PDA

View Full Version : vết thương hở

yeudoi1
11-08-2015, 21:26
anh chị cho em hỏi vết kim khâu đâm có phải là vết thương hở không ạ có thể là cửa ngõ của lây nhiêm hiv không ạ

Charles
11-08-2015, 21:29
anh chị cho em hỏi vết kim khâu đâm có phải là vết thương hở không ạ có thể là cửa ngõ của lây nhiêm hiv không ạ

Bạn muốn tư vấn thì kể rõ tình huống ra.

yeudoi1
11-08-2015, 21:35
hôm trước em đang khâu cái chắn cá bằng lưới ở đầu ngõ thì có 1 anh thanh niên đi xe xay rượu đâm ngay vào cây cột diên trước ngõ em em giật mình đâm cây kim vào tay và thấy vậy chạy nhanh ra giúp anh đó thì máu chảy vào tay em luôn vì anh ta say rượu máu lỏng chảy rất nhiều em dại quá không nhớ mình vừa bị đâm ạ tiếp xúc lun

Charles
11-08-2015, 21:39
hôm trước em đang khâu cái chắn cá bằng lưới ở đầu ngõ thì có 1 anh thanh niên đi xe xay rượu đâm ngay vào cây cột diên trước ngõ em em giật mình đâm cây kim vào tay và thấy vậy chạy nhanh ra giúp anh đó thì máu chảy vào tay em luôn vì anh ta say rượu máu lỏng chảy rất nhiều em dại quá không nhớ mình vừa bị đâm ạ tiếp xúc lun

Như thế không có nguy cơ.

yeudoi1
11-08-2015, 21:43
như thế này anh trường xuân nhé em bị chọc em nhảy cẩng ng lên em không nhìn xem chảy máu nhìu không vội chạ ra giúp anh ấy..anh ấy thì xăm trổ nhoe nhoét..em không uống thuoc phoi nhiễm có được không anh..em rất sợ

yeudoi1
11-08-2015, 21:51
giải thích giúp em được khong ang chị ơi

Charles
11-08-2015, 21:53
như thế này anh trường xuân nhé em bị chọc em nhảy cẩng ng lên em không nhìn xem chảy máu nhìu không vội chạ ra giúp anh ấy..anh ấy thì xăm trổ nhoe nhoét..em không uống thuoc phoi nhiễm có được không anh..em rất sợ

Bạn yên tâm không cần uống thuốc phơi nhiễm.

yeudoi1
11-08-2015, 21:56
em bị đâm 2 lần vì lần đầu do nhùng nhằng bị đâm nhưng cũng cách 2p gì đó lần sau bị đâm do giật mình..anh ơi nguy cơ khi nào ạ

yeudoi1
11-08-2015, 22:04
em hết 72 h lâu rồi anh ạ chỉ mong anh chị giả tỏa tâm lý cùng em hôm nay em mới nghỉ ra mà em sợ lắm thôi..

Charles
11-08-2015, 22:08
em bị đâm 2 lần vì lần đầu do nhùng nhằng bị đâm nhưng cũng cách 2p gì đó lần sau bị đâm do giật mình..anh ơi nguy cơ khi nào ạ

Nguy cơ khi tay bạn đang có vết thương hở sâu và rộng, nốt kim châm như của bạn không phải là vết thương hở.

yeudoi1
11-08-2015, 22:10
vâng em cảm ơn anh cho em hỏi nếu em bị liên tiếp 2 phát kim đâm gần nhau cũng không có nguy cơ à anh

Charles
11-08-2015, 22:16
vâng em cảm ơn anh cho em hỏi nếu em bị liên tiếp 2 phát kim đâm gần nhau cũng không có nguy cơ à anh

Không sao. Khi nào bạn lấy kim rạch toác tay ra rồi để tiếp xúc với máu mới lo.

yeudoi1
11-08-2015, 22:18
vâng thế em bớt lo rồi em nghi em đâm cũng sâu buốt lắm anh ak

Charles
11-08-2015, 22:45
vâng thế em bớt lo rồi em nghi em đâm cũng sâu buốt lắm anh ak

Nếu tay bạn đang buốt thế làm sao giúp người ta được. Bạn lo lắng nên suy diễn thôi.

yeudoi1
11-08-2015, 22:49
buốt thật mà anh đâm em nhảy lên nhưng thấy vậy em lao ra luôn không nghỉ gì hết anh ak nên giờ lo lắm liệu có sao ko anh em không ngủ dk ạ

Charles
11-08-2015, 22:51
buốt thật mà anh đâm em nhảy lên nhưng thấy vậy em lao ra luôn không nghỉ gì hết anh ak nên giờ lo lắm liệu có sao ko anh em không ngủ dk ạ

Trả lời bạn ở trên rồi, nếu bạn không tin thì đi XN.

Tuanmecsedec
12-08-2015, 08:54

Trường hợp này bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec được trả lời không có nguy cơ rồi.

minh khiêm
12-08-2015, 10:38

Cứu người như cứu hỏa bạn ạ. Tôi mong bạn phát huy việc làm nghĩa cử cao đẹp này ở nhiều nhiều lần sau nữa. Bạn yên tâm vết kim đâm vào tay của bạn không sao.

yeudoi1
12-08-2015, 21:43
cảm ơn mọi người nhé dù nhìn anh ấy xăm trổ thật nhưng vẫn ra giúp người khác không pit anh ấy có việc gj không nhưng mình thấy hơi sợ vì mình gần lập gia đình..
cho em hỏi thêm 1 câu em bị 2 lần kim đâm anh ak gần nhau nhưng thời gian cách nhau không xa..khẳng định cho em yên tâm ạ

Tuanmecsedec
12-08-2015, 21:45
cảm ơn mọi người nhé dù nhìn anh ấy xăm trổ thật nhưng vẫn ra giúp người khác không pit anh ấy có việc gj không nhưng mình thấy hơi sợ vì mình gần lập gia đình..
cho em hỏi thêm 1 câu em bị 2 lần kim đâm anh ak gần nhau nhưng thời gian cách nhau không xa..khẳng định cho em yên tâm ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

yeudoi1
12-08-2015, 21:48
tiện thể chủ đề này em hỏi anh tuấn luôn một câu...thưa anh máu của người nhiễm hiv bám vào vùng da lành thì không lây nhiễm nếu máu đó đã bám lên vùng da đó không may vô tình tại chính chổ máu bám đó mình làm tổn thương gây chảy máu thì có nguy cơ không anh...giúp em ạ..vì em mới tham gia diễn đàn mong anh giúp

Tuanmecsedec
12-08-2015, 21:56
tiện thể chủ đề này em hỏi anh tuấn luôn một câu...thưa anh máu của người nhiễm hiv bám vào vùng da lành thì không lây nhiễm nếu máu đó đã bám lên vùng da đó không may vô tình tại chính chổ máu bám đó mình làm tổn thương gây chảy máu thì có nguy cơ không anh...giúp em ạ..vì em mới tham gia diễn đàn mong anh giúp

Khi máu bám vào da lành tít tắt khô liền bạn,sau đó chính ngay chổ đó có bị trầy xướt cũng không sao.

yeudoi1
12-08-2015, 22:00
vâng thế là em thoát nạn rồi anh tuấn ơi em vui quá dù vết thương có sâu thì nó cũng không thể sống được khi bám ngoài da đúng không ạ

Tuanmecsedec
12-08-2015, 22:04
vâng thế là em thoát nạn rồi anh tuấn ơi em vui quá dù vết thương có sâu thì nó cũng không thể sống được khi bám ngoài da đúng không ạ

Đúng rồi bạn,100% không lây nhiễm như vậy.

yeudoi1
12-08-2015, 22:07
một lần nữa em cảm ơn anh và các anh chị trên diễn đàn có sức khỏe tốt ..luôn sát cánh bên mọi người để đẩy lùi căn bệnh thế kỉ này....chúc anh luôn khỏe mạnh ạ.