PDA

View Full Version : Cho em hỏi đây có phải phát ban

vedaumaitocnguoithuong
13-08-2015, 19:34
Các anh chị cho e hỏi đây có phải phát ban ko ạ
Ngứa kinh dị luôn huhu em sợ quá
mà gãi nó mẩn đỏ ửng rồi to như muỗi đốt cơ ạ

Tuanmecsedec
13-08-2015, 19:42

Nhìn hình không phải bạn.

vedaumaitocnguoithuong
13-08-2015, 19:45
Nhìn hình không phải bạn.
Anh ơi nó li ti như mụn thôi, mà ngứa lắm, ko gãi thì nó cứ thế , còn gãi là nó mẩn gồ ghề lên ý ạ

Tuanmecsedec
13-08-2015, 19:51
Anh ơi nó li ti như mụn thôi, mà ngứa lắm, ko gãi thì nó cứ thế , còn gãi là nó mẩn gồ ghề lên ý ạ

Có thể do bạn lo lắng nên gây ra những hiện tượng đó hoặc có thể bạn ăn cái gì đó bị dị ứng ngứa thôi,cái đó không phải là ban.

minh khiêm
14-08-2015, 11:40

Bạn đến nhà thương coi bác sĩ khám xem bệnh gì. Ở đó bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn kỹ lưỡng hơn.

Nguyen Ha
14-08-2015, 11:45

Mua tuýp kem bôi da Maxge 10g giá 10k mua về bôi sẽ hết.

vedaumaitocnguoithuong
14-08-2015, 20:04
Dạ em bôi vs uống thuốc 2 ngày nó hết, còn 1 lần nữa lại bị ngứa tiếp mà gãi nó nổi xuất huyết đầy người cơ ạ, chấm li ti đỏ chót dưới da, nhưng vì gãi nó mới lên chứ ko phải có sẵn nên em ko nghĩ là của hiv anh chị nhỉ, tại trước hôm đó em tiêm kháng sinh, chắc là dị ứng

Charles
14-08-2015, 20:13
Dạ em bôi vs uống thuốc 2 ngày nó hết, còn 1 lần nữa lại bị ngứa tiếp mà gãi nó nổi xuất huyết đầy người cơ ạ, chấm li ti đỏ chót dưới da, nhưng vì gãi nó mới lên chứ ko phải có sẵn nên em ko nghĩ là của hiv anh chị nhỉ, tại trước hôm đó em tiêm kháng sinh, chắc là dị ứng

Có thể bạn chỉ bị dị ứng thôi. Bạn có nguy cơ đâu mà lo triệu chứng của HIV.

Chủ đề: nguy cơ lây hiv bị cắn môi chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/33040-nguy-co-lay-hiv-bi-can-moi-chay-mau)

Nguyen Ha
14-08-2015, 20:18

Tiêm kháng sinh bị vậy là đương nhiên rồi

vedaumaitocnguoithuong
14-08-2015, 20:18
Triệu chứng em có nhiều lắm, nhưng em nghĩ do stress gây ra, cái em sợ là 2 lần bị ngứa da đó anh, tại da truớc h có bao h bị mấy kiểu này đâu :( hic, cũng tự chấn an dc rồi mà cứ thỉnh thoảng cái suy nghĩ liệu mai sau bất ngờ xét nghiệm lại dương tính thì sao, bắt đầu cơ thể đầu óc lại chán nản hihi

Charles
14-08-2015, 20:20
Triệu chứng em có nhiều lắm, nhưng em nghĩ do stress gây ra, cái em sợ là 2 lần bị ngứa da đó anh, tại da truớc h có bao h bị mấy kiểu này đâu :( hic, cũng tự chấn an dc rồi mà cứ thỉnh thoảng cái suy nghĩ liệu mai sau bất ngờ xét nghiệm lại dương tính thì sao, bắt đầu cơ thể đầu óc lại chán nản hihi

Do cái tính đa nghi, không có lòng tin nên mới stress nặng, rồi mới lắm bệnh chứ sao.

Nguyen Ha
14-08-2015, 20:27

Xả stress đi sẽ hết triệu chứng.

vedaumaitocnguoithuong
14-08-2015, 20:37
Hic ko có mẩn ngứa e cũng ko như vậy :( tại lần đầu tiên bị hihi , gãi như ghẻ

Nguyen Ha
14-08-2015, 20:39
Hic ko có mẩn ngứa e cũng ko như vậy :( tại lần đầu tiên bị hihi , gãi như ghẻ

Đi khám da liễu.

vedaumaitocnguoithuong
14-08-2015, 20:45
Cái ảnh trên bị 3 ngày, còn cái gãi nổi xuất huyết 6 ngày hết rồi ạ

Charles
14-08-2015, 20:47

Đã hết rồi thì lo gì nữa. Nếu còn lo thì bạn có thể đến Bệnh viện Da Liễu khám.

Nguyen Ha
14-08-2015, 20:48

Đi gặp bs da liễu thăm khám. Đừng spam câu hỏi.