PDA

View Full Version : cho em hỏi về bệnh sùi màu gà ở miệng

soncc
12-08-2015, 21:18
a chị cho e hỏi bệnh sùi màu gà biểu hiện bao nhiêu lâu, trong môi e có vài mụt mụn nuớc nay đã gần 10tháng nhưng ko co phát triển thêm, nếu là bệnh sùi màu gà ở miệng thì có biểu hiện lâu vậy ko lau như vậy ko

Charles
12-08-2015, 21:22
a chị cho e hỏi bệnh sùi màu gà biểu hiện bao nhiêu lâu, trong môi e có vài mụt mụn nuớc nay đã gần 10tháng nhưng ko co phát triển thêm, nếu là bệnh sùi màu gà ở miệng thì có biểu hiện lâu vậy ko lau như vậy ko

Sùi mào gà có biểu hiện từ sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Như bạn kể có thể do bạn bị nhiệt miệng thôi chứ đó không phải SMG.

Tuanmecsedec
12-08-2015, 21:24

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Môi bạn bị mụn nước có thể do nóng bị nhiệt miệng thôi.Những hình sau đây là Sùi mào gà ở miệng

soncc
13-08-2015, 14:45
anh Tuấn cho em hoi thêm, nếu bị sùi ở miệng thì dương vật có bị ko, nếu bị thì biểu hiện như thế nao, e bi ngứa dương vật, đi bệnh viên da liểu bác sỉ nói bị viêm qui đầu, nhung e vẫn còn lo lắng

Tuanmecsedec
13-08-2015, 14:51
anh Tuấn cho em hoi thêm, nếu bị sùi ở miệng thì dương vật có bị ko, nếu bị thì biểu hiện như thế nao, e bi ngứa dương vật, đi bệnh viên da liểu bác sỉ nói bị viêm qui đầu, nhung e vẫn còn lo lắng

Nơi nào tiếp xúc vi rút sùi mào gà thì nơi đó bị bạn. Thường biểu hiện xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp, màu hồng. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay hoa súp lơ màu trắng hồng. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ.

soncc
13-08-2015, 21:16
dương vật e có gai ở khất, bác sỉ nói chỉ là gai sinh dục, vây gai sùi màu gà có giống gai sinh duc ko anh Tuấn, nói chung nó ko phat triển thêm, nay đã 10tháng từ lúc di mat xa, nếu em bi sùi màu gà 10thang thì biểu hiện phải khủng khiếp phải ko anh, có khi nào bẹnh ân nhiều nam liền ko biểu hiện, e vừa mới di khám ở bệnh viện da liểu mấy ngày trước, nêu dương vật bi sùi màu gà bác sỉ có nhan biết bang mắt thường ko

Tuanmecsedec
13-08-2015, 21:20
dương vật e có gai ở khất, bác sỉ nói chỉ là gai sinh dục, vây gai sùi màu gà có giống gai sinh duc ko anh Tuấn, nói chung nó ko phat triển thêm, nay đã 10tháng từ lúc di mat xa, nếu em bi sùi màu gà 10thang thì biểu hiện phải khủng khiếp phải ko anh

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

soncc
13-08-2015, 22:26
e cám ơn anh nhiều