PDA

View Full Version : Xét nghiệm compo kết quả dương tính , chiến lượt 3 pastuer chưa phản ứng

Giá như
11-08-2015, 22:50
Xin mọi người giúp e với hiện e bị nhiễm trùng cơ hội rất nặng và cd4 của e dưới ngưỡng điều trị nhưng mà e chưa được điều trị do e xét nghiệm chỉ có phương pháp compo ở bv hoà hảo thì cho kết quả dương tính còn chiến lượt 3 ở pastuer thì chưa phản ứng? Giờ không biết phẢi làm sao? Xin mọi người giúp e với

Hoang Tưởng
11-08-2015, 22:54
Bạn có thể nói về nguy cơ của bạn cách ngày bạn xét nghiệm combo là bao nhiêu ngày và cụ thể nguy cơ ra sao không. Để các ACE dễ tư vấn.

Charles
11-08-2015, 22:55
Xin mọi người giúp e với hiện e bị nhiễm trùng cơ hội rất nặng và cd4 của e dưới ngưỡng điều trị nhưng mà e chưa được điều trị do e xét nghiệm chỉ có phương pháp compo ở bv hoà hảo thì cho kết quả dương tính còn chiến lượt 3 ở pastuer thì chưa phản ứng? Giờ không biết phẢi làm sao? Xin mọi người giúp e với

Test Combo khi ra DT thì chưa được khẳng định mà phải xn lại bằng pp khác, thường là 3pp. Nếu kq xn 3pp không có phản ứng thì bạn yên tâm, phản ứng của test combo là phản ứng giả.

Giá như
11-08-2015, 23:11
E xét nghiệm compo ở bệnh viện hoà hoả cho kết quả dương tính, bác sĩ phúc chuyển mẩu qua pastuer xét nghiệm lại và thấy e có biểu hiện bệnh nhiễm trùng cơ hội rất nặng nên bác sĩ cũng kêu e xét nghiệm thêm cd4 thì kết quả của e là chưa phát hiện kháng thể hiv còn cd4 thì có 433 thôi, bác sĩ hẹn e lần sau xét nghiệm lại vì nói e có thể nằm trong giai đoạn cửa sổ bây giơ e không biết phải làm sao

Charles
12-08-2015, 05:54
E xét nghiệm compo ở bệnh viện hoà hoả cho kết quả dương tính, bác sĩ phúc chuyển mẩu qua pastuer xét nghiệm lại và thấy e có biểu hiện bệnh nhiễm trùng cơ hội rất nặng nên bác sĩ cũng kêu e xét nghiệm thêm cd4 thì kết quả của e là chưa phát hiện kháng thể hiv còn cd4 thì có 433 thôi, bác sĩ hẹn e lần sau xét nghiệm lại vì nói e có thể nằm trong giai đoạn cửa sổ bây giơ e không biết phải làm sao

Chỉ số CD4 không nói lên bạn có bị nhiễm HIV hay không, chỉ kết quả XN mới xác định được. Và kết quả của bạn là chưa phát hiện kháng thể (hoặc không phát hiện kháng thể) đều có nghĩa là âm tính. Bạn nói là sợ đang còn trong giai đoạn cửa sổ, vậy bạn cho biết bạn XN sau nguy cơ bao lâu?

Tuanmecsedec
12-08-2015, 08:38

Bạn yên tâm khi xét nghiệm lại tại Pasteur nếu kết qảu chưa phản ứng tức là kết quả âm tính.Vấn đề xét nghiệm ở Hòa Hảo với phương pháp HIV Combo vì quá nhạy rất dễ cho ra dương tính giả.

Nói tóm lại,bạn xét nghiệm lại ở Pastuer âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.

Tuanmecsedec
12-08-2015, 08:44

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã âm tính.Bạn tìm hiểu thêm chủ đề tương tự.

Chủ đề: Xét nghiệm combo tại Hòa Hảo cho kết quả dương tính -- Giúp em với ! (http://www.diendanhiv.vn/threads/3586-Xet-nghiem-combo-tai-Hoa-Hao-cho-ket-qua-duong-tinh-Giup-em-voi)

minh khiêm
12-08-2015, 10:04
Bạn cứ bình tĩnh nhé. Rồi kết quả sẽ như bạn mong muốn.

Giá như
12-08-2015, 21:05
E quan hệ người có h+ giờ e,e và vợ e điều có tc giống nhau, mà chỉ mình e xét nghiệm ah, cách nguy cơ 1 năm, e xét nghiệm lần cuối cùng là tets nhanh tại trung tâm phòng chóng hiv tỉnh

Charles
12-08-2015, 21:07
E quan hệ người có h+ giờ e,e và vợ e điều có tc giống nhau, mà chỉ mình e xét nghiệm ah, cách nguy cơ 1 năm, e xét nghiệm lần cuối cùng là tets nhanh tại trung tâm phòng chóng hiv tỉnh

Nếu XN cách nguy cơ 1 năm thì bạn hoàn toàn yên tâm không nhiễm HIV rồi, còn cửa sổ cửa cái gì nữa.

Tuanmecsedec
12-08-2015, 21:30

Tuanmecsedec khẳng định bạn không nhiễm HIV.

Giá như
14-08-2015, 18:53
E đọc được thông tin này của viện vệ sinh dịch tể trung ương đưa tin e lo quá chắc thuộc trường họp này quá:http://yteduphong.com.vn/tieng-viet/hoi-dap/ve-xet-nghiem/xet-nghiem-hiv-vao-luc-nao-la-chinh-xac-c3439i6821.htm

Charles
14-08-2015, 19:45
E đọc được thông tin này của viện vệ sinh dịch tể trung ương đưa tin e lo quá chắc thuộc trường họp này quá:http://yteduphong.com.vn/tieng-viet/hoi-dap/ve-xet-nghiem/xet-nghiem-hiv-vao-luc-nao-la-chinh-xac-c3439i6821.htm

Khẳng định một lần nữa bạn XN sau 1 năm âm tính là không nhiễm HIV. Nếu bạn không tin có thể đi XN tiếp.
Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho bạn đọc lại những gì đã tư vấn, BQT khóa chủ đề lại.