k thấy dấu hiệu. Nhưng các a chị nói phải từ 10-90 ngày, còn nơi thì nói 2-9 tháng mới có triệu chứng nên e cứ sợ đó a. Phải như nó chốt luôn thì hay biết mấy. Đằng này nó còn dài hơn cả H nữa.
Vì thế e mới lo lắng và nhờ a chị tư vấn đó ak. E có dấu hiệu gì là e lại lo. Thà nó xét nghiệm đc e cũng đi xét nghiệm tìm xem có k r. Đằng này vhờ triệu chứng nên e cứ rối lên. Giờ e lại về quê, điều kiện lên da liễu hcm lại khó nữa. A chị thông cảm cho e. Chắc khoảng 2 tuần nuẽa e mới sắp xếp lên đc đó a chi. Ngặt nổi lên đc có thứ 7 mà bên da liễu phòng Nam khoa k khám. E đi một lần ở tuần thứ 9 chán lắm a. Ông bác sĩ k soi gì hết, mà lấy đèn flash của ip4 lên soi. Còn e đi thứ 2 thì thấy fòng khám nam khoa rất bài bản. Nên e rất khó sắp xếp đi đc.

hanh phuc gia dinh
20-08-2015, 22:52
vết loét trong miệng bạn giống như bị răng hàm trên cắn xuống hơn , cũng có thể là 1 sang chấn , biến chứng do răng số 8 của bạn mọc lệch

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-08-2015, 01:29
Lúc e đc 7 tuần e đã đi khám. Bác sĩ bảo k thấy dấu hiệu. Nhưng các a chị nói phải từ 10-90 ngày, còn nơi thì nói 2-9 tháng mới có triệu chứng nên e cứ sợ đó a. Phải như nó chốt luôn thì hay biết mấy. Đằng này nó còn dài hơn cả H nữa.
Vì thế e mới lo lắng và nhờ a chị tư vấn đó ak. E có dấu hiệu gì là e lại lo. Thà nó xét nghiệm đc e cũng đi xét nghiệm tìm xem có k r. Đằng này vhờ triệu chứng nên e cứ rối lên. Giờ e lại về quê, điều kiện lên da liễu hcm lại khó nữa. A chị thông cảm cho e. Chắc khoảng 2 tuần nuẽa e mới sắp xếp lên đc đó a chi. Ngặt nổi lên đc có thứ 7 mà bên da liễu phòng Nam khoa k khám. E đi một lần ở tuần thứ 9 chán lắm a. Ông bác sĩ k soi gì hết, mà lấy đèn flash của ip4 lên soi. Còn e đi thứ 2 thì thấy fòng khám nam khoa rất bài bản. Nên e rất khó sắp xếp đi đc.
nói gì thì nói,bạn cũng nên sắp xếp lên đây khám lại một chuyến sớm nhất có thể
cho đỡ lo lắng và yên tâm hơn bạn à

thanhhai
21-08-2015, 06:30

Các anh ơi, ság ny lại thêm một vết loét nhỏ tren hàm trên nữa anh. tuần này e lên k đc r. E sẽ cố gắng sắp xếp thứ 6 or thứ 7 tuần sau lên khám. E sợ quá. Tự nhiên thêm một vết nữa.

Charles
21-08-2015, 06:53
Các anh ơi, ság ny lại thêm một vết loét nhỏ tren hàm trên nữa anh. tuần này e lên k đc r. E sẽ cố gắng sắp xếp thứ 6 or thứ 7 tuần sau lên khám. E sợ quá. Tự nhiên thêm một vết nữa.

Bạn chỉ bị nhiệt miệng thôi. Nếu quá lo lắng bạn cứ đi khám cho yên tâm.

thanhhai
28-08-2015, 12:36
Em cảm ơn anh chị đã tư vấn rất nhiêu.
A Tuấn ơi, tuần này e làm cả tuần chưa đi khám đc. Hnay e kiểm tra trong miệng thì có một đám hạt nhỏ nổi lên phía má trong cùng. Màu trắng rất nhiều, và em thấy có u nhú thì phải. Đó có phải triệu chứng smg k a. e ở xa và đi làm cả tuần chưa sắp xếp lên khám đựoc. Nếu mà đi khám chắc phải đợi cuối tháng 9 quá a ơi.

Tuanmecsedec
28-08-2015, 14:01
Em cảm ơn anh chị đã tư vấn rất nhiêu.
A Tuấn ơi, tuần này e làm cả tuần chưa đi khám đc. Hnay e kiểm tra trong miệng thì có một đám hạt nhỏ nổi lên phía má trong cùng. Màu trắng rất nhiều, và em thấy có u nhú thì phải. Đó có phải triệu chứng smg k a. e ở xa và đi làm cả tuần chưa sắp xếp lên khám đựoc. Nếu mà đi khám chắc phải đợi cuối tháng 9 quá a ơi.

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

thanhhai
28-08-2015, 14:26
Em có đọc lại và có tham khảo thêm triệu chứng smg ở miệng, e thấy đầy đủ triệu chứng luôn đó anh. Cổ họng thì nuốt bị vướng như là có đờm, lưỡi thì tê tê, rát rát, miệng thì bị lỡ, loét miệng. Giờ thì xuất hiện thêm những nốt màu trắng trong vòm họng. Em lo lắng quá mà vhưa đi khám đc. E có dt hỏi pasteur r anh, họ nói có xn cho cả nam nữa. Nhưng k có láy kết quả liền. A cho e hỏi bên da liễu nếu mình đi khám thì vào khoa nam hay là khám thẳng da liễu luôn a. E cũng định qua hoà hảo làm xn HPV gego... gì gì đó mà dành cho vòm họng. Nếu thứ 6 tuần sau k có thể thao cấp cty thì e mới sắp sếp đi đc, còn k thi e fải đợi đến hết tháng 9.vì vậy e lo lắng nhiều lắm.

Tuanmecsedec
28-08-2015, 14:39
Em có đọc lại và có tham khảo thêm triệu chứng smg ở miệng, e thấy đầy đủ triệu chứng luôn đó anh. Cổ họng thì nuốt bị vướng như là có đờm, lưỡi thì tê tê, rát rát, miệng thì bị lỡ, loét miệng. Giờ thì xuất hiện thêm những nốt màu trắng trong vòm họng. Em lo lắng quá mà vhưa đi khám đc. E có dt hỏi pasteur r anh, họ nói có xn cho cả nam nữa. Nhưng k có láy kết quả liền. A cho e hỏi bên da liễu nếu mình đi khám thì vào khoa nam hay là khám thẳng da liễu luôn a. E cũng định qua hoà hảo làm xn HPV gego... gì gì đó mà dành cho vòm họng. Nếu thứ 6 tuần sau k có thể thao cấp cty thì e mới sắp sếp đi đc, còn k thi e fải đợi đến hết tháng 9.vì vậy e lo lắng nhiều lắm.

Cứ vào thẳng Da Liễu khám xét nghiệm có hết,vào đó mà hỏi nhân viên phòng nào.

xuanxanh
28-08-2015, 14:40

Bạn lo lắng thì đi khám, nếu thực sự bị sùi mào gà mà bạn để được tới tháng 9 thì cũng tài lạ. Bệnh viện họ nói xét nghiệm được là do bạn nói có triệu chứng của sùi mào gà rồi, đương nhiên lấy mẫu xét nghiệm được rồi. Bạn chưa đi khám sao biết cụ thể.
Với đau đẻ còn chờ sáng giăng. Lo lắng vậy mà để vài 3 tháng mới đi khám, công việc gì cũng ko cấm nghỉ 1 buổi khám bệnh của bạn, do bạn thôi.

thanhhai
28-08-2015, 15:25
Hnay e định đi rồi nhưng công việc nhiều quá e chưa xin nghĩ đc. E sẽ đợi 1 tuần nữa chắc e sẽ xin nghĩ t6 lên khám luôn. Em cảm ơn a chị nhiều. Nguy cơ gần nhất là của e là os cho bạn gái mình (hiv thì 100% k có r ạh) là đc 5 tuần, tuần sau e đi nữa là 6 tuần đó ạh. Gmd thì đã 13 tuần r ak. Nên dương vật e yên tâm rồi, chỉ còn lo lắng trong miệng. Vì xuát hiện nhiều triệu chứng lạ quá. Em có hỏi khéo bạn gái nhưng bạn e khẳng định k bị gì hết. Nếu bị e cũng chẳng biết mình lây từ đâu nữa. Gmd thì e chỉ nút ngực, k hôn gì hết. E hy vọng tuần nữa đừng có phát triển gì thêm. Em chỉ đc nghĩ 1 ngày nên sẽ nghĩ t6 để đi pasteur lấy kquả t7 đó ah. Chắc e đi khám típ bên da liễu sau khi khám bên pateur.

Tuanmecsedec
28-08-2015, 15:37
Hnay e định đi rồi nhưng công việc nhiều quá e chưa xin nghĩ đc. E sẽ đợi 1 tuần nữa chắc e sẽ xin nghĩ t6 lên khám luôn. Em cảm ơn a chị nhiều. Nguy cơ gần nhất là của e là os cho bạn gái mình (hiv thì 100% k có r ạh) là đc 5 tuần, tuần sau e đi nữa là 6 tuần đó ạh. Gmd thì đã 13 tuần r ak. Nên dương vật e yên tâm rồi, chỉ còn lo lắng trong miệng. Vì xuát hiện nhiều triệu chứng lạ quá. Em có hỏi khéo bạn gái nhưng bạn e khẳng định k bị gì hết. Nếu bị e cũng chẳng biết mình lây từ đâu nữa. Gmd thì e chỉ nút ngực, k hôn gì hết. E hy vọng tuần nữa đừng có phát triển gì thêm. Em chỉ đc nghĩ 1 ngày nên sẽ nghĩ t6 để đi pasteur lấy kquả t7 đó ah. Chắc e đi khám típ bên da liễu sau khi khám bên pateur.

Tư vấn thì mọi người đã tư vấn nhiều rồi,bạn vẫn ngồi ngồi lo lắng thì đành chịu thôi bạn.

thanhhai
28-08-2015, 17:24
Tại e ở tỉnh nên mới khó xử đó a Tuấn và chị Xuân Xanh. Phải như ở sg thì e chạy qua pasteur xn và chờ lấy kquả r ạ. Do đó e phải tính toán sao đi hợp lý nhất. E chỉ đc nghĩ 1 ngày nên sẽ lên thứ 6 để khám đến thư 7 luôn. Em cảm ơn anh chị nhiều. E sẽ báo kết quả a chị vào thứ 7 tuần sau. Giờ e cố gắng đợi 1 tuần này. Chắc dài quá a chị ơi.

Tuanmecsedec
28-08-2015, 17:28
Tại e ở tỉnh nên mới khó xử đó a Tuấn và chị Xuân Xanh. Phải như ở sg thì e chạy qua pasteur xn và chờ lấy kquả r ạ. Do đó e phải tính toán sao đi hợp lý nhất. E chỉ đc nghĩ 1 ngày nên sẽ lên thứ 6 để khám đến thư 7 luôn. Em cảm ơn anh chị nhiều. E sẽ báo kết quả a chị vào thứ 7 tuần sau. Giờ e cố gắng đợi 1 tuần này. Chắc dài quá a chị ơi.

Bạn nói tưởng bạn đang ở trên trời rơi xuống,trên trời may ra không có bệnh viện.Bạn ở Tỉnh mà Tỉnh nào không có bệnh viện bạn.

Nguyen Ha
28-08-2015, 17:28

Ở tỉnh thì khám ở tỉnh. Bạn nên dành 1 ngày đi khám để yên tâm làm việc. Lúc nào cũng nghĩ đến bệnh mà stress thì còn hại sức khoẻ hơn.

thanhhai
28-08-2015, 18:05
Ở tỉnh thì khám ở tỉnh. Bạn nên dành 1 ngày đi khám để yên tâm làm việc. Lúc nào cũng nghĩ đến bệnh mà stress thì còn hại sức khoẻ hơn.

Em biết khả năng của bviện huyện và tỉnh nơi e sống. Chính vì thế, e phải đợi có time về đi xuống sg khám mới yên tâm chị ơi.

Nguyen Ha
28-08-2015, 18:07
Em biết khả năng của bviện huyện và tỉnh nơi e sống. Chính vì thế, e phải đợi có time về đi xuống sg khám mới yên tâm chị ơi.

Vậy nên thu xếp đi khám sớm cho đỡ lo.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
28-08-2015, 20:09

vậy lên sài gòn khám sớm đi cho đỡ lo bạn

thanhhai
29-08-2015, 14:27
Anh chị xem giúp em, lưỡi em cứ nổi hột đỏ như trong hình. Hôm nay e lại thấy nhiều hơn hôm qua đó ạh. Mấy ngày nay bắt đầu xuất hiện nên e lo quá. K biết đợi nổi tới thứ 6 tuần sau không nữa.

Tuanmecsedec
29-08-2015, 14:37
Anh chị xem giúp em, lưỡi em cứ nổi hột đỏ như trong hình. Hôm nay e lại thấy nhiều hơn hôm qua đó ạh. Mấy ngày nay bắt đầu xuất hiện nên e lo quá. K biết đợi nổi tới thứ 6 tuần sau không nữa.

Mọi người đã tư vấn nhiều rồi là không phải sùi mào gà.Bạn hỏi đi hỏi lại hoài.

thanhhai
03-09-2015, 20:10

Anh Tuấn và các anh chị ơi, sáng mai e đc sếp uỷ quyền đi ctác Campuchia. Lại k đi sg khám đc. E đi nữa 15 ngày đó anh chị. E thấy mép miệng mình có nổi hạt trắng hình như từng mảng. A xem giúp e có phải smg k ak. E từ chối đi ctác nhưng sếp k chịu, bắt e đi cho bằng đc. H thì em an toàn r phải không anh. E sợ smg quá.

Charles
03-09-2015, 20:15
Anh Tuấn và các anh chị ơi, sáng mai e đc sếp uỷ quyền đi ctác Campuchia. Lại k đi sg khám đc. E đi nữa 15 ngày đó anh chị. E thấy mép miệng mình có nổi hạt trắng hình như từng mảng. A xem giúp e có phải smg k ak. E từ chối đi ctác nhưng sếp k chịu, bắt e đi cho bằng đc. H thì em an toàn r phải không anh. E sợ smg quá.

Hình bạn chụp nhìn không rõ, nhưng nếu là SMG sẽ rất đau và khó chịu, khi đó phải nhập viện rồi chứ không thể ngồi nhà mà kêu ca như này đâu.

Tuanmecsedec
03-09-2015, 20:59
Hình như thành viên này,ban quản trị phán đã bị sùi mào gà rồi thì mới hết Spam thì phải???

Erik24198
26-02-2016, 07:49
Anh chị ơi, em thấy lo quá! E chưa từng quan hệ tình dục, lúc trước có vài lần oral với bạn gái nhưng không có dấu hiệu bệnh, sau khi ngừng thời gian khá dài mới bắt đầu xuất hiện. Em không để ý đã bị bao lâu r, nhưng nó không đau, không tiết dịch, khi cương thì có dấu hiệu ít hơn do da căng.203204205206
Ko biết e có bị bệnh nam khoa nào không anh chị?

Buonqua
26-02-2016, 08:30
Lo lắng quá thì bạn nên đi bệnh viện để được thăm khám trực tiếp.

Tuanmecsedec
26-02-2016, 10:57
Anh chị ơi, em thấy lo quá! E chưa từng quan hệ tình dục, lúc trước có vài lần oral với bạn gái nhưng không có dấu hiệu bệnh, sau khi ngừng thời gian khá dài mới bắt đầu xuất hiện. Em không để ý đã bị bao lâu r, nhưng nó không đau, không tiết dịch, khi cương thì có dấu hiệu ít hơn do da căng.203204205206

Nhìn hình bạn không có bị bệnh nào cả,bình thường thôi.

songchungvoi_HIV
26-02-2016, 13:53
DV ko có biểu hiện gì, quá bềnh thường