PDA

View Full Version : Xét nghiệm sau 19 ngày và 24 ngày AT

dohoathanh
08-08-2015, 17:17
Chào anh chị diễn đàn, vào ngày 11/7 em có đi chơi với bạn gái và ngủ chung, em có hôn sâu bạn gái trong đó có trạm lưỡi với nhau, do em có mấy cái 2 3 răng sâu, do bạn gái này cũng ăn chơi nên em hơi lo lắng. Sau 19 ngày em có đến Hòa Hảo làm xét nghiệm combo thì AT, sau đó tới ngày 24 em có đến Pasteur làm lại xét nghiệm HIV + Viêm gan B+ Giang Mai thì sau 2 ngày kết quả đều AT, em rất hoang mang tại em có một vài triệu chứng như hắt xì, ho, ngứa mũi, vào buổi tối người em nổi mẩn đỏ ở một số vùng như ngực, cổ , sau lưng nhưng khoảng 1h lại hết. Anh chị cho em hỏi sốt phát ban ở HIV là nổi liên tục hay có khoảng thời gian nhất định. Anh chị tư vấn và chia sẻ giúp em cho em đỡ hoang mang. Nguy cơ của em có thể nhiễm HIV không ạ? Thank anh chị diễn đàn rất nhiều.

Charles
08-08-2015, 17:19
Chào anh chị diễn đàn, vào ngày 11/7 em có đi chơi với bạn gái và ngủ chung, em có hôn sâu bạn gái trong đó có trạm lưỡi với nhau, do em có mấy cái 2 3 răng sâu, do bạn gái này cũng ăn chơi nên em hơi lo lắng. Sau 19 ngày em có đến Hòa Hảo làm xét nghiệm combo thì AT, sau đó tới ngày 24 em có đến Pasteur làm lại xét nghiệm HIV + Viêm gan B+ Giang Mai thì sau 2 ngày kết quả đều AT, em rất hoang mang tại em có một vài triệu chứng như hắt xì, ho, ngứa mũi, vào buổi tối người em nổi mẩn đỏ ở một số vùng như ngực, cổ , sau lưng nhưng khoảng 1h lại hết. Anh chị cho em hỏi sốt phát ban ở HIV là nổi liên tục hay có khoảng thời gian nhất định. Anh chị tư vấn và chia sẻ giúp em cho em đỡ hoang mang. Nguy cơ của em có thể nhiễm HIV không ạ? Thank anh chị diễn đàn rất nhiều.

Những gì bạn kể không có nguy cơ vì vậy bạn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 17:19

Những gì bạn kể có nguy cơ đâu.vì vậy bạn yên tâm kết quả này.Bạn tìm hiểu chủ đề này :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

dohoathanh
08-08-2015, 17:31
Những gì bạn kể có nguy cơ đâu.vì vậy bạn yên tâm kết quả này.Bạn tìm hiểu chủ đề này :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Thank anh Tuấn. Anh cho em hỏi tí tại em cũng lo lắng, phát ban ở HIV là nổi vào khoảng thời gian liên tục rồi hết sau đó hay nổi trong thời gian ngắn như 1h hay 2h là lặn vậy anh, tại trong tuần thứ 4 này em có ho một vài tiếng, ngứa cổ, ngứa mũi rồi hắt xì nhiều, ngoài ra em không có triệu chứng nào khác nữa. Cho em hỏi tí về xét nghiệm ở pasteur, trong giấy ghi là " Sinh phẩm sử dụng: Compi PT" có giống combo bên Hòa Hảo không ạ, tại giá tiền như nhau. Anh cho em lời khuyên. Thank anh rất nhiều.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 17:33
Thank anh Tuấn. Anh cho em hỏi tí tại em cũng lo lắng, phát ban ở HIV là nổi vào khoảng thời gian liên tục rồi hết sau đó hay nổi trong thời gian ngắn như 1h hay 2h là lặn vậy anh, tại trong tuần thứ 4 này em có ho một vài tiếng, ngứa cổ, ngứa mũi rồi hắt xì nhiều, ngoài ra em không có triệu chứng nào khác nữa. Cho em hỏi tí về xét nghiệm ở pasteur, trong giấy ghi là " Sinh phẩm sử dụng: Compi PT" có giống combo bên Hòa Hảo không ạ, tại giá tiền như nhau. Anh cho em lời khuyên. Thank anh rất nhiều.

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng riêng là do HIV gây ra hết bạn.Ngoại trừ là đi xét nghiệm.

Thuật ngữ HIV Combi PT và HIV Combo là 1 đều tìm kháng thể và kháng nguyên.

Charles
08-08-2015, 17:34

Combi PT <=> Combo cùng là phương pháp XN kép. Trường hợp của bạn không có nguy cơ nên đừng nghĩ đến HIV nữa.

dohoathanh
08-08-2015, 17:41
Combi PT <=> Combo cùng là phương pháp XN kép. Trường hợp của bạn không có nguy cơ nên đừng nghĩ đến HIV nữa.
Thank các anh đã tư vấn cho em rất nhiều nhé, vậy đủ 3 tháng em có cần đi làm lại xét nghiệm lần nữa cho chắc không ạ.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 17:48
Thank các anh đã tư vấn cho em rất nhiều nhé, vậy đủ 3 tháng em có cần đi làm lại xét nghiệm lần nữa cho chắc không ạ.

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy có cần xét nghiệm nữa hay không thì hỏi lại chính mình.

dohoathanh
08-08-2015, 19:38
Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy có cần xét nghiệm nữa hay không thì hỏi lại chính mình.
Dạ, thank anh, cho em hỏi câu cuối, kể cả người đó có nhiễm đi nữa, mình cũng không có nguy cơ đúng không anh?

Nguyen Ha
08-08-2015, 19:41
Dạ, thank anh, cho em hỏi câu cuối, kể cả người đó có nhiễm đi nữa, mình cũng không có nguy cơ đúng không anh?

Đúng vậy bạn.

minh khiêm
08-08-2015, 19:44

Đúng rồi bạn.và tôi hy vọng nó sẽ là bài học cho bạn tránh lặp lại trong tương lai. Thử nghĩ xem người yêu bạn mà biết chuyện liệu bạn có giữ được mối quan hệ này không. Tôi e là bạn sẽ mất rất nhiều đấy.

Charles
08-08-2015, 19:55

Chính xác luôn.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 21:20

Đúng rồi bộ Tèo.

dohoathanh
09-08-2015, 14:35
Đúng rồi bạn.và tôi hy vọng nó sẽ là bài học cho bạn tránh lặp lại trong tương lai. Thử nghĩ xem người yêu bạn mà biết chuyện liệu bạn có giữ được mối quan hệ này không. Tôi e là bạn sẽ mất rất nhiều đấy.
Thank anh rất nhiều, hihi, em cũng đã hỏi thẳng bạn gái em rồi, cô ấy nói nếu em không tin thì có thể đi xét nghiệm và em đã đi xét nghiệm thật, em chưa từng quan hệ với ai bao giờ, chỉ mới hôn cô ấy.:)

dohoathanh
10-08-2015, 20:05
Anh chị cho em hỏi, khi em cuối mặt xuống em sờ thấy hai cục hạch dưới cằm, còn không cuối mặt em thấy nó bình thường, cho em hỏi vậy có phải nổi hạch không ạ? Tự nhiên em vẫn còn hoang mang quá.hic.

Tuanmecsedec
10-08-2015, 21:28
Anh chị cho em hỏi, khi em cuối mặt xuống em sờ thấy hai cục hạch dưới cằm, còn không cuối mặt em thấy nó bình thường, cho em hỏi vậy có phải nổi hạch không ạ? Tự nhiên em vẫn còn hoang mang quá.hic.

Tất cả mọi người ai cũng có cục hạch này mỗi bên hàm bạn.Vì vậy bạn không nên tái mái tay chân mà sờ,nắn,bóp hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

dohoathanh
11-08-2015, 16:43
Tất cả mọi người ai cũng có cục hạch này mỗi bên hàm bạn.Vì vậy bạn không nên tái mái tay chân mà sờ,nắn,bóp hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.
Thank anh, nhưng anh ah, mấy ngày nay em bị đau nhức ở hai bắp tay nhưng không phải đau nhức dữ mà chị nhói đau tầm tí thì hết, tối ngủ có ra ít mồ hôi đêm, em lo lắng quá, em làm hai xét nghiệm vậy có an tâm chưa anh nhỉ, em cứ hoang mang rồi tưởng tượng, em biết em có nguy cơ rất thấp nhưng em vẫn sợ ngày hôm đó em có ôm hôn lỡ virut nó qua đường nào đó trên người em.hic

Tuanmecsedec
11-08-2015, 16:52
Thank anh, nhưng anh ah, mấy ngày nay em bị đau nhức ở hai bắp tay nhưng không phải đau nhức dữ mà chị nhói đau tầm tí thì hết, tối ngủ có ra ít mồ hôi đêm, em lo lắng quá, em làm hai xét nghiệm vậy có an tâm chưa anh nhỉ, em cứ hoang mang rồi tưởng tượng, em biết em có nguy cơ rất thấp nhưng em vẫn sợ ngày hôm đó em có ôm hôn lỡ virut nó qua đường nào đó trên người em.hic

Do bạn lo lắng quá nên Stress gây ra những hiện tượng đó thôi.Về xét nghiệm thì bạn đã được tư vấn rồi.

dohoathanh
15-08-2015, 08:39
Do bạn lo lắng quá nên Stress gây ra những hiện tượng đó thôi.Về xét nghiệm thì bạn đã được tư vấn rồi.
Anh Tuấn ơi, sao hôm nay em sờ thấy hai cục hạch ở gần dưới hán, em lo lắng quá, hạch dưới hán em không biết nó có sẵn hay không nữa?

Charles
15-08-2015, 08:45
Anh Tuấn ơi, sao hôm nay em sờ thấy hai cục hạch ở gần dưới hán, em lo lắng quá, hạch dưới hán em không biết nó có sẵn hay không nữa?

Ở háng, nách... ai cũng có hạch bạn ạ. Bạn không nên sờ nắn ắt nó sẽ sưng lên.

dohoathanh
20-08-2015, 19:26
Ở háng, nách... ai cũng có hạch bạn ạ. Bạn không nên sờ nắn ắt nó sẽ sưng lên.
Chào anh, anh ơi cho em hỏi 6 hay 8 tuần có thể xét nghiệm combo hiv không anh? Anh cho em hỏi thêm tí, đau nhức của hiv là đau dữ dội hay đau ít vậy anh. Tại mấy em nhức mỏi ở cổ và vai. Em vẫn lo lắng quá. Anh cho em lời khuyên. Thank anh nhiều.

Tuanmecsedec
20-08-2015, 19:30
Chào anh, anh ơi cho em hỏi 6 hay 8 tuần có thể xét nghiệm combo hiv không anh? Anh cho em hỏi thêm tí, đau nhức của hiv là đau dữ dội hay đau ít vậy anh. Tại mấy em nhức mỏi ở cổ và vai. Em vẫn lo lắng quá. Anh cho em lời khuyên. Thank anh nhiều.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy,6 tuần hay 8 tuần bạn có thể xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh tìm kháng thể là được rồi.

dohoathanh
20-08-2015, 19:38
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy,6 tuần hay 8 tuần bạn có thể xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh tìm kháng thể là được rồi.

Vâng cảm ơn anh, nhưng xét nghiệm combo vẫn được phải không anh, anh vui lòng cho em biết, đau nhức ở hiv là dữ dội hay đau âm ĩ vậy anh. Thank anh nhiều.

Tuanmecsedec
20-08-2015, 19:45
Vâng cảm ơn anh, nhưng xét nghiệm combo vẫn được phải không anh, anh vui lòng cho em biết, đau nhức ở hiv là dữ dội hay đau âm ĩ vậy anh. Thank anh nhiều.

Bạn muốn xét nghiệm HIV Combo cũng được.Không có đau nhứt nào là của HIV hết bạn,bạn lo lắng quá,Stress sẽ gây ra những hiện tượng này.

dohoathanh
20-08-2015, 19:46
Bạn muốn xét nghiệm HIV Combo cũng được.Không có đau nhứt nào là của HIV hết bạn,bạn lo lắng quá,Stress sẽ gây ra những hiện tượng này.
Thank anh nhiều lắm, nhưng em xét nghiệm combo ở ngày thứ 24 có ok không anh, có trường hợp nào xét nghiệm sau 2 và 3 tháng DT không anh? Em vẫn cứ lo sợ.hic.

Tuanmecsedec
20-08-2015, 19:50
Thank anh nhiều lắm, nhưng em xét nghiệm combo ở ngày thứ 24 có ok không anh, có trường hợp nào xét nghiệm sau 2 và 3 tháng DT không anh? Em vẫn cứ lo sợ.hic.

Vấn đề này bạn đã được mọi người tư vấn ở lúc đầu rồi,đề nghị bạn đọc lại.

Nguyen Ha
20-08-2015, 19:55

XN combo sau 24 ngày yên tâm xả stresa rồi không cần XN nữa.

dohoathanh
20-08-2015, 20:09
Vấn đề này bạn đã được mọi người tư vấn ở lúc đầu rồi,đề nghị bạn đọc lại.
Anh Tuấn cho em hỏi dưới cổ của em dưới yết hầu của em nó một cục to tướng đó là cục gì vậy anh, không lẽ em nổi hạch hả anh.:(

Tuanmecsedec
20-08-2015, 20:16
Anh Tuấn cho em hỏi dưới cổ của em dưới yết hầu của em nó một cục to tướng đó là cục gì vậy anh, không lẽ em nổi hạch hả anh.:(

Coi chừng là trái cổ,người đàn ông thường có cục này.

Nguyen Ha
20-08-2015, 20:17

Muốn biết bị gì nên đến gặp trực tiếp BS.

dohoathanh
25-08-2015, 06:14
Chích ngừa viêm gan b có ảnh hưởng khi đi xét nghiệm viêm gan b không ạ? Anh cho cho em lời khuyên. Thank anh chị

Nguyen Ha
25-08-2015, 07:01
Chích ngừa viêm gan b có ảnh hưởng khi đi xét nghiệm viêm gan b không ạ? Anh cho cho em lời khuyên. Thank anh chị

Bạn chích ngừa lâu chưa? Nếu mới chích ngừa bạn nên chờ đủ thời gian XN.

Tuanmecsedec
25-08-2015, 08:50

Bạn chích ngừa viêm gan B không ảnh hưởng gì đến xét nghiệm HIV khi kết quả âm tính.

dohoathanh
25-08-2015, 16:41
Bạn chích ngừa viêm gan B không ảnh hưởng gì đến xét nghiệm HIV khi kết quả âm tính.
Sáng nay là sau 6 tuần em đi xét nghiệm combo tại hoà hảo và kết quả AT, vậy em có thể yên tâm được chưa ạ? Em thì chưa chích ngừa viêm gan nhưng em tính tuần sau em chích nên em muốn hỏi em chích như thế thì 6 tuần sau em có thể xét nghiệm lại lần cuối sau 3 tháng không ạ?

Tuanmecsedec
25-08-2015, 16:48
Sáng nay là sau 6 tuần em đi xét nghiệm combo tại hoà hảo và kết quả AT, vậy em có thể yên tâm được chưa ạ? Em thì chưa chích ngừa viêm gan nhưng em tính tuần sau em chích nên em muốn hỏi em chích như thế thì 6 tuần sau em có thể xét nghiệm lại lần cuối sau 3 tháng không ạ?

Về xét nghiệm có lẽ không cần tư vấn cho bạn nữa,vì ngay bài đầu tiên khi bạn hỏi xét nghiệm lúc ngày 19 và ngày 24 rồi.Hôm nay bạn có thêm cái xét nghiệm 6 tuần âm tính với phương pháp HIV Combo nữa thì càng yên tâm đi bạn.

Nguyen Ha
25-08-2015, 17:20

Chích ngừa viêm gan b không ảnh hưởng tới XN HIV. Bạn yên tâm khi XN combo sau nguy cơ 6 tuần âm tính, dù có nguy cơ cao tận 9 tầng mây đi nữa thì cũng khó thay đổi kết quả ở tuần 12.

dohoathanh
25-08-2015, 20:56
Về xét nghiệm có lẽ không cần tư vấn cho bạn nữa,vì ngay bài đầu tiên khi bạn hỏi xét nghiệm lúc ngày 19 và ngày 24 rồi.Hôm nay bạn có thêm cái xét nghiệm 6 tuần âm tính với phương pháp HIV Combo nữa thì càng yên tâm đi bạn.

Chích ngừa viêm gan b không ảnh hưởng tới XN HIV. Bạn yên tâm khi XN combo sau nguy cơ 6 tuần âm tính, dù có nguy cơ cao tận 9 tầng mây đi nữa thì cũng khó thay đổi kết quả ở tuần 12.
Thank anh chị rất nhiều, anh chị cho em hỏi tí nữa, mấy nay em có bị cảm sổ mũi, ho và có nổi cục hạch nhỏ ngay dưới cổ rồi em có uống thuốc cảm, vậy nó có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm sáng nay của em không ạ? Với kết quả này thì tới tuần thứ 8 em xét nghiệm tiếp hay 6 tuần nữa em xét nghiệm lại để chốt ạ?

Nguyen Ha
25-08-2015, 21:00
Thank anh chị rất nhiều, anh chị cho em hỏi tí nữa, mấy nay em có bị cảm sổ mũi, ho và có nổi cục hạch nhỏ ngay dưới cổ rồi em có uống thuốc cảm, vậy nó có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm sáng nay của em không ạ? Với kết quả này thì tới tuần thứ 8 em xét nghiệm tiếp hay 6 tuần nữa em xét nghiệm lại để chốt ạ?

Ko ảnh hưởng tới kết quả XN âm tính của bạn. Yên tâm chờ 12 tuần XN chốt.

Charles
25-08-2015, 21:06

Thuốc cảm không ảnh hưởng đến kết quả âm tính với HIV. Bạn không cần thiết XN nhiều đâu, để 12 tuần XN chốt luôn.

dohoathanh
25-08-2015, 22:23
Ko ảnh hưởng tới kết quả XN âm tính của bạn. Yên tâm chờ 12 tuần XN chốt.

Thuốc cảm không ảnh hưởng đến kết quả âm tính với HIV. Bạn không cần thiết XN nhiều đâu, để 12 tuần XN chốt luôn.

Thank các anh chị nhiều lắm nhé, nguy cơ của em là hôn sâu và ôm ấp vài cái thì chắc không sao đúng không ạ? Ba em cũng nói chắc chắn em sẽ không sao?

Tuanmecsedec
26-08-2015, 08:32

Bạn bị cảm ho nếu có ảnh hưởng là khi kết quả có phản ứng thôi,vì sợ test quá nhạy bắt nhầm kháng thể cảm cúm.Còn nếu kết quả âm tính thì bạn yên tâm.

dohoathanh
26-08-2015, 14:15
Bạn bị cảm ho nếu có ảnh hưởng là khi kết quả có phản ứng thôi,vì sợ test quá nhạy bắt nhầm kháng thể cảm cúm.Còn nếu kết quả âm tính thì bạn yên tâm.
Thank anh nhiều lắm, nhưng nguy cơ của em là hôn sau và ôm vài cái chắc không sao đâu anh nhỉ?

Charles
26-08-2015, 15:07
Thank anh nhiều lắm, nhưng nguy cơ của em là hôn sau và ôm vài cái chắc không sao đâu anh nhỉ?

Ôm và hôn sâu không có nguy cơ với HIV.

dohoathanh
26-08-2015, 15:20
Ôm và hôn sâu không có nguy cơ với HIV.
Với kết quả 6 tuần AT em có thể yên tâm phần bào rồi đúng không anh?

Charles
26-08-2015, 15:52
Với kết quả 6 tuần AT em có thể yên tâm phần bào rồi đúng không anh?

Bạn không có nguy cơ nên hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
26-08-2015, 16:25

Hổng có seo là hổng có seo.

dohoathanh
27-08-2015, 17:25
Nay em co ho với nổi một cục hạch dưới cằm một tí, em lo lắng, không biết xét nghiệm của em sau 6 tuần AT có phải kết quả giả không ạ?

peheounin
27-08-2015, 17:38
Nay em co ho với nổi một cục hạch dưới cằm một tí, em lo lắng, không biết xét nghiệm của em sau 6 tuần AT có phải kết quả giả không ạ?

Không có AT giả,chỉ có DT giả.

Charles
27-08-2015, 19:30

Chỉ có DT giả chứ không có ÂT giả. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên yên tâm đi.

Tuanmecsedec
27-08-2015, 20:01

Hổng cóa âm tính giả chỉ có dương tính giả thôi.

dohoathanh
09-09-2015, 21:03
Hổng cóa âm tính giả chỉ có dương tính giả thôi.
Chào anh Tuấn cho em hỏi, cách đây vào khoảng cuối tháng 4 em có quen một bạn gái, em có hôn và có vài lần lấy ngón tay đụng vào âm đạo của cô ấy, nhưng sau đó tụi em chia tay, vào ngày 11/7 em có đi chơi với một cô gái khác thì em có hôn cô ấy. Hai cái này đều có nguy cơ nên sau ngày 19, 24 em đi xét nghiệm HIV+ Giang Mai+ Viêm gan B đều AT. Đến ngày 25/08 tức sau 6 tuần em đi xét nghiệm HIV AT lần nữa sau nguy cơ thứ 2. Vậy cho em hỏi nguy cơ thứ nhất cũng gần được 4 tháng và nguy cơ thứ 2 như vậy em đã AT cao chưa anh? Em cứ bị ám ảnh hơi nhiều.hic.

Tuanmecsedec
09-09-2015, 21:19
Chào anh Tuấn cho em hỏi, cách đây vào khoảng cuối tháng 4 em có quen một bạn gái, em có hôn và có vài lần lấy ngón tay đụng vào âm đạo của cô ấy, nhưng sau đó tụi em chia tay, vào ngày 11/7 em có đi chơi với một cô gái khác thì em có hôn cô ấy. Hai cái này đều có nguy cơ nên sau ngày 19, 24 em đi xét nghiệm HIV+ Giang Mai+ Viêm gan B đều AT. Đến ngày 25/08 tức sau 6 tuần em đi xét nghiệm HIV AT lần nữa sau nguy cơ thứ 2. Vậy cho em hỏi nguy cơ thứ nhất cũng gần được 4 tháng và nguy cơ thứ 2 như vậy em đã AT cao chưa anh? Em cứ bị ám ảnh hơi nhiều.hic.

Với HIV thì bạn có nguy cơ đâu mà lo lắng,vì vậy bạn yên tâm kết quả này.

dohoathanh
09-09-2015, 21:22

Với HIV thì bạn có nguy cơ đâu mà lo lắng,vì vậy bạn yên tâm kết quả này.

Ở nguy cơ thứ 2 hôn em lo lắng là bởi em có vài cái răng sâu, em hôn hôm đó không biết có chảy máu chân răng không, còn nguy cơ 1 là hôn và dùng ngón tay chạm vào âm đạo thì đã được 4 tháng em xét nghiệm ngày 25/08 vừa rồi AT thì yên tâm được chưa anh?hic.

Tuanmecsedec
09-09-2015, 21:24
Ở nguy cơ thứ 2 hôn em lo lắng là bởi em có vài cái răng sâu, em hôn hôm đó không biết có chảy máu chân răng không, còn nguy cơ 1 là hôn và dùng ngón tay chạm vào âm đạo thì đã được 4 tháng em xét nghiệm ngày 25/08 vừa rồi AT thì yên tâm được chưa anh?hic.

Tuanmecsedec khẳng định hôn không có nguy cơ trong mọi tình huống.Còn về thời gian xét nghiệm thì ...

dohoathanh
09-09-2015, 21:38
Tuanmecsedec khẳng định hôn không có nguy cơ trong mọi tình huống.Còn về thời gian xét nghiệm thì ...

Thì khả năng em an toàn là cao phải không anh? Tại em đọc có một vài trường hợp 3 tháng xét nghiệm vài tháng xét nghiệm lại DT nên đâm ra suy nghỉ lung tung anh ah.:)

Tuanmecsedec
09-09-2015, 21:42
Thì khả năng em an toàn là cao phải không anh? Tại em đọc có một vài trường hợp 3 tháng xét nghiệm vài tháng xét nghiệm lại DT nên đâm ra suy nghỉ lung tung anh ah.:)

Cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,sau 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

dohoathanh
09-09-2015, 21:47
Cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,sau 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Cảm ơn anh rất nhiều, vài tuần nữa đủ 12 tuần em sẽ đi xét nghiệm lại, hy vọng kết quả sẽ tốt đẹp. Em sẽ lên đây thông báo kết quả cho các anh biết. Ba em cũng nói em sẽ không có gì hết. Nhưng em cứ đọc một chủ đề người khác cái em lại hoang mang, tuy nguy cơ của em hầu như bằng không.:(

Charles
10-09-2015, 06:34
Cảm ơn anh rất nhiều, vài tuần nữa đủ 12 tuần em sẽ đi xét nghiệm lại, hy vọng kết quả sẽ tốt đẹp. Em sẽ lên đây thông báo kết quả cho các anh biết. Ba em cũng nói em sẽ không có gì hết. Nhưng em cứ đọc một chủ đề người khác cái em lại hoang mang, tuy nguy cơ của em hầu như bằng không.:(

Bạn không phải hy vọng, vì Diendanhiv.vn không có tư vấn bừa.

dohoathanh
10-09-2015, 07:44
Bạn không phải hy vọng, vì Diendanhiv.vn không có tư vấn bừa.
Dạ, em tin tưởng mọi lời các anh tư vẫn, vậy em không hy vọng mà nó chắc chắn em sẽ AT tiếp tục nếu em không có quan hệ bừa bãi phải không anh.hihi.:)

Charles
10-09-2015, 07:51
Dạ, em tin tưởng mọi lời các anh tư vẫn, vậy em không hy vọng mà nó chắc chắn em sẽ AT tiếp tục nếu em không có quan hệ bừa bãi phải không anh.hihi.:)

dohoathanh
10-09-2015, 20:48
[QUOTE=Truong Xuan;272394]

[/QUOTE
Em tính tuần sau là sau 9 tuần có nguy cơ, em định đi xét nghiệm lại thì có nên hay không ạ, em cứ bị ám ảnh. Tuy nhưng cô gái đó em có thể tạm tin được với nguy cơ bằng không nhưng em vẫn sợ sợ ạ.:(

Charles
10-09-2015, 21:07
Em tính tuần sau là sau 9 tuần có nguy cơ, em định đi xét nghiệm lại thì có nên hay không ạ, em cứ bị ám ảnh. Tuy nhưng cô gái đó em có thể tạm tin được với nguy cơ bằng không nhưng em vẫn sợ sợ ạ.:(

Bạn được tư vấn rồi, giờ XN hay không là do bạn.

dohoathanh
10-09-2015, 21:10
Bạn được tư vấn rồi, giờ XN hay không là do bạn.
Dạ, vậy khả năng em AT có 100% không anh? Em vẫn hoang mang.hic

Tuanmecsedec
10-09-2015, 21:11

Bạn không cần phải xoắn nữa,bạn yên tâm những gì ban quản trị tư vấn các bài trước.

Charles
10-09-2015, 21:15

Bạn có nguy cơ đâu mà không âm tính :stick:

dohoathanh
10-09-2015, 21:31
Bạn không cần phải xoắn nữa,bạn yên tâm những gì ban quản trị tư vấn các bài trước.

Bạn có nguy cơ đâu mà không âm tính :stick:
Cảm ơn hai anh rất nhiều. Các anh cho em hỏi câu nữa. Em xét nghiệm trong tuần 12 được không ạ? Hay bắt buộc phải sau tuần 12 mới có giá trị ạ?

Tuanmecsedec
10-09-2015, 21:32
Cảm ơn hai anh rất nhiều. Các anh cho em hỏi câu nữa. Em xét nghiệm trong tuần 12 được không ạ? Hay bắt buộc phải sau tuần 12 mới có giá trị ạ?

Trong 12 tuần (84 ngày) là được rồi bạn.

dohoathanh
10-09-2015, 21:40
Trong 12 tuần (84 ngày) là được rồi bạn.
Cảm ơn anh, nếu em muốn xét nghiệm trước đó vài ngày được không ạ? ví dụ 80- 82 ngày thì kết quả có giá trị không ạ?

Tuanmecsedec
10-09-2015, 21:43
Cảm ơn anh, nếu em muốn xét nghiệm trước đó vài ngày được không ạ? ví dụ 80- 82 ngày thì kết quả có giá trị không ạ?

80 hay 82 ngày hoặc 84 ngày chênh lệch vài ngày giá trị xét nghiệm như nhau.Nhưng tại sao bạn xét nghiệm sớm chi có vài ngày,để rồi khi có kết quả lại lăn tăn như con Lăng Quăng

Charles
11-09-2015, 09:10

Bạn XN trong tuần 12 là được rồi, chênh lệch vài ngày giá trị XN như nhau bạn.

dohoathanh
11-09-2015, 20:51
Bạn XN trong tuần 12 là được rồi, chênh lệch vài ngày giá trị XN như nhau bạn.
Cảm ơn các anh, mấy ngày gần đây người em hay nổi mấy mụn đỏ ngứa như côn trùng hoặc muỗi đốt, chút xíu thì xẹp và bớt đỏ nhưng nếu đụng lại thì lại có cảm giác ngứa, chừng vài ngày mới khỏi. Không biết đó có phải dấu hiệu của H không ạ? Hic

Tuanmecsedec
11-09-2015, 20:56
Cảm ơn các anh, mấy ngày gần đây người em hay nổi mấy mụn đỏ ngứa như côn trùng hoặc muỗi đốt, chút xíu thì xẹp và bớt đỏ nhưng nếu đụng lại thì lại có cảm giác ngứa, chừng vài ngày mới khỏi. Không biết đó có phải dấu hiệu của H không ạ? Hic

Có thể cũng do Stress gây ra những hiện tượng này.

dohoathanh
11-09-2015, 21:02
Có thể cũng do Stress gây ra những hiện tượng này.
Dạ, em nghĩ không phải stress, tại nó ngứa và sần lên, em nghe nói dấu hiệu ban đỏ là sần và ngứa, không biết phải không anh?

Tuanmecsedec
11-09-2015, 21:09
Dạ, em nghĩ không phải stress, tại nó ngứa và sần lên, em nghe nói dấu hiệu ban đỏ là sần và ngứa, không biết phải không anh?

Do bị Stress thôi bạn.

dohoathanh
11-09-2015, 21:15
Do bị Stress thôi bạn.
Đôi khi em cũng hay bị như thế, em nghĩ do ngứa phải vật gì thôi ạ, tại em đang trong giai đoạn chờ xét nghiệm nên đâm ra lo lắng thêm ạ.:(

dohoathanh
20-09-2015, 21:31
Các anh chị cho em hỏi, hôn sâu khả năng lây nhiễm bệnh giang mai và viêm gan B là có phải không ạ? Em xét nghiệm giang mai và viêm gan B sau 24 ngày chắc là không đảm bảo phải không ạ? Tại mấy nay người em nổi mụn ngứa em sợ bị giang mai nữa. hic.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
20-09-2015, 22:40
Các anh chị cho em hỏi, hôn sâu khả năng lây nhiễm bệnh giang mai và viêm gan B là có phải không ạ? Em xét nghiệm giang mai và viêm gan B sau 24 ngày chắc là không đảm bảo phải không ạ? Tại mấy nay người em nổi mụn ngứa em sợ bị giang mai nữa. hic.

có nguy cơ trên lý thuyết nhưng rất thấp
để đảm bảo hơn thì bạn nên đi xét nghiệm lại

Tuanmecsedec
21-09-2015, 05:21

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

dohoathanh
21-09-2015, 05:44
Vậy sau 24 ngày xét nghiệm coi như không có giá trị phải không ạ?

Charles
21-09-2015, 06:47
Vậy sau 24 ngày xét nghiệm coi như không có giá trị phải không ạ?

Bạn XN giang mai và gan B sau 24 ngày chưa chính xác. Nếu XN Giang Mai giai đoạn sớm chính xác sau 1 tháng = 2 PP: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens) hoặc = PP TPHA; Gan B XN chính xác ở 8 tuần = Antive HBsAg.

dohoathanh
21-09-2015, 20:50
Bạn XN giang mai và gan B sau 24 ngày chưa chính xác. Nếu XN Giang Mai giai đoạn sớm chính xác sau 1 tháng = 2 PP: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens) hoặc = PP TPHA; Gan B XN chính xác ở 8 tuần = Antive HBsAg.
Thank anh, vậy em đợi 12 tuần rồi em đi xét nghiệm lại, chắc kết quả như ý.

dohoathanh
23-09-2015, 20:36
Các anh chị cho em hỏi đây là phải nổi ban trong H không ạ? Cho em hỏi nổi ban trong H là nổi một lúc liên tục hay là nổi 1 2 mụn rồi tăng dần lên ạ? Em chỉ mong tới đủ tới tuần 12 em đi xét nghiệm lại một lần chót. Em lo lắng quá.:(http://www.upsieutoc.com/images/2015/09/23/IMG_0403.md.jpg (http://www.upsieutoc.com/image/DBwp) http://www.upsieutoc.com/images/2015/09/23/IMG_0404.md.jpg (http://www.upsieutoc.com/image/DBwW)

Tuanmecsedec
23-09-2015, 20:44
Các anh chị cho em hỏi đây là phải nổi ban trong H không ạ? Cho em hỏi nổi ban trong H là nổi một lúc liên tục hay là nổi 1 2 mụn rồi tăng dần lên ạ? Em chỉ mong tới đủ tới tuần 12 em đi xét nghiệm lại một lần chót. Em lo lắng quá.:(

Không phải nổi ban bạn.

dohoathanh
23-09-2015, 20:47
Không phải nổi ban bạn.

Dạ, cảm ơn anh Tuấn, em đang rất lo lắng chả biết có phải HIV hay giang mai không.hic. Nổi ban trong H là sao vậy anh? anh có hình minh họa không ạ?

Tuanmecsedec
23-09-2015, 20:51
Dạ, cảm ơn anh Tuấn, em đang rất lo lắng chả biết có phải HIV hay giang mai không.hic. Nổi ban trong H là sao vậy anh? anh có hình minh họa không ạ?

Không có đặc trưng nào nổi ban riêng của người có HIV,người có HIV hay không có HIV nổi ban như nhau.

dohoathanh
23-09-2015, 20:54
Không có đặc trưng nào nổi ban riêng của người có HIV,người có HIV hay không có HIV nổi ban như nhau.
Dạ, hic, 12 tuần em xét nghiệm lại H+ Giang mai+ VGB, nếu AT là em an toàn tuyệt đối đúng không ạ? Em rất lo lắng kết quả combo 6T âm, không biết 12 tuần thế nào?

Tuanmecsedec
23-09-2015, 20:56
Dạ, hic, 12 tuần em xét nghiệm lại H+ Giang mai+ VGB, nếu AT là em an toàn tuyệt đối đúng không ạ? Em rất lo lắng kết quả combo 6T âm, không biết 12 tuần thế nào?

Về xét nghiệm bạn đã được ban quản trị tư vấn nhiều rồi,bạn nên đọc lại.

dohoathanh
30-09-2015, 19:56
Chào các anh chị, tự nhiên hôm nay tai em nóng, đỏ và rựt rựt, người thì cảm giác hồi hộp dẫn đến tình trạng ngực em ở phía trước nổi mẩn đỏ, mặt cảm giác nóng nóng, không biết có phải triệu chứng đã bắt đầu xuất hiện, tuần sau là 12 tuần rồi, em đang rất lo lắng không biết kết quả thế nào nữa.huhu.:(

Tuanmecsedec
30-09-2015, 20:07
Chào các anh chị, tự nhiên hôm nay tai em nóng, đỏ và rựt rựt, người thì cảm giác hồi hộp dẫn đến tình trạng ngực em ở phía trước nổi mẩn đỏ, mặt cảm giác nóng nóng, không biết có phải triệu chứng đã bắt đầu xuất hiện, tuần sau là 12 tuần rồi, em đang rất lo lắng không biết kết quả thế nào nữa.huhu.:(

Bạn cứ đi xét nghiệm để coi ban quản trị tư vấn cho bạn đúng không.

dohoathanh
30-09-2015, 20:09
Bạn cứ đi xét nghiệm để coi ban quản trị tư vấn cho bạn đúng không.

huhu, em chỉ sợ 6t compo AT mà 12t DT do sinh kháng thể chậm, chắc em không sống nổi anh ah.:(

Tuanmecsedec
30-09-2015, 20:37
huhu, em chỉ sợ 6t compo AT mà 12t DT do sinh kháng thể chậm, chắc em không sống nổi anh ah.:(

Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.

dohoathanh
30-09-2015, 20:46
Bạn yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn.
Cảm ơn anh Tuấn nhiều nhé, tuần sau em sẽ đến pasture làm lại xét nghiệm tất cả, mong kết quả tốt đẹp. Em đang rất lo lắng và hồi hộp, hôn con gái cũng nhiều nhưng đây là lần đầu tiên em nghĩ về H và ám ảnh vậy, có gì em không biết sao luôn, mong đừng có gì xảy ra.:(

dohoathanh
01-10-2015, 23:57
Anh Tuấn ơi, miệng em đang nổi một mụn nhiệt và trong miệng em nổi mụn trắng và lưỡi trắng, dấu hiệu của H hay giang mai đang xuất hiện phải không anh? Em đang rất hoang mang, anh giúp em với ạ?huhu.http://www.upsieutoc.com/images/2015/10/01/IMG_0459.md.jpg (http://www.upsieutoc.com/image/DqWH)

Tuanmecsedec
02-10-2015, 06:34
Anh Tuấn ơi, miệng em đang nổi một mụn nhiệt và trong miệng em nổi mụn trắng và lưỡi trắng, dấu hiệu của H hay giang mai đang xuất hiện phải không anh? Em đang rất hoang mang, anh giúp em với ạ?huhu.

Không phải là dấu hiệu của HIV bạn,bạn bị nhiệt nóng cơ thể thôi.Vấn đề lưỡi trắng rất có nhiều người bị,Stress cũng gây ra hiện tượng lưỡi trắng.

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

dohoathanh
02-10-2015, 06:58
Không phải là dấu hiệu của HIV bạn,bạn bị nhiệt nóng cơ thể thôi.Vấn đề lưỡi trắng rất có nhiều người bị,Stress cũng gây ra hiện tượng lưỡi trắng.

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.
Hiện tại em đang rất hoang mang lắm luôn anh ah, ở ngoài miệng em đang nổi một mụn nhiệt với kèm cái mụn trắng trong miệng, rồi trên bắp tay đang nổi 1 2 mụn đỏ, em đang sợ bị giang mai hay H quá, cảm giác của em thật sự đang rất lo lắng và rất run anh ah.:(

Tuanmecsedec
02-10-2015, 07:17
Hiện tại em đang rất hoang mang lắm luôn anh ah, ở ngoài miệng em đang nổi một mụn nhiệt với kèm cái mụn trắng trong miệng, rồi trên bắp tay đang nổi 1 2 mụn đỏ, em đang sợ bị giang mai hay H quá, cảm giác của em thật sự đang rất lo lắng và rất run anh ah.:(

Bạn nóng cơ thể thôi,nếu lo lắng qúa thì đi xét nghiệm.

dohoathanh
02-10-2015, 07:22
Bạn nóng cơ thể thôi,nếu lo lắng quá thì đi xét nghiệm.
Cảm ơn anh rất nhiều, em cũng rất muốn đi xét nghiệm liền nhưng chưa đủ ngày, hôm nay mới có 83 ngày thôi, em tính tuần sau đi xét nghiệm lại nhưng em đang lo lắng rất cao về giang mai,huhu, tuy triệu chứng em đọc trên mạng em chưa có gì nhiều và không giống mô tả.:(

Nguyen Ha
02-10-2015, 08:29
Cảm ơn anh rất nhiều, em cũng rất muốn đi xét nghiệm liền nhưng chưa đủ ngày, hôm nay mới có 83 ngày thôi, em tính tuần sau đi xét nghiệm lại nhưng em đang lo lắng rất cao về giang mai,huhu, tuy triệu chứng em đọc trên mạng em chưa có gì nhiều và không giống mô tả.:(

83 ngày XN thoải mái rồi.

Tuanmecsedec
02-10-2015, 10:37

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

dohoathanh
02-10-2015, 17:09
Cảm ơn anh chị rất nhiều, tuần sau em lấy tự tin xét nghiệm lại để xả stress, em cầu mong kết quả sẽ tốt đẹp như sau ngày 24 em đã từng xét nghiệm, giờ em lo sợ và hồi hộp quá.:(

Nguyen Ha
02-10-2015, 17:14
Cảm ơn anh chị rất nhiều, tuần sau em lấy tự tin xét nghiệm lại để xả stress, em cầu mong kết quả sẽ tốt đẹp như sau ngày 24 em đã từng xét nghiệm, giờ em lo sợ và hồi hộp quá.:(

Sắp 6 trang tư vấn rồi đấy đọc lại đi bạn.

Nguyen Ha
02-10-2015, 17:14
Sắp 6 trang tư vấn rồi đấy đọc lại đi bạn.

Vậy là đã 6 trang.

dohoathanh
02-10-2015, 20:45
Vậy là đã 6 trang.
Chị thông cảm giúp em, tại tâm trạng lo sợ thôi chị ah, hầu như chắc chắn em AT đúng không chị?

Tuanmecsedec
02-10-2015, 20:49
Chị thông cảm giúp em, tại tâm trạng lo sợ thôi chị ah, hầu như chắc chắn em AT đúng không chị?

Bạn chắc chắn âm tính.

dohoathanh
06-10-2015, 12:52
Hôm nay, sau 87 ngày sau nguy cơ em đến pasture làm xét nghiệm hiv+giang mai+viêm gan b, ngày kia mới có kết quả, nếu em AT ở lần này là khẳng định 100% em không bị gì đúng không các anh chị? Em hiện rất lo sợ và hồi hộp không biết kết quả em thế nào, mong là tốt đẹp.:(

Charles
06-10-2015, 14:25
Hôm nay, sau 87 ngày sau nguy cơ em đến pasture làm xét nghiệm hiv+giang mai+viêm gan b, ngày kia mới có kết quả, nếu em AT ở lần này là khẳng định 100% em không bị gì đúng không các anh chị? Em hiện rất lo sợ và hồi hộp không biết kết quả em thế nào, mong là tốt đẹp.:(

Bạn xét nghiệm HIV + giang mai + viêm gan B sau 87 ngày nếu âm tính là an toàn 100%.

Tuanmecsedec
06-10-2015, 15:25

Như vậy những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa kết quả hôm nay bạn đã an toàn.

dohoathanh
06-10-2015, 16:24
Như vậy những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa kết quả hôm nay bạn đã an toàn.
Dạ, em chưa lấy kết quả, em mới xét nghiệm sáng nay, ngày kia em mới có kết quả ạ? Hiện em đang hồi hộp và lo sợ lắm.:(

Nguyen Ha
06-10-2015, 16:27
Dạ, em chưa lấy kết quả, em mới xét nghiệm sáng nay, ngày kia em mới có kết quả ạ? Hiện em đang hồi hộp và lo sợ lắm.:(

Bình tĩnh chờ kết quả đi. Kết quả sẽ như mong đợi.

Charles
06-10-2015, 16:30

Bạn sẽ nhận kết quả âm tính với HIV.

dohoathanh
08-10-2015, 16:25
Hôm nay, em nhận kết quả AT cho hiv+giang mai+ viêm gan b, em đã tuyệt đối an toàn chưa ạ? Em có cần làm lại xét nghiệm sau 6 tháng nữa không ạ?

Tuanmecsedec
08-10-2015, 16:32

Hôm nay, em nhận kết quả AT cho hiv+giang mai+ viêm gan b, em đã tuyệt đối an toàn chưa ạ? Em có cần làm lại xét nghiệm sau 6 tháng nữa không ạ?

Hôm nay bạn hỏi câu này là chứng tỏ bạn không chịu đọc những gì ban quản trị đã tư vấn mấy bài trên.Ban quản trị đã khẳng định bạn an toàn mấy bài trên rồi.

Charles
08-10-2015, 16:33

Kết quả này bạn đã an toàn 100%, không cần XN nữa.

dohoathanh
09-10-2015, 14:42
Em chào các anh chị, em đã AT tất cả sau 87 ngày nhưng hôm nay em có cảm giác nóng rát ở hai lòng bàn tay, em cũng bớt lo sợ rồi nhưng triệu chứng cứ từ từ xuất hiện nên em sợ vài tháng kết quả thay đổi không ạ.:(

Buonqua
09-10-2015, 14:48
Em chào các anh chị, em đã AT tất cả sau 87 ngày nhưng hôm nay em có cảm giác nóng rát ở hai lòng bàn tay, em cũng bớt lo sợ rồi nhưng triệu chứng cứ từ từ xuất hiện nên em sợ vài tháng kết quả thay đổi không ạ.:(
Kết quả vậy là an toàn rồi bạn. Những gì bạn cho là triệu chứng chủ yếu là do bạn lo lắng quá thôi. các hiện tượng này từ từ sẽ mất.

Tuanmecsedec
09-10-2015, 15:09

Bạn yên tâm kết quả an toàn rồi.

dohoathanh
09-10-2015, 15:45
Chân thành cảm ơn các anh chị trong suốt thời gian qua đã tư vấn tận tình cho em ạ, em mong là kết quả đã tốt đẹp ạ

dohoathanh
09-10-2015, 21:22
Em đang sắp lấy vợ, không biết kết lần này đã thực sự tuyệt đối chưa để em yên tâm lấy vợ, em không muốn hại đến cuộc đời của bất kì ai cả.:(

Tuanmecsedec
09-10-2015, 21:34
Em đang sắp lấy vợ, không biết kết lần này đã thực sự tuyệt đối chưa để em yên tâm lấy vợ, em không muốn hại đến cuộc đời của bất kì ai cả.:(

Bạn đã được tư vấn rồi,đừng Spam lập lại câu hỏi.

dohoathanh
18-10-2015, 21:38
Em chào anh chị, mấy nay em đã ổn định lại nhưng hai ngày gần đây trên ngực, trên bàn tay, sau đùi thường nổi những đùm mụn nước liti, có lúc ngứa lúc không, em cảm giác lại lo lắng lại, em không biết khi nào mới hết ám ảnh H.:(

Charles
18-10-2015, 21:42
Em chào anh chị, mấy nay em đã ổn định lại nhưng hai ngày gần đây trên ngực, trên bàn tay, sau đùi thường nổi những đùm mụn nước liti, có lúc ngứa lúc không, em cảm giác lại lo lắng lại, em không biết khi nào mới hết ám ảnh H.:(

Bạn bị làm sao thì đi khám chữa. Còn trường hợp của bạn đã được tư vấn nhiều rồi, bạn nên đọc lại.

Tuanmecsedec
19-10-2015, 05:43

dohoathanh
08-12-2015, 08:07
Em chào các anh, nay đã gần 5 tháng, người em hôm nay cơ thể em nổi một vài xuất huyết dưới da, các anh cho em hỏi ban trong H có khi nổi một vài nốt hay nổi cả cơ thể ạ? Có thể nào triệu chứng bắt đầu xuất hiện không ạ? Em tính đi xét nghiệm lại nhưng lại sợ kết quả sẽ thay đổi.huhu.

Buonqua
08-12-2015, 08:36
Em chào các anh, nay đã gần 5 tháng, người em hôm nay cơ thể em nổi một vài xuất huyết dưới da, các anh cho em hỏi ban trong H có khi nổi một vài nốt hay nổi cả cơ thể ạ? Có thể nào triệu chứng bắt đầu xuất hiện không ạ? Em tính đi xét nghiệm lại nhưng lại sợ kết quả sẽ thay đổi.huhu.
Đã xn âm tính rồi mà còn lo lắng gì nữa bạn. Do bạn lo lắng quá đó thôi.

dohoathanh
08-12-2015, 10:05
Đã xn âm tính rồi mà còn lo lắng gì nữa bạn. Do bạn lo lắng quá đó thôi.
Em lo lắng thật, tại em có đọc ở diễn đàn khác là xét nghiệm 3 tháng AT, 6 tháng DT.huhu

Buonqua
08-12-2015, 10:12
Em lo lắng thật, tại em có đọc ở diễn đàn khác là xét nghiệm 3 tháng AT, 6 tháng DT.huhu
Tin đồn đó là thất thiệt bạn. Bạn hoàn toàn an tâm.

songchungvoi_HIV
08-12-2015, 16:49

Hu hu cái gì?????????????????? Bạ hù hay bạn hú??? Bạn có nguy cơ đâu mà bạn hú như vượn trong rừng vậy

Charles
08-12-2015, 18:28

Bạn muốn kết quả thay đổi trừ khi có nguy cơ mới.

xét nghiệm 3 tháng AT, 6 tháng DT => Thông tin........http://direct2.anhso.net/540/0/4/22122010141313497.jpg

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

dohoathanh
17-12-2015, 16:50
Chào anh chị, mấy ngày gần đây em hay buồn ngủ, nhức đầu chóng mặt, không lẽ triệu chứng đang bắt đầu xuất hiện...:(

Charles
17-12-2015, 16:56
Chào anh chị, mấy ngày gần đây em hay buồn ngủ, nhức đầu chóng mặt, không lẽ triệu chứng đang bắt đầu xuất hiện...:(

Là triệu chứng của stresssssssssssssssssssssssssssssssss

Nguyen Ha
17-12-2015, 17:40

XN âm tính rồi lấy đâu ra triệu chứng.

songchungvoi_HIV
17-12-2015, 19:35

Bạn nhãm cũng nhãm vừa thôi

Xin1lantaisinh
17-12-2015, 23:24
Nếu bạn chủ topic ko tin những gì các anh/chị BQT tư vấn thì đừng đặt thêm câu hỏi hay triệu chứng rồi nhờ tư vấn. Sẽ rất mất thời gian của 2 bên. Trong khi đó bạn đã được tư vấn là an toàn. Close topic được rồi anh Tuấn ơi. Còn rất nhiều trường hợp cần tư vấn chứ ko phải chỉ có 1 mình bạn đâu nhé. Thân chào !

dohoathanh
05-04-2016, 12:25
Em chào anh chị trong diễn đàn, lâu rồi em mới quay lại diễn đàn, ngày 26/03 em có quan hệ lần đầu tiên với bạn gái cũng là vợ sắp cưới, em không có dùng bcs, cô ấy có os cho em và em cũng cho dương vật chạm ở ngoài âm đạo do em sợ mang bầu trước đám cưới, rồi tự nhiên em về nhà em có những suy nghĩ lung tung, không biết có bị nhiễm H hay các bệnh xã hội khác. Em cứ bị ám ảnh bới H nếu em lây cho cô ây hay ngược lại, em mong nhận được sự tư vấn từ phía anh chị, từ lúc bị ám ảnh bơi H, lúc nào em cũng săm soi cơ thể xem có bị triệu chứng gì không, sợ đụng cái gì cũng lấy. Em cứ như thế em sẽ không bao giờ hết ám ảnh có khi sẽ mất niềm tin vào vợ tương lại của em. huhu.

Trần Quang Vinh
05-04-2016, 13:03
Em chào anh chị trong diễn đàn, lâu rồi em mới quay lại diễn đàn, ngày 26/03 em có quan hệ lần đầu tiên với bạn gái cũng là vợ sắp cưới, em không có dùng bcs, cô ấy có os cho em và em cũng cho dương vật chạm ở ngoài âm đạo do em sợ mang bầu trước đám cưới, rồi tự nhiên em về nhà em có những suy nghĩ lung tung, không biết có bị nhiễm H hay các bệnh xã hội khác. Em cứ bị ám ảnh bới H nếu em lây cho cô ây hay ngược lại, em mong nhận được sự tư vấn từ phía anh chị, từ lúc bị ám ảnh bơi H, lúc nào em cũng săm soi cơ thể xem có bị triệu chứng gì không, sợ đụng cái gì cũng lấy. Em cứ như thế em sẽ không bao giờ hết ám ảnh có khi sẽ mất niềm tin vào vợ tương lại của em. huhu. Nếu là vợ Sắp cưới mà không tin tưởng nhau thì đi Xét nghiệm đi !

Tuanmecsedec
05-04-2016, 16:55
Em chào anh chị trong diễn đàn, lâu rồi em mới quay lại diễn đàn, ngày 26/03 em có quan hệ lần đầu tiên với bạn gái cũng là vợ sắp cưới, em không có dùng bcs, cô ấy có os cho em và em cũng cho dương vật chạm ở ngoài âm đạo do em sợ mang bầu trước đám cưới, rồi tự nhiên em về nhà em có những suy nghĩ lung tung, không biết có bị nhiễm H hay các bệnh xã hội khác. Em cứ bị ám ảnh bới H nếu em lây cho cô ây hay ngược lại, em mong nhận được sự tư vấn từ phía anh chị, từ lúc bị ám ảnh bơi H, lúc nào em cũng săm soi cơ thể xem có bị triệu chứng gì không, sợ đụng cái gì cũng lấy. Em cứ như thế em sẽ không bao giờ hết ám ảnh có khi sẽ mất niềm tin vào vợ tương lại của em. huhu.

Vợ sắp cưới mà còn lo thì sau này làm sao vợ chồng ăn ở với nhau.Nếu không tin thì cả hai cùng đi xét nghiệm.

songchungvoi_HIV
05-04-2016, 17:02
Vợ sắp cưới mà cũng sợ thì hết chỗ nói, tiết thay cho cô ta trao nhằm trái tim cho bày sói

dohoathanh
11-04-2016, 13:48
Em chào anh chị, các anh cho em hỏi bệnh lậu qua 14 ngày không có gì là không bị đúng không ạ?
Mấy nay ngồi cứ thấy như đau đau dương vật ạ, hay khi nằm sấp.hic, anh cho em hỏi bệnh sùi màu gà và giang mai có ngứa không ạ, do mấy nay ng em nổi vài mụn rất ngứa ngãi hoài chả đã ngứa, nhưng ngủ dậy hết đụng vào là lại ngứa, em luôn hoang mang và hoang tưởng ạ.:(
Có khi nào đau dương vật là triệu chứng của giang mai và sùi mào gà không ạ?

songchungvoi_HIV
11-04-2016, 13:52
Em chào anh chị, các anh cho em hỏi bệnh lậu qua 14 ngày không có gì là không bị đúng không ạ?
Mấy nay ngồi cứ thấy như đau đau dương vật ạ, hay khi nằm sấp.hic, anh cho em hỏi bệnh sùi màu gà và giang mai có ngứa không ạ, do mấy nay ng em nổi vài mụn rất ngứa ngãi hoài chả đã ngứa, nhưng ngủ dậy hết đụng vào là lại ngứa, em luôn hoang mang và hoang tưởng ạ.:(

Lậu sau 3 đến 7 ngày ko có tiểu gắt buốt lỗ sáo ko chảy mủ hôi tanh tức ko bị lậu, giang mai XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần, Sùi mào gà sau 2 tuần đến 2 tháng nếu ko có u nhú, sần sùi tức ko bị sùi

Trần Quang Vinh
11-04-2016, 13:54

Bạn chỉ cần kiểm tra Giang mai và Sùi mào gà nữa là xong

Tuanmecsedec
11-04-2016, 14:30

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

dohoathanh
12-04-2016, 23:31
Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.
Anh Tuấn cho em hỏi, H hay giang mai có triệu chứng ngứa không vậy ạ? Mấy nay em nổi nhiều mụn ngứa ngãi hoài không thấy đã ngứa, một vài mụn có nước, em ngãi nhiều đôi lúc trầy rồi tấy đó lên.huhu. Em sợ triệu chứng đang xuất hiện.huhu. Em lại rất lo lắng anh ah.

Ngân Giang
13-04-2016, 04:50
http://diendanhiv.vn/threads/36038-Hieu-ro-thoi-ky-cua-so-thoi-gian-xet-nghiem
bạn xem cái này nhá

Tuanmecsedec
13-04-2016, 07:05
Anh Tuấn cho em hỏi, H hay giang mai có triệu chứng ngứa không vậy ạ? Mấy nay em nổi nhiều mụn ngứa ngãi hoài không thấy đã ngứa, một vài mụn có nước, em ngãi nhiều đôi lúc trầy rồi tấy đó lên.huhu. Em sợ triệu chứng đang xuất hiện.huhu. Em lại rất lo lắng anh ah.

Nếu bạn lo lắng quá thì Stress cũng gây ra những hiện tượng ngứa.

dohoathanh
17-04-2016, 10:52
Nếu bạn lo lắng quá thì Stress cũng gây ra những hiện tượng ngứa.

Anh Tuấn xem giúp em, nhưng u đỏ này có phải sùi mào gà ở miệng không ạ? Huhu
http://www.upsieutoc.com/image/YKNl
http://www.upsieutoc.com/image/YKN8

Trần Quang Vinh
17-04-2016, 11:24
Hình ảnh bạn cung cấp không phải SMG nên bạn yên tâm nhé

songchungvoi_HIV
17-04-2016, 13:31
Songchung nói rất nhiều: TD ở đâu khả năng mào gà mọc ở đó

Tuanmecsedec
17-04-2016, 14:22

Tuanmecsedec xem hình ảnh hoàn toàn không phải sùi mào gà.

dohoathanh
19-04-2016, 06:54
Tuanmecsedec xem hình ảnh hoàn toàn không phải sùi mào gà.

Anh Tuấn ơi, hôm nay trên lợi em nổi một cái mụn trắng như nhiệt mình hơi đau tí thôi, nó hơi xưng, nhưng không u nú không biết phải sùi mào gà đang bắt đầu không ạ? Huhu, rồi chân tay em nổi mấy cái mụn ngứa nữa anh xem giúp phải săn giang mai hay nổi ban gì không ạ, riết rồi em hoang tưởng lo lắng lắm, không lẽ lại không tin vợ tương lai.huhu
http://www.upsieutoc.com/image/YfnN
http://www.upsieutoc.com/image/YfnU
http://www.upsieutoc.com/image/Yfnk

Charles
19-04-2016, 07:08
Anh Tuấn ơi, hôm nay trên lợi em nổi một cái mụn trắng như nhiệt mình hơi đau tí thôi, nó hơi xưng, nhưng không u nú không biết phải sùi mào gà đang bắt đầu không ạ? Huhu, rồi chân tay em nổi mấy cái mụn ngứa nữa anh xem giúp phải săn giang mai hay nổi ban gì không ạ, riết rồi em hoang tưởng lo lắng lắm, không lẽ lại không tin vợ tương lai.huhu

Trong hình chân bạn chỉ là nốt do côn trùng đốt thôi. Còn giang mai muốn biết bạn phải XN máu.

Tuanmecsedec
19-04-2016, 07:09

Thời tiết trong miền Nam mấy ngày gần đây nóng như lửa đốt,nên nhiều người bị bệnh lắm bạn.Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn đi.

dohoathanh
23-04-2016, 21:30
Thời tiết trong miền Nam mấy ngày gần đây nóng như lửa đốt,nên nhiều người bị bệnh lắm bạn.Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn đi.

Anh Tuấn ơi, hôm nay hai cẳng chân của em nổi xuất huyết dưới da như nổi ban đỏ ấy, em rất hoang mang, mà nó chỉ nổi ở hai chân, những chỗ khác em không thấy, mà ban trong H nó như thế nào ạ, em rất lo lắng, tuần sau là 1 tháng sau khi quan hệ, em dự định đi xét nghiệm H và giang mai.huhu.:(, không lẽ cả đời em cứ bán tính bán nghi vào vợ mình sao.huhu

Tuanmecsedec
23-04-2016, 21:31
Anh Tuấn ơi, hôm nay hai cẳng chân của em nổi xuất huyết dưới da như nổi ban đỏ ấy, em rất hoang mang, mà nó chỉ nổi ở hai chân, những chỗ khác em không thấy, mà ban trong H nó như thế nào ạ, em rất lo lắng, tuần sau là 1 tháng sau khi quan hệ, em dự định đi xét nghiệm H và giang mai.huhu.:(, không lẽ cả đời em cứ bán tính bán nghi vào vợ mình sao.huhu

Bạn lo lắng quá nên như vậy thôi.

Charles
23-04-2016, 21:32

Bạn nên ngồi đọc lại từ đầu.

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 08:04

Nếu còn lo chờ đủ thời gian đi xét nghiệm đi ! Ngồi lo rầu hoài ! riết Stress đó

dohoathanh
24-04-2016, 12:02
Dạ, em cảm ơn các anh, riết rồi em như bị thần kinh thấy ai cũng nghĩ bị H hay bệnh này nọ, tại sau khi em quan hệ với vợ xong, nay đã đúng 1 tháng, rồi em phát hiện các vết xuất huyết dưới da, em hoang mang và lo lắng tột độ, em cũng chả biết ban trong H thế nào nỗi toàn thân hay nổi vài chỗ, em bị vài nốt xuất huyết dưới da ở hai cẳng chân thôi.huhu.:(

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 12:05
Dạ, em cảm ơn các anh, riết rồi em như bị thần kinh thấy ai cũng nghĩ bị H hay bệnh này nọ, tại sau khi em quan hệ với vợ xong, nay đã đúng 1 tháng, rồi em phát hiện các vết xuất huyết dưới da, em hoang mang và lo lắng tột độ, em cũng chả biết ban trong H thế nào nỗi toàn thân hay nổi vài chỗ, em bị vài nốt xuất huyết dưới da ở hai cẳng chân thôi.huhu.:(

Hiện tại bạn đang rơi vào trạng thái :
Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng) (http://diendanhiv.vn/threads/8260-Benh-than-kinh-hoang-tuong)

1.Khái niệm về hoang tưởng ( rồi loạn suy nghĩ): hoang tưởng (rối loạn suy nghĩ )là những ý tưởng, phán đoán sai lầm, không phù hợp với thực tế khách quan, do bệnh tâm thần gây ra nhưng người bệnh cho là hoàn toàn chính xác, không thể giải thích phê phán được. Hoang tưởng chỉ mờ nhạt hay mất đi khi nào bệnh thuyên giảm hay khỏi.
2. Hoang tưởng có những đặc tính cơ bản sau: - Tính lập luận sai lầm: trong ý nghĩ hoang tưởng của mình, người bệnh có lập luận nhưng cơ sở logic đã bị rối loạn, những nguyên tắc đã được xác định sai lầm, dẫn đến kết luận sai lầm. - Sự tin tưởng vững chắc, tính cố định: mặc dù những ý tưởng , phán đoán rất mâu thuẫn với thực tế nhưng người bệnh có sự tin tưởng vững chắc như một chân lý không thể bác bỏ được. - Sự chi phối của hoang tưởng: hoang tưởng chiếm toàn bộ ý thức người bệnh, chi phối mạnh mẽ hành vi của họ.
3.Hoang Tưởng( Rối loạn suy nghĩ ) được hình thành và tiến triển như sau:
- Khí sắc hoang tưởng: người bệnh lo lắng, chờ đợi một cái gì bất thường sẽ đến với mình, một mối nguy hiểm đang đe doạ tính mạng và cuộc đời họ, mà họ không tự giải thích được.
- Tri giác hoang tưởng: người bệnh nhìn thấy những sự vật, những người xung quanh có một cái gì đặc biệt khác thường liên quan đến số phận họ.
- Suy đoán hoang tưởng: dần dần người bệnh tìm thấy cái gì đặc biệt khác thường đó có ý nghĩa ngày càng rõ ràng và giải thích nó theo suy đoán của mình.
- Hoang tưởng kết tinh: hoang tưởng hình thành và ngày càng được củng cố thành hệ thống vững vàng, cố định.
- Hoang tưởng tan biến: hoang tưởng có thể biến đi một cách tự phát hay do điều trị hoặc tan rã trong trí tuệ sa sút. Nguồn gốc của hoang tưởng có thể từ định kiến hay ám ảnh trở thành, từ ảo giác mà hình thành hoặc hiện tượng duy nhất của một bệnh loạn thần còn sót lại (hoang tưởng di chứng). Hoang tưởng suy đoán thường kéo dài và làm biến đổi sâu sắc nhân cách của người bệnh, ảnh hưởng rất nhiều đến các thành phần hoạt động tâm thần khác.
4. Phân loại hoang tưởng :
Có hai cách phân loại chính: theo nguồn gốc phát sinh và theo phương thức kết cấu.
- Theo nguồn gốc phát sinh: . Hoang tưởng tiên phát: hoang tưởng phát sinh không liên quan đến rối loạn tri giác. Ngày trước còn gọi là “ điên trí tuệ đơn chứng”. Nội dung loại hoang tưởng này rất đa dạng, thường là những hoang tưởng phát minh, hoang tưởng cải cách, hoang tưởng ghen tuông, hoang tưởng kiện cáo, hoang tưởng bị theo dõi, hoang tưởng nghi bệnh… . Hoang tưởng thứ phát: hoang tưởng xuất hiện trên cơ sở rối loạn tri giác, rối loạn cảm xúc hay rối loạn ý thức. Nổi bật là các khái niệm hình tượng, các tính chất bị động về trí tuệ vốn là bản chất của những ước mơ. Đó là đặc trưng của loại hoang tưởng này.
- Theo phương thức kết cấu: . Hoang tưởng suy đoán: Rối loạn chủ yếu là quá trình nhận thức lý tính, tức là rối loạn khả năng nhận thức các mối liên hệ bên trong của sự vật, hiện tượng, trong khi đó nhận thức cảm tính không bị rối loạn.
Đặc điểm của hoang tưởng này là bền vững và tiến triển, nó phát triển thành hệ thống và làm biến đổi nhân cách một cách sâu sắc.
- Hoang tưởng cảm thụ: ở đây không những nhận thức lý tính mà cả nhận thức cảm tính cũng bị rối loạn. hoang tưởng xuất hiện sau các rối loạn tri giác, cảm xúc hay rối loạn ý thức. ở người bệnh có ý tưởng rời rạc không kế tục, cảm xúc căng thẳng, bàng hoàng ngơ ngác. Nhân cách người bệnh không bị hoang tưởng làm biến đổi nhiều.
4.1 Các loại hoang tưởng suy đoán:
Nội dung vô cùng phong phú, tất cả ước mơ, khuynh hướng, lo lắng, sợ hãi của con người đều có thể trở thành chủ đề hoang tưởng suy đoán.
- Nhóm hoang tưởng bị truy hại, bị chi phối:
. Hoang tưởng liên hệ: thường phát sinh sớm trước hoang tưởng bị hại, người bệnh nghĩ rằng mọi việc xung quanh đều có mối liên hệ mật thiết với mình. Khi thấy hai người nói chuyện với nhau thì cho rằng đang bàn tán về mình, nghĩ rằng người ta nhìn mình một cách đặc biệt, xem thường mình, chế diễu mình... Những thái độ, lời nói của người xung quanh, người bệnh đều suy diễn cho là ám chỉ mình.
. Hoang tưởng bị hại: người bệnh khẳng định một người nào đó, một nhóm người nào đó theo dõi và tìm cách ám hại mình như bỏ thuốc độc vào thức ăn, nước uống, tổ chức bắt giam, ám sát, lấy hết của cải,v.v. Đối tượng mà người bệnh nghi ám hại thường là những người thân cận nhất như: cha mẹ, vợ chồng, các con, bạn đồng nghiệp, thủ trưởng,v.v.
-Hoang tưởng bị chi phối: người bệnh cho rằng có người nào đó dùng quyền thế, phù phép hay một phương tiện nào đó để chi phối toàn bộ tư tưởng, hành vi, cảm xúc của mình. ý tưởng bị chi phối thường là thành phần chủ yếu của hội chứng tâm thần tự động và kèm theo ảo giác giả. Hoang tưởng bị chi phối thông qua các phương tiện vật lý như dòng điện, tia tử ngoại, quang tuyến, siêu âm, tia lare,v.v. Hoang tưởng này thường kèm theo ảo giác xúc giác, nội tạng.
-Hoang tưởng ghen tuông: người bệnh dựa vào những hiện tượng vô lý hay những bằng chứng không rõ rệt, khẳng định vợ hay chồng mình có quan hệ bất chính với người khác, phản bội mình. Hành vi của họ luôn luôn bị lôi cuốn vào sự tìm tòi những biểu hiện về sự bội bạc đó (kiểm tra thư từ, ảnh, ví, áo quần, bố trí người theo dõi...).
- Nhóm hoang tưởng tự ty, tự phủ định: . Hoang tưởng tự buộc tội: người bệnh tự cho mình phạm sai lầm lớn, có phẩm chất xấu, có nhiều tội lỗi... đáng bị trừng phạt. Hoang tưởng tự buộc tội thường đưa đến ý tưởng và hành vi tự sát.
- Hoang tưởng nghi bệnh: người bệnh tự cho mình bị bệnh lây nhiễm (giang mai, lao, HIV/AIDS...) bệnh ung thư,v.v.Và đưa ra một loạt bằng chứng về các bệnh này. Họ liên tục đi khám bệnh, làm các xét nghiệm và mỗi lần thấy kết quả âm tính, họ không tin vào sự thăm khám đó.
- Nhóm hoang tưởng khuyếch đại: . Hoang tưởng tự cao: người bệnh cho mình thông minh, tài giỏi, xuất chúng, việc gì cũng làm được, có sức lực mạnh mẽ không ai bằng ... Họ cho mình có thể chỉ huy được quân đội trên thế giới, có địa vị cao, quyền lực lớn, giầu có nhất trên đời, vàng bạc vô kể,v.v... .
-Hoang tưởng phát minh: người bệnh luôn luôn nghĩ ra những phát minh mới, độc đáo, kỳ lạ về khoa học, triết học, y học, cải cách xã hội.v.v đem trình bày với mọi người, tìm cách thuyết phục họ thừa nhận.
-. Hoang tưởng được yêu: người bệnh cho rằng có nhiều người yêu mình say mê đắm đuối, tìm mọi cách để biểu lộ tình yêu với mình một cách tượng trưng, nhưng người bệnh không yêu ai.
4.2. Các loại hoang tưởng cảm thụ:
- Hoang tưởng nhận nhầm: nhận người lạ là người thân hoặc người thân là người lạ. Khi bố mẹ đến thăm, người bệnh không thừa nhận mà cho rằng đó là người lạ, giả dạng bố mẹ mình. Ngược lại, người lạ đến bệnh viện thì người bệnh cho là bố mẹ mình. Đôi khi họ nhận nhân viên, bệnh nhân khác là những người thân thích.
- Hoang tưởng gán ý: người bệnh gán cho sự vật hiện tượng tự nhiên một ý nghĩa riêng: báo hiệu cho tương lai số phận của mình. Ví dụ: trên đường đi gặp một cái hố thì họ cho rằng hố là tượng trưng cho huyệt chôn người và báo hiệu rằng họ sẽ chết trong một ngày gần đây... Hoang tưởng gán ý khác với hoang tưởng liên hệ ở chỗ: hoang tưởng gán ý là một hoang tưởng cảm thụ xây dựng trên một hiện tượng, một sự việc của thực tại, nhưng tri giác điều đó như một dấu hiệu tượng trưng chứ không liên hệ suy đoán theo một lôgich lệch lạc như trong hoang tương liên hệ (hoang tưởng suy đoán). Người bệnh có hoang tưởng liên hệ khi gặp cái hố trên đường, nghi ngờ rằng có ai đào hố làm cho mình rơi xuống gẫy chân. Hoang tưởng gán ý thuộc loại hoang tưởng cảm thụ, còn hoang tưởng liên hệ thuộc loại hoang tưởng suy đoán.
- Hoang tưởng đóng kịch (còn gọi là hoang tưởng đổi dạng): người bệnh thấy xung quanh như những cảnh trên sân khấu, trong phim ảnh, đóng kịch ... những người xung quanh là những nhân vật luôn thay đổi vai. Ba loại hoang tưởng nhận nhầm, gán ý và đóng kịch có liên quan mật thiết với nhau.
- Hoang tưởng biến hình bản thân: người bệnh cảm thấy cơ thể mình đã biến thành hình chim, hình thú vật hay cây cỏ. Hoang tưởng này thường kèm theo rối loạn cảm giác bản thể, ảo giác giả và liên quan với hoang tuởng bị chi phối. Thường gặp trong hội chứng tâm thần tự động.
- Hoang tưởng kỳ quái: .Nội dung khuếch đại với tính chất hưng cảm; người bệnh ở trạng thái cảm xúc hưng phấn, khí sắc vui vẻ. Người bệnh như đang hưng phấn, khí sắc vui vẻ. Người bệnh như đang sống trong cảnh thần tiên, sống trong một thế giới giầu sang vô kể, đang đứng ra giàn xếp những mâu thuẫn quốc tế, v.v... Gặp trong hội chứng Paraphrenia cấp và có thể gặp trong liệt toàn thể tiến triển. .Nội dung phủ định có tính chất trầm cảm: kèm theo cảm xúc buồn rầu, lo lắng; cũng xây dựng trên những hình tượng, biểu tượng kỳ quái, rộng lớn. Thường gọi là hội chứng Cotard với các nội dung sau đây: Đau khổ vô biên: tất cả người thân đều chết, nhà cửa tan nát, người bệnh đau khổ hàng thế kỷ,v.v... Phủ định ngoại cảnh: toàn thế giới bị ngập lụt, hàng loạt thành phố bị sụp đổ, tất cả đều tan hoang,v.v... Phủ định bản thân ( hoang tưởng hư vô): nội tạng bị hư hỏng, không có tim, óc, dạ dày, v.v... Thường gặp trong bệnh tâm thần phân liệt, có thể gặp trong loạn thần trước tuổi già, loạn thần do tai biến mạch máu não, v.v...
5. Hoang tưởng di chứng: Là những hoang tưởng còn sót lại sau những trạng thái loạn thần cấp, khi các triệu chứng tâm thần khác đã mất. Thường gặp sau các trạng thái rối loạn ý thức: mê sảng, mê mộng, lú lẫn,v.v... Hoang tuởng di chứng không phát triển thêm, nhưng cứ tồn tại cho đến khi nào người bệnh đột nhiên phê phán được trạng thái sai lệch trong tư duy mình thì lúc ấy hoang tưởng mới mất.
Kết luận: hoang tưởng ( Rối loạn suy nghĩ ) là một triệu chứng loạn thần của một bệnh tâm thần nào đó ví dụ như : tâm thần phân liệt, trầm cảm, rối loạn cảm xúc, loạn thần do rượu,ngáo đá (loạn thần do ma tuý đá), động kinh tâm thần... Khi xuất hiện triệu chứng hoang tưởng gia đình đưa bệnh nhân đến Bs chuyên khoa tâm thần để khám và có lời khuyên thích hợp.

dohoathanh
24-04-2016, 16:05
Cho em hỏi xét nghiệm conbo có giá trị từ khi nào là chính xác ạ, xét nghiệm tuần 5 hay tuần 6 bằng combo được không ạ, em không biết khi nào em hết hoang tưởng và hết lo lắng nữa, em chả biết những nốt xuất huyết ấy là gì nữa.huhu

Tuanmecsedec
24-04-2016, 16:21
Cho em hỏi xét nghiệm conbo có giá trị từ khi nào là chính xác ạ, xét nghiệm tuần 5 hay tuần 6 bằng combo được không ạ, em không biết khi nào em hết hoang tưởng và hết lo lắng nữa, em chả biết những nốt xuất huyết ấy là gì nữa.huhu

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Trần Quang Vinh
24-04-2016, 16:42

Xét nghiệm combo có thể thực hiện tại tuần thứ 4 trở về sau ! nếu kết quả ở 4 tuần âm tính thì khả năng an toàn của bạn là rất cao

dohoathanh
29-04-2016, 13:42
Hôm nay, đúng 33 ngày em quan hệ với vợ sắp cưới, em và vợ có đến hoà hảo làm kết quá xét nghiệm H và giang mai, nếu chiều nay em nhận kết quả AT thì chứng tỏ em không bị gì đúng không các anh và em sẽ lấy vợ được phải không ạ, em muốn vứt nỗi sợ hãi ám ảnh này đi.:(

Trần Quang Vinh
29-04-2016, 13:45
Hôm nay, đúng 33 ngày em quan hệ với vợ sắp cưới, em và vợ có đến hoà hảo làm kết quá xét nghiệm H và giang mai, nếu chiều nay em nhận kết quả AT thì chứng tỏ em không bị gì đúng không các anh và em sẽ lấy vợ được phải không ạ, em muốn vứt nỗi sợ hãi ám ảnh này đi.:(

Kết quả Âm Tính là an toàn và không cần phải test lại vì những nguy cơ bạn kể không thể lây nhiễm

songchungvoi_HIV
29-04-2016, 13:45

Tiết thay cho người nào đã trao lầm trái cấm cho quỷ dữ

Nguyen Ha
29-04-2016, 15:10

Nếu tôi mà vào địa vị như vợ sắp cưới của bạn thì tôi giải tán quốc hội luôn.

dohoathanh
29-04-2016, 15:17
Nếu tôi mà vào địa vị như vợ sắp cưới của bạn thì tôi giải tán quốc hội luôn.
Dạ, em cũng chỉ muốn cô ấy an toàn thôi ạ, em vừa nhận kết quả cả hai em đều AT của H và Giang Mai ở Hoà Hảo sau 33 ngày, như vậy vợ chồng em yên tâm lên xe hoa chứ ạ.:)

Nguyen Ha
29-04-2016, 15:22
Dạ, em cũng chỉ muốn cô ấy an toàn thôi ạ, em vừa nhận kết quả cả hai em đều AT của H và Giang Mai ở Hoà Hảo sau 33 ngày, như vậy vợ chồng em yên tâm lên xe hoa chứ ạ.:)

Yên tâm lên xe hoa đi thôi.

Trần Quang Vinh
29-04-2016, 15:24

Yên tâm lên xe hoa được rồi ! tội cho cô gái đó :k4584756:

dohoathanh
29-04-2016, 16:11
Mấy anh chị cho em hỏi, xét nghiệm 1 lần thì có đủ yên tâm không ạ, tại có khi xét nghiệm lần đầu AT lần sau DT?

songchungvoi_HIV
29-04-2016, 16:15
Mấy anh chị cho em hỏi, xét nghiệm 1 lần thì có đủ yên tâm không ạ, tại có khi xét nghiệm lần đầu AT lần sau DT?

Vợ bạn XN AT tức vợ bạn ko nhiễm, đã ko nhiễm thì lấy đâu ra Ết cho bạn nhiễm

dohoathanh
29-04-2016, 16:48
Vợ bạn XN AT tức vợ bạn ko nhiễm, đã ko nhiễm thì lấy đâu ra Ết cho bạn nhiễm
Dạ, ý em hỏi xét nghiệm AT sau nguy cơ 4 hay 5 tuần thì chính xác nhiều không ạ, có trường hợp nào đã AT mà DT sau vài tháng hay vài năm ko ạ

Trần Quang Vinh
29-04-2016, 16:48

Bạn có thể an tâm và không cần xét nghiệm thêm gì nữa !

Nguyen Ha
29-04-2016, 17:48
Dạ, ý em hỏi xét nghiệm AT sau nguy cơ 4 hay 5 tuần thì chính xác nhiều không ạ, có trường hợp nào đã AT mà DT sau vài tháng hay vài năm ko ạ

Với PP XN combo thì sau nguy cơ 4-5 tuần âm tính hoàn toàn yên am hoàn toàn yên tâm. Không có trường hợp nào bị thay đổi kết quả.

Tuanmecsedec
30-04-2016, 08:54

Chủ đề này đã lên tới 9 trang chứng tỏ là ban quản trị tư vấn rất nhiều rồi,để không làm ảnh hưởng thành viên khác và tạo điều kiện cho thành viên đọc lại những gì đã được tư vấn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.