PDA

View Full Version : Anh Tuấn Giúp em với, 90% rồi

thanhthan
10-10-2013, 18:43
Dạo này e bị stress nặng quá, không thể làm được việc gì hết.
Ngày 03/08 e có đi nhậu say xong đi mastxa tẩm quất. 2 cô gái matxa và tẩm quất cho e xong hỏi e có thư giãn không, em không đồng ý và đi về. Chiều tối e đi tắm thì tự nhiên thấy có vết thương hở nhỏ ở mông mà vẫn chưa để ý

Ngày 14/08 vợ em bị viêm họng có đờm, mua thuốc uống được 1 ngày thì mất tiếng luôn, mua loại thuốc khác uống được 2 ngày thì bình thường lại nhưng vẫn ho khan dai dẳng, nổi mụn lưng( mà trước giờ cô ấy chưa bao giờ nổi). E vẫn không để ý, thế rồi khoảng 22/08 e cũng bị khó chịu ở họng, cảm giác hột ở cổ sưng lên hơi khó thở và lưng cũng nổi mụn, e lên mạng xem triệu chứng thì rất nhiều báo mạng và cả trung tâm tư vấn đều viết là có thể là 1 trong những biểu hiên ban đầu của H. Lên diễn đàn e thấy yên tâm chút xíu nhưng 05/09 vợ e lại khó chịu ở họng lại và cũng có cảm giác hột ở cổ sưng lên
Không phải do em stress mà hoang tưởng đâu, do 2 vợ chồng cùng có triệu chứng sau thời điểm e có nguy cơ, từ ho, sốt, viêm họng, nổi mụn phần lưng trên, tiêu chảy, sao lại có thể trùng hợp vậy hả anh? Giải thích giùm em với

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 18:50
Dạo này e bị stress nặng quá, không thể làm được việc gì hết.
Ngày 03/08 e có đi nhậu say xong đi mastxa tẩm quất. 2 cô gái matxa và tẩm quất cho e xong hỏi e có thư giãn không, em không đồng ý và đi về. Chiều tối e đi tắm thì tự nhiên thấy có vết thương hở nhỏ ở mông mà vẫn chưa để ý

Ngày 14/08 vợ em bị viêm họng có đờm, mua thuốc uống được 1 ngày thì mất tiếng luôn, mua loại thuốc khác uống được 2 ngày thì bình thường lại nhưng vẫn ho khan dai dẳng, nổi mụn lưng( mà trước giờ cô ấy chưa bao giờ nổi). E vẫn không để ý, thế rồi khoảng 22/08 e cũng bị khó chịu ở họng, cảm giác hột ở cổ sưng lên hơi khó thở và lưng cũng nổi mụn, e lên mạng xem triệu chứng thì rất nhiều báo mạng và cả trung tâm tư vấn đều viết là có thể là 1 trong những biểu hiên ban đầu của H. Lên diễn đàn e thấy yên tâm chút xíu nhưng 05/09 vợ e lại khó chịu ở họng lại và cũng có cảm giác hột ở cổ sưng lên
Không phải do em stress mà hoang tưởng đâu, do 2 vợ chồng cùng có triệu chứng sau thời điểm e có nguy cơ, từ ho, sốt, viêm họng, nổi mụn phần lưng trên, tiêu chảy, sao lại có thể trùng hợp vậy hả anh? Giải thích giùm em với
Hoang tưởng, chỉ tẩm uất xong về, mắc mớ gì liên quan đến HIV ba, nhãm rùi

thanhthan
10-10-2013, 18:52
sau buổi trưa đó, chiều e về tắm thì có vết thương nhỏ ở mông, máu đang đông lại, e không hiểu vết thương đó đâu ra nữa

Prayquink
10-10-2013, 18:57
http://diendanhiv.vn/threads/155-Nhung-nguy-co-nao-that-su-mang-den-nguy-co-lay-nhiem-cho-toi
Trường hợp của bạn không có nguy cơ !

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 18:58
sau buổi trưa đó, chiều e về tắm thì có vết thương nhỏ ở mông, máu đang đông lại, e không hiểu vết thương đó đâu ra nữa
Tư vấn cho 1 hành vi nguy cơ chỉ khi nguy cơ nó có thực, chuyện bạn không rõ thì gọi là hoang tưởng

thanhthan
10-10-2013, 19:15
Nguy cơ mình có thật mà, có vết thương đó chảy máu mà. Sao nhiều triệu chứng trùng hợp quá, riêng mình thì không sao nhưng cả vợ mình cũng y hệt nên mình mới lo

HIV/AIDS.
10-10-2013, 19:33
Nguy cơ mình có thật mà, có vết thương đó chảy máu mà. Sao nhiều triệu chứng trùng hợp quá, riêng mình thì không sao nhưng cả vợ mình cũng y hệt nên mình mới lo
EM ko có nguy cơ nào hết, đừng tưởng tượng ra nữa

Tuanmecsedec
10-10-2013, 19:36

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV ở đây : HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

thanhthan
10-10-2013, 22:25
Vậy anh Tuấn có cách nào giải thích về các triệu chứng trùng hợp của vợ chồng em không anh, lo quá hix

Tuanmecsedec
10-10-2013, 22:27
Vậy anh Tuấn có cách nào giải thích về các triệu chứng trùng hợp của vợ chồng em không anh, lo quá hix

Rất đơn giản có thể do lo lắng gây ra hoặc là 1 bệnh khác.Vì đối với HIV bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 22:27
Cách duy nhất cả 2 vợ chồng đi gặp bác sĩ khám, không co nguy cơ gì cả và cũng chẳng liên quan đến TC của HIV ở đây

chacemchetwa
10-10-2013, 23:23

2 Vợ chồng bạn nên đi khám bệnh. Còn hiv thì bạn k có nguy cơ.

dragon
11-10-2013, 08:24
2 vợ chồng bạn nên đi khám những bệnh khác đi, HIV thì bạn không có nguy cơ rồi đó

prayforall9
11-10-2013, 08:53
Đơn giản là bị một loại bệnh dịch nào đó, do hoang tưởng về HIV mà lại gán cho là triệu chứng HIV.

thanhthan
11-10-2013, 18:37
Thanks nhé, làm phiền mọi người quá. Lẽ ra mình đâu lo nghĩ gì đâu, tự nhiên lên mạng đọc tình cờ gặp mấy trang web 12 hay 16 triệu chứng gì đó, mấy trang đó còn viết nếu có các dấu hiệu trên cần phải xét nghiệm H. Mà toàn mấy trang web lớn chứ không phải mấy trang tào lao nên lúc nào cũng lo nghĩ suốt à

thanhthan
19-10-2013, 23:37
Anh Tuấn ơi, em lo quá. Đọc các triệu chứng thấy giống vợ chồng em ghê, sốt, mệt mỏi, phát ban, đau họng. Diễn ra cùng lúc với vợ chồng e sau hành vi nguy cơ khoảng 2 tuần. Mà đau họng với nổi mụn chỉ cỡ 7,8 ngày không có uống thuốc gì hết mà tự khỏi. Em có cần phải đi xét nghiệm không anh, khả năng của em cao quá chứ sao lại trùng hợp vậy được hả anh?

thanhthan
19-10-2013, 23:38
Không phải em bị do stress đâu, mà em bị trước rồi e mới tìm hiểu biết các triệu chứng, em lo quá

trungan1987
19-10-2013, 23:40
Anh Tuấn ơi, em lo quá. Đọc các triệu chứng thấy giống vợ chồng em ghê, sốt, mệt mỏi, phát ban, đau họng. Diễn ra cùng lúc với vợ chồng e sau hành vi nguy cơ khoảng 2 tuần. Mà đau họng với nổi mụn chỉ cỡ 7,8 ngày không có uống thuốc gì hết mà tự khỏi. Em có cần phải đi xét nghiệm không anh, khả năng của em cao quá chứ sao lại trùng hợp vậy được hả anh?
Các triệu chứng của bạn đếu nằm hết trong đây... http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe

Tuanmecsedec
20-10-2013, 07:00

Chuyện cảm sốt là thường tình của con người,ai cũng có thể bị.Thường sốt đôi lúc kèm theo phát ban.Bạn nên nhớ con người có một ĐỘI QUÂN (đề kháng) chống lại các bệnh tật.Đôi lúc không cần uống thuốc cũng tự khỏi.

thanhthan
20-10-2013, 07:02
hix. Mai là được 11 tuần rồi, e có nên xét nghiệm luôn không hay đợi 1 tuần nữa cho đủ 12 tuần anh. Chờ đợi 1 tuần thật là kinh khủng quá anh ơi

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 07:16
hix. Mai là được 11 tuần rồi, e có nên xét nghiệm luôn không hay đợi 1 tuần nữa cho đủ 12 tuần anh. Chờ đợi 1 tuần thật là kinh khủng quá anh ơi
Bạn XN ở 11 tuần liệu bạn có hết xoắn không hay là vẫn lên DD đặt câu hỏi: Kq em vậy chuẩn chưa? Bao nhiêu %, sao bạn không để đủ 12 tuần XN luôn

thanhthan
20-10-2013, 18:45
vậy anh ơi, các triệu chứng của em đầy đủ như các trang web lớn đưa tin. Vậy khả năng của em có cao không vậy anh

trungan1987
20-10-2013, 18:47
11 tuần bạn có thể xn đc... nhưng quan trọng là bạn có tin vào kết quả 11 tuần hay ko... hay bạn xn 11 tuần xong mà bạn còn lo lắng......

thanhthan
20-10-2013, 19:12
http://xetnghiemhiv.net/cong-dong/dau-hieu-phat-ban-o-nguoi-nhiem-hiv, http://********.com/dau-hieu-co-the-ban-nhiem-hiv/ . Y chóc vợ chồng mình luôn mọi người ơi, không khác 1 cái gì. Mình bị chắc rồi, chắc mình chết mất

HIV/AIDS.
20-10-2013, 20:12
http://xetnghiemhiv.net/cong-dong/dau-hieu-phat-ban-o-nguoi-nhiem-hiv, http://********.com/dau-hieu-co-the-ban-nhiem-hiv/ . Y chóc vợ chồng mình luôn mọi người ơi, không khác 1 cái gì. Mình bị chắc rồi, chắc mình chết mất
Tôi xin khẳng định lại với các bạn là HIV ban đầu ko có triệu chứng. Những ji các bạn mắc phải do strees và thời tiêt hay ji đó............ Thân

Tuanmecsedec
20-10-2013, 20:29

Bạn không phải là Bác Sỹ và cũng không phải là cái máy xét nghiệm thì không để khẳng định bạn nhiễm chắc.

Chịu khó tìm lục những thứ (lu xu bu ) để đọc.Tại sao đặt câu hỏi ,rồi mọi người trả lời không chịu đọc.Nếu bạn chỉ biết hỏi,không đọc được bài mọi người tư vấn.Thì Tuanmecsedec thấy topic này không cần thiết có thể sẽ khóa lại

thanhthan
20-10-2013, 21:18
Dạ anh thông cảm cho em, do em hoang mang quá. Nếu bị riêng em thì không sao chứ lây qua vợ em chắc em chết mất, vợ chồng em cũng đang kế hoạch tạm thời nên vẫn chưa có đứa nào, em là con một trong gia đình nữa. Em mà bị thì không biết phải nói ra sao đây. Giờ e sợ quá chắc không dám đi xét nghiệm luôn anh à

Tuanmecsedec
20-10-2013, 21:38
Dạ anh thông cảm cho em, do em hoang mang quá. Nếu bị riêng em thì không sao chứ lây qua vợ em chắc em chết mất, vợ chồng em cũng đang kế hoạch tạm thời nên vẫn chưa có đứa nào, em là con một trong gia đình nữa. Em mà bị thì không biết phải nói ra sao đây. Giờ e sợ quá chắc không dám đi xét nghiệm luôn anh à

Mọi người nói không sao thì yên tâm đi.

luxubu
21-10-2013, 00:03
không thấy cái gì gọi là nguy cơ

thanhthan
21-10-2013, 19:56
Anh Tuấn ơi, a thấy em có cần phải đi xét nghiệm không anh. Giờ e sợ quá không dám đi xét nghiệm 1 mình nữa

Charles
21-10-2013, 20:25
Anh Tuấn ơi, a thấy em có cần phải đi xét nghiệm không anh. Giờ e sợ quá không dám đi xét nghiệm 1 mình nữa

Tôi thấy trường hợp của bạn không có nguy cơ thì không cần phải xn cho tốn tiền tốn máu. Nhưng nếu bạn cứ lăn tăn kiểu này thì cứ đợi đủ 12 tuần làm một cái xn để giải tỏa tâm lý.

VUAHOANGTUONG
21-10-2013, 20:58
tắm cho ông mà ông ko làm zì hết thì có sao :|

thanhthan
22-10-2013, 12:51
Phiền mọi người cho e hỏi 1 câu nữa thôi có được không ạ. Một số người mới nghiễm có thể có phát ban, vậy phát ban này là trên diện rộng hay chỉ 1 vùng ạ, rồi có giống mụn phồng đỏ lên thành hột cũng hơi to không ạ. Vợ chồng em bị những mụn đỏ chỉ có ở vùng vai và phần lưng gần cổ. Em lo lắng chỉ là lo những cái mụn này tự nhiện đùng đùng xuất hiện không có nguyên do, lại bị cả 2 người cùng lúc. Mụn này không ngứa nhưng e mặc áo chật lâu lâu vẫn thấy cấn cấn. Lưng 2 đứa e trước giờ sạch loáng, bị khi nào không bị lại canh lúc e đi massa về 2 tuần lại bị. Em thấy trùng hợp kỳ lạ quá. E vẫn chưa dám nói cho vợ biết

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 13:15
Phiền mọi người cho e hỏi 1 câu nữa thôi có được không ạ. Một số người mới nghiễm có thể có phát ban, vậy phát ban này là trên diện rộng hay chỉ 1 vùng ạ, rồi có giống mụn phồng đỏ lên thành hột cũng hơi to không ạ. Vợ chồng em bị những mụn đỏ chỉ có ở vùng vai và phần lưng gần cổ. Em lo lắng chỉ là lo những cái mụn này tự nhiện đùng đùng xuất hiện không có nguyên do, lại bị cả 2 người cùng lúc. Mụn này không ngứa nhưng e mặc áo chật lâu lâu vẫn thấy cấn cấn. Lưng 2 đứa e trước giờ sạch loáng, bị khi nào không bị lại canh lúc e đi massa về 2 tuần lại bị. Em thấy trùng hợp kỳ lạ quá. E vẫn chưa dám nói cho vợ biết
Không có vấn đề như bạn nói, tất cả là thông tin sai lệch. Bạn muốn rõ về triệu chứng của người nhiễm HIV thì hỏi tôi, không có cái bạn đưa ra cho người mới nhiễm HIV có phát ban và cả hạch, đau cơ đau đầu.....

thanhthan
22-10-2013, 18:31
Dạ. Em cảm ơn anh Hiếu, nhờ mấy anh tư vấn mà em giảm stress đi rất nhiều. Giờ em đủ dũng khí để đi xét nghiệm cho khỏi lăn tăn rồi.

thanhthan
22-10-2013, 23:41
Anh Tuấn ơi! Sao em không post commment ở mấy chỗ khác vậy anh, anh mở khóa cho em với

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 23:44
Anh Tuấn ơi! Sao em không post commment ở mấy chỗ khác vậy anh, anh mở khóa cho em với
bạn là TV cần tư vấn nên bị giới hạn quyền post bài tại 1 số chuyên mục

thanhthan
24-10-2013, 19:03
Anh Tuấn ơi, mở nick cho em với. Em cảm ơn mấy anh đã tư vấn cho em, em đã hết lo lắng rồi, nhờ mấy anh động viên mà tinh thần em phấn chấn cơ thể khỏe mạnh rồi :monkeys33:

Tuanmecsedec
24-10-2013, 20:07
Anh Tuấn ơi, mở nick cho em với. Em cảm ơn mấy anh đã tư vấn cho em, em đã hết lo lắng rồi, nhờ mấy anh động viên mà tinh thần em phấn chấn cơ thể khỏe mạnh rồi :monkeys33:

Nếu chuyện thắc mắc của bạn đã ổn và bạn đã thu nhập kiến thức.Bạn sẽ được set quyền lại không bị giới bạn.

thanhthan
29-10-2013, 19:14
Hôm nay sau 87 ngày nguy cơ mình đi xét nghiệm ở trung tâm y tế thành phố, cô điều dưỡng mở sổ ra thấy mới xét nghiệm hồi đầu tháng 9, nói là từ tháng 9 phải 3 tháng trở lên mới được xét nghiệm tiếp. Mặc dù mình đã giải thích là nguy cơ của mình đã cách đây 3 tháng mà cô ấy vẫn không chịu xét nghiệm cho mình, hẹn mình đầu tháng 1 lên vì xét nghiệm giờ cũng chẳng được kết quả gì. Chắc là xét nghiệm miễn phí nên họ không muốn làm thì phải do mình đọc bảng thông báo thấy chương trình do quỹ hỗ trợ quốc tế gì đó. Người ta muốn giải tỏa stress năn nỉ lấy máu mà không là không, bực cả mình

thanhthan
29-10-2013, 19:20
Thế là mình ra phòng khám tư nhân xét nghiệm phương pháp Anti H, âm tính rồi. Lẽ ra phải mừng mà nhảy cẫng lên nhưng mà mình vẫn thấy bình thương, chắc là do được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ nên trong đầu mình khi lấy kết quả cũng chẳng có tí hồi hộp gì, giống như đã biết một cái gì đó chắc chắn mà vẫn muốn xác minh lại, Hì. Nhân đây tiện thể các bạn nào hoang mang vì triệu chứng thì yên tâm đi nhé. Mình hỏi rồi, đa số trường hợp dương tính chẳng thấy phát triệu chứng gì cả, một số chỉ hơi sốt sơ sơ, mà sốt là chuyện thường ngày. Con H này đâu phải quái vật mà mới bị đã hoành hành tác oai tác quái gây đau nhức, đau họng, phát ban ... được ^^. Hình như mấy trang web nhầm lẫn với tác dụng phụ của một só thuốc điều trị thì phải :khi1839312:

thanhthan
29-10-2013, 19:25
Mà mình đi xét nghiệm máu thấy có một mục là : Cận lắng - Tế bào biểu mô, kết quả + , CSBT: Negative. Có ai biết cái này nghĩa là gì không? Có phải bệnh gì không nhỉ. Do mình lấy kết quả xong xuống phòng khám thì bác sĩ về rồi nên cũng chẳng hỏi được

Muagiao
29-10-2013, 19:25
Hôm nay sau 87 ngày nguy cơ mình đi xét nghiệm ở trung tâm y tế thành phố, cô điều dưỡng mở sổ ra thấy mới xét nghiệm hồi đầu tháng 9, nói là từ tháng 9 phải 3 tháng trở lên mới được xét nghiệm tiếp. Mặc dù mình đã giải thích là nguy cơ của mình đã cách đây 3 tháng mà cô ấy vẫn không chịu xét nghiệm cho mình, hẹn mình đầu tháng 1 lên vì xét nghiệm giờ cũng chẳng được kết quả gì. Chắc là xét nghiệm miễn phí nên họ không muốn làm thì phải do mình đọc bảng thông báo thấy chương trình do quỹ hỗ trợ quốc tế gì đó. Người ta muốn giải tỏa stress năn nỉ lấy máu mà không là không, bực cả mìnhbạn nên đế hào hảo test nhanh có kết quả khoản 2h

thanhthan
29-10-2013, 19:32
Mình tét nhanh ở phòng khám tư nhân rồi bạn, kết quả sau 30 phút :/

thanhthan
06-12-2013, 12:37
Bữa em đi xét nghiệm công thức máu với cơ quan thì kết quả của em có 1 số bất thường sau:
Lymph# : 4.9 x 10^9L ( ngưỡng bình thường : 0.8 -4.0 ) => có thể đang nhiễm siêu vi mà không biết là con siêu vi gì đây T_T
Lymph%: 51.8% (Bình thường 20 -40% )
Lymph em tăng cao như vậy có phải do cơ thể đang sản xuất kháng thể mạnh để chóng virus phải không ạ? Nó cứ làm e liên tưởng đến giai đoạn đầu của H quá

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 12:43
Bữa em đi xét nghiệm công thức máu với cơ quan thì kết quả của em có 1 số bất thường sau:
Lymph# : 4.9 x 10^9L ( ngưỡng bình thường : 0.8 -4.0 ) => có thể đang nhiễm siêu vi mà không biết là con siêu vi gì đây T_T
Lymph em tăng cao như vậy có phải do cơ thể đang sản xuất kháng thể mạnh để chóng virus phải không ạ? Nó cứ làm e liên tưởng đến giai đoạn đầu của H quá
Bạn vào đây tìm hiểu: Công thức máu (http://diendanhiv.vn/threads/4928-Cong-thuc-mau)

thanhthan
06-12-2013, 12:47
Em cũng có vừa đọc bài của anh rồi. Em thấy chỉ số lym cao có thể là bị
Tăng > 30% ( > 4.000/ mm3 ):
+ Bạch cầu cấp thể lympho
+ Nhiễm khuẩn mạn tính: lao, thấp khớp..
+ các bệnh do virus: sởi, ho gà, viêm gan siêu vi..
+ trong thời kỳ lui bệnh của một số bệnh nhiễm khuẩn cấp tính.
Mấy cái ... làm e cũng hơi lo

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 12:47
Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV ở đây :HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Tư vấn cho 1 hành vi nguy cơ chỉ khi nguy cơ nó có thực, chuyện bạn không rõ thì gọi là hoang tưởng

EM ko có nguy cơ nào hết, đừng tưởng tượng ra nữa

Rất đơn giản có thể do lo lắng gây ra hoặc là 1 bệnh khác.Vì đối với HIV bạn không có nguy cơ.

Bạn ngồi đọc lại 3 trang dùm songchung nhé. Nếu bạn còn cái kiểu lăn tăn nhẵm rùi cho một hành vi tẩm uất không có đường lây. songchung sẽ khóa topic này vĩnh viễn

HIV/AIDS..
06-12-2013, 12:51
Đọc xong thấy bạn xoắn mình cũng chóng mặt thiệt. Quan trọng là cái HIV âm tính là được rồi. Mấy chỉ số kia tăng giảm chút ít khôg là vấn đề, không ảnh hưởng sức khỏe của bạn. Bạn yên tâm đừng xoắn ốc vít nữa cả dd này phải chóng mặt vì bạn đó. :zk2026:

thanhthan
06-12-2013, 13:14
Hi. E cũng có nghĩ đến nó mấy tháng nay đâu, e đi khám với cơ quan thấy chỉ số bất thường, mà e không rành mấy chỉ số lắm nên hỏi cho an tâm thôi

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 13:16
Hi. E cũng có nghĩ đến nó mấy tháng nay đâu, e đi khám với cơ quan thấy chỉ số bất thường, mà e không rành mấy chỉ số lắm nên hỏi cho an tâm thôi
Thế giờ sao? an tâm chưa hay xoắn như cái ốc vít. Vì bạn k có nguy cơ.